Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: °彡★ ~*·°°ஐ กำลังใจที่ได้มาง่ายๆ แต่กลับส่งผลได้มหาศาลในตอนนี้ ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณสำหรับทุกข้อความ และทุกกำลังใจนะคะ That really mean somthin to me ka...

ส่วนตัวก็เชื่อมั่นค่ะ ว่าพระเจ้าให้ร่างกายที่ครบถ้วนแก่เรามาทั้ง 32 ประการ...นั่นคงหมายถึงความประสงค์ที่จะให้เราเห็นคุณค่าของมัน ใช้สิ่งเหล่านี้ให้เกิดประโยชน์ และก้าวต่อไปค่ะ

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้จ๊ะ สู้ๆ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

veryorn is offline Trusted Member
    0/5
    ให้กำลังใจคุณพายนะคะ

เวลาทุกข์ใจ เหนื่อย เครียดล้า แบบสุดๆ อยากจะกรี๊ด เราจะแอบไปร้องไห้นะคะ ให้มันได้ระบาย
    คือ เราไม่สามารถเป็น superwoman ตลอดเวลานะคะ

ความสุข กับ ความทุกข์ มันเหมือนกันตรงที่มันไม่จีรังนะคะ เดี๋ยวเกิด เดี๋ยวดับ ความทุกข์ก็เหมือนกัน
    เดี๋ยวมา เดี๋ยวมันก็ไป

เวลาทุกข์มันบังคับกันไม่ได้ มันทุกข์มันก็ทุกข์ตามวาระของมันอะนะคะ แต่เดี๋ยวมันก็ไปตามวาระของมัน

พูดไปตอนนี้ก็เครียดงานเหมือนกัน วันนี้เลยหนีไปเที่ยวมาและแอบบมาช้อปปิ้งแถวๆนี้ เป็นข้ออ้างได้ 55
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    จงมีความสุขในทุกวินาทีของชีวิต
    เพราะชีวิตนี้น้อยนัก
    สุข-ทุกข์อยู่ที่ใจ ไม่ได้อยู่ที่ใคร
    ปล่อยวางได้ ก็มีสุขค่ะ
    ขอให้มีกำลังใจที่เข้มแข็งและพบความสุขที่แท้จริงในเร็ววันจ้า!
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

deewib's Avatar
    deewib is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆๆ

gookgai is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เป็นกำลังใจให้คุณพายนะคะ
    ชอบโฆษณานี้มากๆค่ะ

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    แมงเป็นอีกคนนึงเหมือนกันคะที่มีความคิดหลายครั้งว่า อยากกลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง
    และมีอีกเพลงที่ชอบฟัง คือเพลง พื้นที่เล็ก ๆ ของคุณบอยตรัย
    ทุกถ้อยคำโดนใจในเวลาที่เราเหนื่อยล้า เจอปัญหาในสังคม
    ไม่ว่าจะเป็นอะไร ดูเป็นเรื่องใหญ่ และ โหดร้ายขึ้นเมื่อเราโตขึ้น

สมัยเด็ก ทะเลาะกัน เดี๋ยวก็ดีกัน สมัยเด็ก มีแต่ความสุข ความทุกข์ที่ว่าใหญ่ในตอนเด็ก ช่างดูเล็กนักเมื่อเทียบกับตอนนี้

ยังไงก็ให้กำลังใจคุณพายนะคะ แมงเชื่อว่ามีหลาย ๆ คนที่คิดเหมือนกัน ในเวลาที่ท้อ ไม่ว่าเจอกับปัญหาอุปสรรคอะไร เราต้องปล่อยวาง และมีสติคะ เมื่อเราผ่านพ้นมันไปได้ เราก็จะกลับมาคิดว่า เรื่องแค่นี้เอง..

หาเวลาผ่อนคลายทำตัวเป็นเด็กสักวันก็ดีนะคะ นัดเจอกับเพื่อนเก่า ๆ ไปเที่ยวเล่นตามประสา
    ก็เป็นการชาร์ทแบทที่ดีนะคะ
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    Realize that life is a school and you are here to learn, pass all your tests. Problems are simply part of the curriculum that appear and fade away like algebra class but the lessons you learn will last a lifetime.

Pen kam lang jai hai ka..Su su

You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

0/5
    มาให้กำลังใจคุณพายนะคะ
    อิ่ม....................

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    มองสูงมากก็ปวดคาง มองต่ำมากก็ปวดต้นคอ มองตรงไปข้างหน้าดีกว่า อนาคตเราอยู่ตรงนั้นค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณพายนะคะ ทุกข์สุขอยู่ที่เราเลือกมันค่ะ

โดนใจจริงๆ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook