Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 23

Thread: ดอกเบี้ยต่ำจัง เพื่อนๆฝากเงินกันไว้ที่ไหนบ้างค่ะ

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by orn View Post
    เคยได้ยินหุ้นกู้ของเซนทรัลพัฒนา

ดอกเบี้ย 10 - 13 % ตัวเลขที่แน่นอนจำไม่ได้ค่ะ

ลองขึ้นไปธนาคารถามดูค่ะ เพราะซื้อผ่านธนาคารพาณิชย์ ศึกษาดูมากมากนะคะ

หมายเหตุ การลงทุนมีความเสี่ยงนะคะ

ขายผ่าน ธ.ไทยพานิชค่ะ วันที่16 นี้ได้ประมาณ10%ใครสนใจต้องไปจองไว้ก่อนค่ะคาดว่าน่าจะหมดเร็ว...แอบไปจองมาแล้ว

Phicha_pk's Avatar
    Phicha_pk is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Kesara View Post
    ของเราออมโดยการซื้อสลากออมสินหรือธกสคะ งวดที่ผ่านมาก็ถูกรางวัลแต่ไม่มาก แต่ก็จะถูกบ่อยครั้งเพราะถูกก็ซื้อสลากเพิ่มคะ
    ส่วนฝากประจำดอกจะน้อย เลยแบ่งไว้บางส่วนคะ
    ส่วนหุ้นไม่เคยเล่น แต่รอท่านอื่นๆมาช่วยตอบด้วยมาเก็บข้อมูลเหมือนกันคะ
    เหมือนกันเลยค่ะ พิก็ไม่เคยเล่นหุ้นอ่ะ มีแต่ซื้อเป็นสลากของ ธกส.ไว้แบ่งเป็นใบๆใบละหนึ่งแสน ตั้งแต่ซื้อก็ถูกรางวัลเล็กๆอ่ะค่ะ รางวัลละ 200 บาทถูกเกือบทุกเดือนน่ะ เท่าที่ดูมาพิว่าเล่นหุ้นก็น่าสนนะแต่โดยส่วนตัวไม่มีความรู้ในด้านหุ้นอ่ะค่ะ เลยไม่ค่อยกล้าเสี่ยงเท่าไหร่
    เอาไว้จะมาดูวิธีต่างๆของเพื่อนๆดีกว่า...
    " Love knows no limit to its endurance no end to its trust.Love still stands when all else has fallen. "

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    มาฟังด้วยคน อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

kadjang's Avatar
    kadjang is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เอิ๊กอาจจะฝากไม่ค่อยเหมือนใครนะคะ คือความรู้ทางด้านอื่นๆก้อมีไม่มาก แต่ฝากอยู่ทุกวันนี้คือซื้อทองอ่ะค่ะ เก็บไว้แต่ไม่เคยใส่ ไม่ค่อยชอบใส่ แต่เอิ๊กเห็นพี่สาว ((ลูกพี่ลูกน้อง)) เค้าซื้อมาเก็บๆ ราคาทองมันขึ้นเรื่อยๆ และจะยิ่งแพง ก้อซื้อเก็บๆไว้ พอต้องการใช้เงินก้อเอามาขาย มันก้อได้เยอะกว่าตอนที่ซื้ออะค่ะ ตอนนี้สนใจเรื่องหุ้นอยู่เหมือนกัน กำลังศึกษาค่ะ อยากลองซื้อหุ้นดูบ้าง แต่วันนี้ถามเพื่อน เพราะพ่อของเค้าเล่นอยู่ แต่พ่อเค้ายังขาดทุนอยู่เลย
    เค้าเองก้อไม่เข้าใจมาก เค้าก้อบอกว่าต้องศึกษาดีๆ ตอนนี้ความรู้ยังน้อยอ่ะค่ะ แต่ก้อกำลังอยากหาทางเก็บตังเยอะๆที่ได้กำไรดี รึดอกดีๆนี่เอง ขอแชร์ความรู้บ้างนะคะ เผื่อจะนำไปใช้บ้าง ขอบคุณ จขกท ค่ะ คำถามดีๆแบบนี้น่าติดตาม ^^

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่มีครับ...ทั้ง อออมทรัพย์ สะสม หุ้น อิอิ มีแต่ OD ตัวแดง เพียบๆๆๆคร๊าบบบบ

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5

Smile

ฝากที่ ธ.นครหลวง มีจำนวนเงินฝากขั้นต่ำมั๊ยคะ

aor-tom's Avatar
    aor-tom is offline Trusted Member
    0/5
    ลองศึกษาพวก SFF ตราสารหนี้ของ SCB ดูซิคะ เราก็เพิ่งเริ่มลงทุนกับตัวนี้คะ เหมาะกับคนที่เพิ่งเริ่มจะลงทุน เพราะความเสี่ยงน้อยมากคะ แล้วพอเริ่มคุ้นก็ค่อยขยับไปเป็นหุ้นอะไรประมาณนี้นะคะ

จริงๆ ตัวนี้มันก็ไม่เหมือนหุ้นนะคะ มันเหมือนกับการฝากเงินแบบออมทรัพย์นี่แหละคะ ยังไงลองศึกษาดูก่อนก็ได้คะ เราก็อยากอธิบายนะคะ แต่คือเพิ่งเริ่มเหมือนกันนะคะ แหะๆๆ ก็เลยยังไม่รู้เท่าไร แต่รู้แน่ๆ คือความเสี่ยงต่ำแน่นอนคะ....

http://www.scbam.com/

0/5
    Quote Originally Posted by Tasanee View Post
    ฝากที่ ธ.นครหลวง มีจำนวนเงินฝากขั้นต่ำมั๊ยคะ
    ไม่มีกำหนดฝากขั้นต่ำค่ะ ฝากเท่าไหร่ก็ได้แต่จำนวนต้องเท่ากันทุกเดือนค่ะ รู้สึกว่าถ้าฝากตอนนี้ ประจำ 24 เดือน ดอกเบี้ย 2.50% ค่ะ (ถึงจะน้อยลง แต่ดอกเบี้ยเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปตอนนี้ก็แค่ 0.50 เองนะคะ ประจำ 3 เดือนก็ 0.80 เองค่ะ)

0/5

Smile

ขอบคุณ คุณ 69 มากๆเลยค่ะ

pp_pui's Avatar
    pp_pui is offline Trusted Member
    0/5
    ของpui
    ทองคำก็ดีค่ะ แต่ต้องเงินเยนค่ะ
    และประกันชีวิต ผลตอบแทนดีมาก มีหลายแบบ แถมลดtax ได้ด้วย ได้เงินคืนมาอีก
    ถ้าสนใจของAIA ถามได้ค่ะ pui เป็นตัวแทนเองเลย
    ซาลาเปาก็จะทำ ประกันกจะทำ 55

เรือ่งหุ้นนี่ ไม่สันทัดเลยค่ะ ส่วนตัวคิดว่า น่าจะลงทุนที่เราสบายใจ
    และแบ่งส่วนไว้ระยะสั้น กับระยะยาวค่ะ
    E V E R Y D A Y
    H A P P I N E S S

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook