Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: °彡★ ~*·°°ஐ กำลังใจที่ได้มาง่ายๆ แต่กลับส่งผลได้มหาศาลในตอนนี้ ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

°彡★ ~*·°°ஐ กำลังใจที่ได้มาง่ายๆ แต่กลับส่งผลได้มหาศาลในตอนนี้ ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

ช่วงนี้เหนื่อยกับหลายๆ อย่าง แอบท้อบ้าง แอบร้องไห้บ้าง แต่ก็ไม่อยากให้ใครหลายๆ คนรอบตัวเป็นกังวล ........อายุยิ่งมากขึ้น หลายอย่างก็ยากขึ้น......เมื่อก่อนตอนเรียนมัธยม อยากโตเป็นสาวเร็วๆ อยากมีอิสระ ....แต่พอมาถึงจุดนึงในตอนนี้ กลับต้องมาพูดกับตัวเองด้วยคำที่หลายๆ คนเค้าก็เคยพูดกัน......ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ อยากเป็นเด็กตลอดไป........

ช่วงนี้เวลาท้อใจ จะเปิดเพลง Que sera sera Version ที่น้องๆ ผู้พิการร้องไว้ในโฆษณาไทยประกันฯ แม้เพลงจะสั้นแค่ไม่กี่นาที แต่มันกลับทำให้เรามีกำลังใจต่อสู้ไปอีกวัน....ไม่น่าเชื่อว่าบทเพลงสั้นๆ กับน้ำเสียงที่บริสุทธิ์ไร้เดียงสาเหล่านั้น จะเยียวยาและเป็นกำลังใจให้ได้มากขนาดนี้

What will be .....will be.....

Thank you.........

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    When I felt down, always told myself that sometimes things happen for a reason and we'll then be back stronger than ever.

Hope you're feeling better and better every single day and can look back at today then have a big smile with yourself na kha (that day will come to you soon, I do believe that with anyone who never give up and thinking positively kha). Pen kam lung Jai hai la gun na kha, su su ja.

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่รู้จักคุณพายเป็นการส่วนตัวแต่แอบให้กำลังใจค่ะ
    แอนก็เป็นค่ะคุณพาย ติดอยู่ในอ่างวนไปวนมาอยู่อย่างนี้
    อาศัยว่าเมื่อไหร่ที่เราจมลงไปในห้วงความทุกข์
    ก็จะตั้งสติแล้วโฟกัสที่ปัจจุบันขณะเอาค่ะ ช่วยได้เยอะเลย

เราก็ชอบคิดถึงอดีตนะคะ เพราะว่าตอนเป็นเด็กไม่ต้องรับผิดชอบ เรียน เที่ยว เล่น สนุกสนานไปวันๆ
    เผอิญเป็นเด็กซ่าส์ตั้งแต่เด็ก ลองทำมาหมดจนไม่เสียดายอดีต แต่อยากกลับไปเล่นสนุกเหมือนเดิม

ชีวิตก็เหมือนกราฟและวงกลม มีขึ้นก็มีลงและวนกลับมาให้เราลับปัญญากับมันอีก
    สู้ สู้ จ้า ..
    ถ้าเบื่อมาPMมาคุยกันได้เด้อ..แก้เซ็ง อิอิ

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

0/5

สู้ๆๆ นะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ชีวิตคนเราก็แบบนี้แหละค่ะ เราเองก็อยากเป็นกลับไปเป็นเด็ก เหมือนกัน แต่ตอนนี้มีอีก 1 ชีวิต ที่ต้องดูแล (ไปตลอดชีวิตเรา) ทุกครั้งที่เรามองหน้าเค้าก็ ทำให้เรามีกำลังใจขึ้นมา เมื่อเราท้อแท้ เราหมดหวัง ก็ได้เสียงหัวเราะของลูกเป็นกำลังใจ ให้ต่อสู้ไป

