Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: สำหรับคุณผู้ชายและคุณผู้หญิง Smart Collection:Chanel,Fendi,Massimo Dutti,Hugo Boss,212,Nina Ricci, Versace: Shiseido,L'occitane, Mark&Spenser

Warning Points:
    0/5

Thumbs up สำหรับคุณผู้ชายและคุณผู้หญิง Smart Collection:Chanel,Fendi,Massimo Dutti,Hugo Boss,212,Nina Ricci, Versace: Shiseido,L'occitane, Mark&Spenser

1.สินค้าทุกชิ้นแม่ค้าซื้อไว้ใช้เอง ซื้อมาไม่ถึง 3 เดือนเนื่องจากใช้ไม่ทันจึงนำมาขายออกบ้างค่ะ
    2.แม่ค้าไม่นิยมของปลอมนะคะ
    3. CF ขอให้คุณลูกค้ากำหนดวันโอนที่พร้อมโอน หรือมัดจำไว้ก่อนได้ค่ะ
    4. Check PM บ่อยค่ะ ถามได้ตลอด ต่อราคาก้อได้แม่ค้าใจดี แต่อย่าโหดนะคะ ต่อแล้วแม่ค้าให้แล้วก็ซื้อเถอะค่ะ
    5. ซื้อมากกว่า 300 บาทจัดส่ง ems ฟรีนะคะ หรือแล้วแต่ตกลงกันค่ะ
    6. คลิ๊กที่รูปเพื่อดูรูปใหญ่นะคะ
    7. ถ้าสงสัยว่าสินค้าใช้ทำอะไร ดียังไง ก้อ copy ตามที่แม่ค้าลงไว้แล้ว paste ลง google เลยค่ะ เจอแน่นอน
    8. ถ้าเป็นลูกค้าที่อยู่ต่างจังหวัดกรุณาแจ้งก่อนนะคะ

เห็นมีในนี้อ่ะค่ะ ลองดู http://smartcollectionperfumesspray.blogspot.com/
    Smart Collection Deodorant Spray 150 ML ทุกขวด เป็นกลิ่นเดียวกับน้ำหอมตาม Brand และ Collection เลยค่ะ 2 in 1 เลยนะคะ เป็นน้ำหอมด้วยแล้วก็เป็นที่ระงับกลิ่นเหงื่อใต้วงแขนหรือฉีดที่ตัวหรือตรงไหนก้อตามสะดวกเลยค่ะ เย็นสบายหอมชิลๆทุกกลิ่นขายโล๊ะๆไป เพราะใช้ไม่ทันจิงๆมีเยอะมากเพราะชอบมากๆๆๆ 200 บาททุกขวด ราคารวมส่งแล้ว อันที่ฝาหายไปเพราะย้ายบ้านนะคะ แต่เอาเทปปิดไว้กันระเหยค่ะซื้อมาแพงแม้จะใช้ไปบ้างแล้วก็ตาม -_-" ขอแจ้งลูกค้าไว้หน่อยว่าเป็นของusedนะคะเพียงแต่จำไม่ได้ว่าใช้แต่ละอันมากน้อยแค่ไหนแต่ยังเหลือหนักๆค่ะ ใช้ได้อีกนาน หอมมากกก ติดทนนานเหมือนน้ำหอมแต่ระงับกลิ่นกายได้ด้วย คนอยู่ใกล้ๆเคลิ้มแน่นอน อิอิ มีคนบอกมาทำไมตัวหอมจัง Expired Date year 2013-2014 ทุกขวดดูได้จากข้างขวดหรือใต้ขวดค่ะ ซื้อเยอะมากกว่าห้าขวดหรือเกิน 1000 บาท อะไรยังงี้ ก็ให้ลูกค้าเลือกว่าจะเอาของแถมหรือว่าลดราคาให้หน่อยนะคะ

ชุด A เต็มขวดค่ะ = 400 บาท ซื้อ 3 แถม 1

Nina Ricci Smart Collection เป็นกลิ่นออกแอ๊ปเปิ้ลเล็กๆค่ะ ของผู้หญิงค่ะ

212 SEXY ผู้หญิงค่ะ

Nina Ricci เป็นของ brand เองโดยตรงคนละกลิ่นจากข้างบนนะคะ

CK Cavin Klein ผู้ชายค่ะ

CHANEL ผู้หญิงค่ะ มีสองขวดนะคะ

FERRIRO ผู้ชายค่ะ

MASSIMO DUTTI ผู้ชายค่ะ

BLACK XS ผู้หญิง หวานๆนะคะ

Armani ผู้ชาย

Farenheit ผู้ชาย

Diesel ผู้ชาย วัยรุ่น

Dunhill ผู้ชาย เงียบๆแต่กลิ่นสบายๆ

ชุด B ไม่เต็มขวดค่ะ Hi-End Brand = 200 บาท Hi-street = 150 บาท ซื้อ 3 แถม 1

Nina Ricci Smart Collection No.212 cf ยังมีอีกขวดนะคะแต่ไม่มีฝาแย้ว

Playboy ผู้หญิง อันนี้กลิ่นวัยรุ่น

D&G ผู้หญิง อันนี้เอามาทีไรหมดก่อนทุกที

Elegance ผู้หญิง เป็นกลิ่นหอมแบบอาบน้ำใหม่ๆ

Fendi ผู้หญิง แต่ไม่หวานมากนะคะ กลิ่นสาวติดหรูมั่นใจในที่ทำงานประมาณนั้น

Dunhill ผู้ชาย เข้มๆแบบผู้ชายทำงาน

Christina Aguilera by Night CF

Beckham Signature ผู้ชาย ใครเป็นแฟน Beckham อย่าพลาดเอาไปลองซะ

Xavier Laurent / Barbie / Versace เรียงจากซ้ายไปขวานะคะ หอมทุกอันไม่มีหวานเกินไปแน่นอน

J’adore / LACOSTE / HUGO BOSS / D&G

CHANEL

Cartier / Kenzo สองอันนี้ขอขายรวกัน 300 รวมส่งนะคะ

ของแถมค่ะ ซื้อครบ 1000 บาท เลือกเลยค่ะ ถ้าของแถมหมดเด๋วเพิ่มให้ค่ะ ของแถมเหลือก้นๆขวดแล้วนะคะ แต่ก้อยังใช้ได้ไปอีกซักพัก แต่รับรองว่าหอมมากๆๆๆค่ะ

น้ำหอมสอบถามรายละเอียดได้ค่ะ ซื้อมาแพงทุกกขวด น้ำหอมใส่ตู้เย็นตลอดเลยขวดเป็นไอน้ำตอนออกมาถ่ายรูปนะคะ กล่องไม่มีแล้วเพราะถอดออกเพื่อไม่ให้เปลืทองที่ในตู้เย็นค่ะ แม่ค้าไม่นิยมของปลอมนะคะ

13. Pure White Linen, Light Breeze, Estee Lauder อันนี้เห็นคนตามหากันเยอะมาก เราลองฉีดไปครั้งนึงแบบเบาๆด้วย แต่เด๋วนี้เราใช้ Smart Collection แล้วอ่ะ สะดวกกว่า ขายที่ 1800 ค่ะ ไปลองดูที่ชอปได้เลย หอมมากที่สุดเลยค่ะ

CK Eternity Moment 50 ml ซื้อมาสองพันกว่า ขายแค่ 1500 เคยลองฉีดหนึ่งที CF

Davidoff Cool 50 ml ซื้อมาพันปลายๆ ขายแค่ 1000 เคยลองฉีดหนึ่งที

Issey Miyaki 50 ml ซื้อมาสองพันกว่า ขายแค่ 1200 ไม่เคยลองฉีด พอดีมีหลายขวดอยู่แล้ว ขวดนี้กลิ่นโปรดมากๆ

Body shop 60 ml กลิ่น Ocean หอมเย็นๆ ขวดนี้ขาย 450 รวมส่งค่ะ เหลือเกินครึ่งค่ะ หอมมากช๊อบชอบ แต่มีน้ำหอมเยอะไปแล้ว CF

4711 Ice Eau de Cologne, Made in West Germany เหมาะกับอากาศแบบบ้านเรา หอมเย็นๆ 96% 250 Baht SOLD

FCUK Cool Down, 150 ML 95% 100 Baht SOLD

DHC Deep Cleansing Oil, 200 ML 60% 450 Baht ล้างเครื่องสำอาง(โดยเฉพาะ)มาสคาร่าดีมั่กๆ เพราะไม่ทำให้ตาเหี่ยว แต่ชุ่มชื้นและไม่ต้องถูตาเลย นวดเบาๆก้อล้างออกแล้วค่ะ

Estee Lauder WhiteLight EX, Extra Brightening Treatment Lotion 125 ML 70% ราคาเต็มสองพันกว่า ขาย 1200 Baht
    อันนี้สำหรับคนหน้ามันอยากหน้าขาวใส เขย่าขวดก่อนแล้วจะกลายเป็นน้ำสีขาวค่ะแล้วเอาทาทั่วหน้า ไม่ต้องใส่สำลีก้อได้ (ลงหน้าเต็มๆดีกว่าไม่เปลืองค่ะ) เอามาทาๆหลังล้างหน้าก่อนครีมบำรุงนะคะ

Estee Lauder Idealist, Pore minimizing Skin Refresher Serum 50 ML 80% อันนีแม่ค้าใช้แล้วติดใจมากรูขุมขนเล็กลงและกระชับขึ้น หน้าไม่มันแล้วอ่ะค่ะ เพิ่งเริ่มใช้ขวดนี้เป็นขวดที่สองแต่หน้าดีมมากแล้วเพราะอันนี้แหล่ะค่ะ จึงนำมาขายให้แก่คนหน้ามันอยากหน้าสวยเหมือนกัน ราคาเต็มสองพันกว่า ขาย 1200 Baht

Mark&Spenser Floral Collection, Moisturizing Body Spray 100 ML 100% 120 Baht อันนี้ไว้ฉีดตัวเวลาอากาศร้อนๆจหอมสดชื่นมากค่ะ

Clinique Clarifying Moisture Lotion Step3, 400 ML 80% 600 Baht
    อันนี้เช็ดด้วยสำลี หรือทาหน้าหลังล้างหน้าแล้วทำให้หน้าไม่้มันเงานุ่มสะอาดยิ่งขึ้น เป็นโลชั่นเช็ดสูตรน้ำ ผิวสำหรับผู้ที่ผิวมัน (ผิวประเภทที่ 3)

Clinique Liquid Facial Soap Mild 200 ML 95% 600 Baht
    สำหรับใบหน้าอ่อนๆผิวใสๆ อยากทะนุถนอมไว้ให้หน้าเด็กนานๆ ไม่แพ้แน่นอนค่ะ หรือสำหรับคนเป็นสิวค่ะ สะอาดหมดจด อ่อนใส ไม่ระคายเคือง ไม่ก่อให้เกิดสิว

Shiseido Professional, Program Solution Shampoo 200 ML 98% 300 Baht
    ใช้มาหลายขวดแล้วหล่ะค่ะ ถ้าใครเคยลอง Tsubaki ของ shiseido แล้ว ลองอันนี้ดูค่ะ สุดยอดเจงๆ แต่เราชอบลองbrandอื่นไปเรื่อยๆ แต่ยังไงก้อรักShiseido

Shiseido Aqualable White Clear Foam, Made in Japan 130g. 98% 500 Baht
    หน้าสะอาดขาวใสแบบเด็กญี่ปุ่นค่ะ กลิ่นหอมด้วย แต่เราไม่อยากหน้าขาวแล้ว พอก่อนๆๆ ใช้ไปนิดนุง 1 ทีเท่านั้นจิงๆ

Shiseido Instant Eyes and Lips Make up Remover 125 ML 100% 750 Baht SOLD

L'occitane, Purifying rice toner, matifies and refines pores 200 ML 98% 1000 Baht
    โทนเนอร์ปรับสภาพผิวเพื่อผิวสะอาดและลดความมันส่วนเกิน ขจัด สิ่งสกปรกหรือ เครื่องสำอางที่ตกค้าง และช่วยเตรียมผิวให้พร้อมรับการบำรุงในขั้นตอนต่อไป ทำให้ผิวสดชื่น สะอาดหมดจด และเนียนใส ปราศจากความมันส่วนเกิน
    สูตร
    - Powdered red rice จาก Camargue ช่วยให้ใบหน้านวลเนียน ปราศจากความมันเงา
    - สารสกัด Red rice จาก Camargue และ สังกะสี (Zinc) ช่วยคืนความสมดุลสู่ผิว
    - Red rice vinegar จาก Camargue ช่วยกระชับรูขุมขน
    - สารสกัดจาก Meadowsweet และ เลมอนเอสเซ็นเชี่ยล ออย ช่วยให้ผิวเกลี้ยงเกลา

วิธีใช้ : เขย่าขวดก่อนใช้ โดยเทลงบนสำลีที่สะอาด ใช้เช็ดหลังทำความสะอาดผิวหน้าเน้นบริเวณทีโซน ทั้งหน้าผาก จมูก และคาง หลีกเลี่ยงบริเวณผิวรอบดวงตา

ครั้งแรกของการบำรุงผิว ล็อกซิทานได้รังสรรค์ชุดผิวที่ใช้ organic red rice จากเมือง Camargue ในแคว้นโพรวองซ์ ที่อุดมด้วยสารอาหารมากมาย และได้นำมาสู่การเป็นอาหารผิว ที่เปี่ยมประสิทธิภาพในการควบคุมความมัน และคืนความสมดุลให้กับผิว ช่วยลดการอุดตัน ทำให้ผิวโล่งสะอาด ดูดซับน้ำมันส่วนเกินและช่วยให้ผิวมีสุขภาพดี โดยเฉพาะเป็นโทนเนอร์บำรุงผิวลดการเกิดสิวอุดตันจากน้ำมันส่วนเกินทำความสะอาดผิวล้ำลึกไร้ความมัน โลชั่นโทนเนอร์ที่ทำงานสองขั้นตอนขั้นตอนแรกมอบความสะอาดสดชื่นให้ผิวอย่าง เต็มเปี่ยม ขั้นตอนที่สองโลชั่นโทนเนอร์ช่วยขจัดความมันเพื่อผิวที่ไร้ความมันเงา ลดการเกิดสิวอุดตัน เพื่อความสะอาดที่ชนะเลิศแบบสุดๆไปเลย เนื้อโลชั่นอ่อนโยนต่อผิวเบาสบายไม่เหนอะหนะ

