Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 29

Thread: อยากรู้ค่ะว่าเพื่อนๆมีใครเป็นสาว size M++ หรือ L ขึ้นไปบ้างค่ะ

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking อยากรู้ค่ะว่าเพื่อนๆมีใครเป็นสาว size M++ หรือ L ขึ้นไปบ้างค่ะ

อยากรู้ค่ะว่าเพื่อนๆมีใครเป็นสาว size M++ หรือ L ขึ้นไปบ้างค่ะ คืออวบระยะสุดท้ายนะคะ เพราะเวลาดูเสื้อผ้าใน SBN แล้วกลุ้มใจ แต่ละคนใช้เสื้อผ้า XS หรือ S มากสุดน่าจะเป็น M มั้ง ดูเหมือนจะไม่มีไส้กับกระเพราะกันเลย เผื่อเราจะได้ตั้งสมาคมคนอวบกับเขาบ้าง

0/5
    เห็นกระทู้แล้วไม่อยากตอบ เหมือนประจานตัวเอง ๕๕๕

แต่ทำไงได้ ในเมื่อเป็นความจริงก็ต้องยอมรับเน๊อะ

เวลาซื้อเสื้อซาร่าบางตัวทรงใหญ่ เราใส่ s ได้ เวลานั้นรู้สึกภูมิใจอย่างบอกไม่ถูก

ก๊ากกกกกกกกกกกก
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    มายกมือเข้าสมาคมด้วยคนจ้ะ อยู่ที่นี่โชคดีหน่อย ฝรั่งตัวใหญ่ เลยได้สัมผัสเสื้อผ้าไซส์ S กับคนอื่นเค้าบ้าง กลับเมืองไทยทีไร ไม่ได้ซื้อเสื้อผ้าเลยค่ะ เพราะลองทีไร ไซส์ใหญ่ทุกที ไซส์ M ใส่แล้วจะคับหน้าอกเกินไป ดูเอ๊กซ์ๆ มากกว่าดูดี เพราะแม่ให้มาเยอะพอตัว เลยต้องขยับไป L ตลอด แล้วเสื้อผ้าก็แบบว่าออกแบบให้คนตัวเล็กมากกกกกก ใส่แล้วสวย คนตัวใหญ่ใส่แล้วดูเกินๆ ยังไงไม่รู้

เลยซื้อของที่นี่ใส่ซะส่วนใหญ่ ดีกว่า ลูกค้าที่เห็นรูปตอนโพสท์ของขาย มักจะถูกลวงด้วยรูปที่ถ่ายผ่านกระจกในห้องน้ำ เพราะกระจกวิเศษบานนั้น ทำให้ดูผอมกว่าปกติประมาณ 5 กิโลโดยไม่ต้องไดเอท เพราะตัวจริง ขาวอวบค่ะ สูง 163-164 หนักเกือบ 60 โล จริงๆน้ะ ไม่ได้โม้

ขอบคุณที่ให้ระบายนะคะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    อวบมานานมากแล้ว พี่อีกคนค่ะ ที่ไม่อยากเดินผ่าน Shop เสื้อผ้าสำเร็จรูปมากเท่าไหร่ เพราะมีความรู้สึกว่าขนาดเราจะหาใส่ลำบาก วันก่อนเดินผ่าน ESPADA น้อง ๆ เชียร์ว่าเสื้อตัวนี้เหมาะกับพี่มาก เลยเข้าไปลองดู ขนาด แอล ใส่ได้ค่ะ ดีใจเพราะปกติ ต้อง XL หรือ 3L ค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5

มายกมืออีกเสียง เป็นสาว size L แต่ยังไม่ถึงขั้น XL....

พยายามแล้วค่ะ...ว่าจะไม่ให้เกิน size M แต่ทำไงได้.....

ก็อายุมันไม่ใช่ตัวเลขเพียงอย่างเดียว...มันยังพาหุ่นที่เคยผอมเพรียว

ให้กลับกลาย....เป็น..หมูน้อย...ที่ค่อยๆเติบใหญ่..เย้ย!!!....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเข้าสมาคมด้วยนะคะ อวบระยะสุดท้ายแล้วค่ะ เมื่วานดู men in black ใน cabel แฟนเราบอกว่าเราเป็นมนุษย์ต่างดาว ในก้นมีมนุษย์ต่างดาวอยู่ 2 ตัว 55555 มนุษย์โลกไม่มีใครเค้าหุ่นกันแบบนี้หรอก ฟังแล้วก็เถียงไม่ออกค่ะ เศร้า แล้วค่อยแก้แค้นแฟนทีหลัง 10ปียังไม่สาย

0/5

Talking

มายกมือร่วมก๊วนค่ะ คริคริ..

เพื่อนบอกว่า เอ อึ๋ม / คนรู้จักบอกว่า เอ อวบ >> แต่สามีบ่นว่า เอ อ้วน

เฮ้อ! กลุ้มใจจังค่ะ เอคิดว่า เอคงอวบแบบปริปริแล้วมั้งคะ

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

------------------------

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member
    Bangkok @ Belgium
    0/5
    อ่า แอบดีใจมีสาวๆไซด์ M ร่วมอุดมการณ์(อวบ)เยอะเหมือนกันเลยนิ
    อิอิ.. เมื่อก่อนตอนอยู่เมืองไทยหรือตอนมาอยู่ที่นี่ปีแรกใหม่ๆหนัก
    แค่ 43 กก ใส่แค่ไซด์ xs-s เดี่ยวนี้ขยับมาเป็น M
    ถ้าเป็นเสื้อบางรุ่นถ้าไม่อยากใส่แบบรัดหน้าอกโชว์อึ่มให้ฝรั่งตะลึง
    ก็ต้องเลื่อนเป็น L เลย พออ้วนแล้วมันไปลงอยู่สองตำแหน่ง
    อกกะพุง 555 แต่ยังโชคดีหน่อยบางรุ่นยังพอมุดไซด์ S ได้
    กลับบ้านทีเห็นสาวๆกรุงเทพมีแต่หุ่นบางๆเหมือนที่บ้านข้าวสารหมด
    เห็นแล้วอิจฉาๆๆหุ่นอันบอบบางจริงๆ

0/5

ยกมือด้วยค่ะ

แม้ว่าน้ำหนักจะลดไปเก้ากิโลแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ไซส์เอส เลยค่ะ เดิมหนัก67-68กิโล ส่วนสูง 165 ซม.

หลังจากลดแล้วเหลือ58-59 กิโล ขนาดเสื้อผ้าจาก L / XL ลดเป็น M ก็ได้เท่าที่เคยได้น่ะค่ะ ไม่เค๊ย ไม่เคยใส่เสื้อผ้าขนาดSเลย เป็นพวกโครงใหญ่ หนักกระดูกน่ะค่ะ

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    อารมณ์เสียมากค่ะ เวลาไปดูเสื่อผ้า แล้วคนขายจะปรี่เข้ามาบอกทันที มี Size ใหญ่ก็มีนะคะ ชิ ไม่รู้จักใช้จิตวิทยาซะบ้าง เลยเชิดออกจากร้านไปไม่หันกลับมาอีก

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook