Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: อยากได้พี่เลี้ยงเด็กหรือแม่บ้าน ใครช่วยหน่อยค่า

Warning Points:
    0/5

Smile อยากได้พี่เลี้ยงเด็กหรือแม่บ้าน ใครช่วยหน่อยค่า

ไม่ทราบใครอยากลดจำนวนแม่บ้านหรือพี่เลี้ยงเด็ก แนะนำหน่อยค่ะ ลาว พม่าก้ได้ ขอไว้ใจได้ เพื่อนเป็นแอร์ค่ะ พี่เลี้ยงลูก(8เดือน)ลาออกกะทันหัน ฝากให้ช่วยหาให้ เค้ากลุ้มใจมากเพราะเดี๋ยวต้องไปบิน สงสารเค้าเลยรับปากว่าจะ post ใน SBN ให้เห็นบางครั้งมีหลายคนแนะนำให้กันน่ะค่ะ เงินเดือน 5000 บาทค่ะ รบกวนเพื่อนๆหน่อยนะคะ

(ถ้าไม่มีพี่เลี้ยง เอาแม่บ้านก็ได้ เค้าจะเอาแม่บ้านคนปัจจุบันมาเลี้ยงลูกแทนน่ะค่ะ)

0/5

Red face

แล้วบ้านเพื่อนอยู่แถวไหนค่ะ เดี๋ยวจะลองถามเด็กที่บ้านให้ค่ะ แต่ว่าเป็นคนลาว โอมั้ยค่ะ

0/5
    บ้านเพื่อนอย่แถวอ่อนนซค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    มีบริษัทรับจัดหาอยู่คะ ที่รับจัดหาพี่เลี้ยงเด็ก ดูแลคนป่วย คนชรา หรือว่า แม่บ้าน
    แมงก็เคยใช้บริการอยู่ แต่เห็นว่าเดี๋ยวนี้เค้าไม่มีไปกลับแล้วนะคะ ก็คือ เราเรียกมาก็พักอยู่กับเราเลย อันนี้ต้องลองติดต่อเองคะ แมงจำบริษัทที่แมงติดต่อไม่ได้แล้ว แต่ลองเซริชในinternet ดูน่าจะเจอหลายบริษัทคะ ก็เลือกบริษัทที่น่าเชื่อถือ บริษัทพวกนี้เค้าจะมีประวัติของคนที่เราจ้าง ไว้ให้เราเลยคะ เป็นหลักฐาน พร้อมหลักฐานของบริษัทด้วย เพื่อความสบายใจของเรา แต่ยังไงก็เลือกบริษัทดูคะ มีหลายที่ให้เลือก ลองเซริชดูคะ
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

0/5
    ขอโทษนะคะ เค้าบอกว่าไกลไปอะคะ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยมีคนด้วยค่ะ

veryorn is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นใจเลยคะ เข้าใจเลย เราก็จ้างพม่าเหมือนกัน แต่ก็ไม่กล้าแนะนำต่อๆ กันเพราะ
    ไม่รู้จักหัวนอนปลายเท้าของกลุ่มๆ เค้า ของเราก็ใช้แบบอยู่กันไปก็เชื่อใจกัน แต่ถ้า
    เป็นคนอื่นๆ เราก็ไม่แน่ใจคะ

ถ้าเพื่อนยังหาไม่ได้ ลองไปติดต่อ รพ กล้วยน้ำไท ดูไหมคะ เขาจัดหาพี่เลี้ยงเด็ก
    ให้เหมือนกัน ราคาค่อนข้างสูงเลย แต่ไว้ใจได้ค่อนข้างมาก เพราะเด็กเขาได้รับ
    การเทรนจาก รพ โดยตรง และเขามีสัญญากับ รพ เพราะงั้นทาง รพ ก็จะ
    ต้องดูแลเด็กให้ทำงานดีๆ

เรื่องประสบการณ์ของพี่เลี้ยงเด็กก็ไม่ค่อยเท่าไหร่คะ แต่ตอนนั้นราเอามาแก้ขัดไปก่อน
    แต่เนื่องจาก เขาจะสะอาด และ สุภาพ พอเราหาได้แบบถูกกว่า ก็เลยยกเลิกสัญญา
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

0/5
    ขอขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ จะบอกเพื่อนดูค่ะ

Comments from Facebook