L'occitane, Brume Tonique with Olive tree extracts 150 ML 90% 1000 Baht
    โทนเนอร์สูตรสดชื่น ช่วยปรับสภาพผิว ใช้เป็นสเปรย์ทำความสะอาดผิวหน้า ผสานกลิ่นหอมของมิ้นต์ ช่วยให้ผิวหน้าสดชื่นเนียนเรียบ และชุ่มชื้น ทั้งยังให้สีผิวดูสว่างกระจ่างใสยิ่งขึ้น สามารถทำความสะอาดเครื่องสำอางค์และสิ่งสกปรกที่ตกค้างได้หมอจด
    ผ่านการทดสอบจากแพทย์ผิวหนังแล้ว
    ผลการทดสอบจากผู้ใช้กลุ่มตัวอย่าง 24 คน เป็นเวลา 3 สัปดาห์ พบว่า :
    - ผิวเย็นสดชื่น รู้สึกสบาย 96 %
    - ผิวนุ่มชุ่มชื่น 91 %
    เคล็ดลับ : สเปรย์โทนเนอร์ลงบนใบหน้าและลำคอที่แห้ง หรือเช็ดด้วยสำลีแผ่น สามารถใช้ได้ทุกช่วยเวลาระหว่างวันเพื่อผิวที่สะอาดสดชื่นในทันที
    น้ำมันมะกอกมีสรรพคุณเป็นที่รู้กันอย่างดีว่าช่วยรักษาความชุ่มชื้นแห่ง ผิว รักษาสมดุลย์ของไขมันที่เคลือบผิวชั้นบน เสริมสร้างและบำรุงเซลผิว ทำให้ผิวมีความนุ่มละมุน เมื่อรวมเข้ากับน้ำมะกอกจึงเพิ่มสรรพคุณในการดูแลผิว กระตุ้นการไหลเวียนเลือด, ขจัดสารพิษ, และปกป้องผิวจากริ้วรอยและความชราของผิวที่เกิดจากอนุมูลอิสระ ที่มาจาก "น้ำมะกอก" ซึ่งถือเป็นการค้นพบที่น่าตื่นเต้นที่สุดสำหรับสารต่อต้านริ้วรอยตัวใหม่ของ โลกที่มาจากธรรมชาติอย่างแท้จริง

L’occitane, Mousse Brightening Cleansing Foam 150 ML 99% ราคาตามห้าง 1480 บาท ขอขายแค่ 1000 บาท
    โฟมล้างหน้าเนื้อนุ่มนวลบางเบาและสบายผิว ด้วยส่วนผสมจากน้ำดอกอิมมอคแตล สุดยอด Anti-Aging จากธรรมชาติที่ช่วยฟื้นฟู, กระชับผิว และต่อต้านอนุมูลอิสระ พร้อมด้วยสารสกัดจาก Citrus fruit peel มอบความสะอาดหมดจดแด่ผิว ทำให้ผิวนุ่ม, สดชื่น เบาสบาย, ปราศจากสิ่งตกค้าง และ สารสกัด Mulberry ช่วยป้องกันการก่อตัวของเม็ดสีโดยควบคุมกระบวนการสร้างเมลานินบนผิวหน้า
    ผลลัพธ์ที่สังเกตได้: 96% ของผู้ทดลอง พบว่าผิวดูกระจ่างใสขึ้นใน 3 สัปดาห์ ผ่านการทดสอบทางการแพทย์แล้ว

VS sasson Premium Shampoo 60% 120 Baht

Joico สีเทา Daily Care Conditioning Shampoo for normal/dry hair ph 4.5-5.5 , 300 ML 95% ซื้อมา14$ ขาย 300 Baht
    Joico สีแดง Color Endure Leave in Protectant for Long lasing color, 300 ML 100% ซื้อมา17$ ขาย 300 Baht

Gentle dry Shampoo Sec Extra -doux , Klorane 92.5 g. made in france เหมาะกับพกพาเดินทาง หรือคนขี้เกียจหรือลืมสระผมค่ะ เพื่อคนข้างๆที่เรารักนะคะ เช่น นัดดูหนังกะแฟนดันลืมสระผม ก็อใช้เลยค่ะ กลิ่นหอมแล้วก้อทำให้ผมไม่มันได้ทันทีค่ะ ไม่เห็นขายที่ไทยนะคะ 90% 300 Baht

http://www.kaboodle.com/reviews/klor...k--travel-size

Schwarzkopf Extra care for Deep hair repair for very dry and damage hair ขาย 120 บาท

ชุดเครื่องสำอางของ Sophera ของใหม่ Limited Edition ซื้อเมื่อสองเดือนที่แล้ว สีสวยมาก ให้เป็นของขวัญใครก็ได้เลยค่ะ
    ขาย 1200 บาท รวมส่ง

ขอบคุณ SBN นะคะ
    Last edited by aquarium; 08-24-2010 at 03:42 PM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->