อย่าท้อแท้นะค่ะ ชีวิตต้องดำเนินต่อไป เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

redhot's Avatar
    redhot is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้คุณพายเช่นกันนะคะ
    ตอนนี้เราก็มีปัญหาบางอย่างเหมือนกัน ซึ่งเราคิดว่ามันเป็นปัญหาใหญ่อันนึงของเราแต่พอมาคิดว่าอีกมุมหนึ่งว่าคนอื่นก็มีปัญหาที่ใหญ่กว่าเราอีกตั้งเยอะ ทำให้เรามีกำลังใจขึ้น
    เพลงนี้เป็นเพลงที่เราชอบเหมือนกัน พอดูโฆษณานี้น้ำตาไหลเลยค่ะ ทำให้เรามีกำลังใจขึ้นอีกเยอะว่าคนที่ด้อยกว่าเราเค้ายังมีแรงที่จะสู้ต่อ เราซึ่งแข็งแรงกว่าพวกเค้าตั้งเยอะ จะยอมแพ้ได้ยังไง
    สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจค่ะ^^
    มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย
    ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
    เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
    ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

0/5

Smile มาให้กำลังใจค่ะ

ไม่รู้จักคุณพายเป็นการส่วนตัวเหมือนกันค่ะ แต่ชื่นชมในการตอบกระทู้หลายๆกระทู้ รู้สึกว่าคุณพายเป็นคนมีสติที่ดีเพราะเรียบเรียงความคิดในการแสดงความคิดเห็นได้ดีมากคนนึงค่ะ

คุณพายสู้ๆค่ะ อ่าน twilight saga อีกซักรอบ ระหว่างรอ NEW MOON เข้าฉาย จะช่วยคุณพายหายเศร้าได้มั้ยคะเนี่ย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    เวลาที่ ท้อ หรือ รู้สึก แย่ แนนจะคอยนึกเสมอว่า ยังมีคนที่มีชีวิที่แย่กว่าเราเยอะ อย่างน้อย เราก็ยังเกิดมาครบ 32 เป็นกำลังใจให้ สู้ต่อไปนะคะ

พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว อย่าคิดมากเลยจ้า
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    มองสูงมากก็ปวดคาง มองต่ำมากก็ปวดต้นคอ มองตรงไปข้างหน้าดีกว่า อนาคตเราอยู่ตรงนั้นค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณพายนะคะ ทุกข์สุขอยู่ที่เราเลือกมันค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5

ให้กำลังใจคุณพายค่ะ

เราเป็นคนนึงที่ชอบการอ่านเวลาคุณพายตอบกระทู้ค่ะ เพราะคุณพายเรียบเรียงคำพูดได้ดีมากกก ยังไงก็อยากให้กำลังใจคุณพายนะคะ ขอให้ผ่านมันไปได้ด้วยดีนะคะ ...คุณพายได้ลองปรึกษาคนรอบข้างรึยังคะ บางทีสิ่งที่เราคิดว่ามันช่างยากเย็นหนักหนา ลองฟังความคิดเห็นทางอื่นบ้างดีมั้ย บางทีมันอาจง่ายนิดเดียว อย่าเพิ่งท้อนะคะ สู้ๆค่ะ
    เจ้าตุ๊กตาตัวน้อย

0/5

Talking

เห็นด้วยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่างน้อยเราก้อยังมีบ้านอยู่ ไม่ต้องไปเร่ร่อนตามท้องถนน (ว่าไปนู้น) อย่างน้อยยังมีคนที่เค้ารักเรา
    คิดถึงสิ่งดีดีที่เข้ามาในชีวิตค่ะ มีวันฝนตก ก็ย่อมมีวันแดดออก ค่ะ
    มีขึ้นก็ต้องมีลง ล้มแล้วก็ต้องลุกขึ้นค่ะ
    สู้ สู้ ค่ะ ท้อได้ แต่อย่าถอย เดินหน้าต่อไปค่ะ Keep Walking

Quote Originally Posted by story2lady View Post
    เวลาที่ ท้อ หรือ รู้สึก แย่ แนนจะคอยนึกเสมอว่า ยังมีคนที่มีชีวิที่แย่กว่าเราเยอะ อย่างน้อย เราก็ยังเกิดมาครบ 32 เป็นกำลังใจให้ สู้ต่อไปนะคะ

พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว อย่าคิดมากเลยจ้า

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook