Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: เพื่อนๆ เคยไปรักษาสิวที่ มครินทร์ คลินิก กันมั๊ยคะ?

Warning Points:
    0/5

เพื่อนๆ เคยไปรักษาสิวที่ มครินทร์ คลินิก กันมั๊ยคะ?

ปกติเราเป็นคนมีสิวเฉพาะที่ อาจจะเป็นที่ที่ๆไม่คนอื่นไม่เป็น (รึป่าว)
    คือช่วงกรามไปจนถึงใต้คางน่ะค่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม
    พยายามเปลี่ยนไปใช้แชมพูดเด็ด งดน้ำมันใส่ผมทุกอย่าง เพราะคิดว่าแพ้
    แต่ก็ไม่ดีขึ้นค่ะ ก่อนหน้านี้มีเพื่อนแนะนำให้ไป พฤกษาคลีนิก
    เสียเงินไปกับคอร์สหลายหมื่น จนผ่านมา 7 เดือนก็ยังไม่หายค่ะ
    ทั้งหน้ามีเป็นอยู่ที่ตรงที่บอก มันหงุดหงิดๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะไปรักษาที่อื่น
    มีคนแนะนำที่ มครินทร์ คลีนิก (Makalin Clinic)
    เท่าที่รู้มาเค้าเปิดสาขาใหม่ที่ Central World ก็ไปมาสะดวก
    อยากรู้ว่าเพื่อนๆ ใน SBN นี่มีใครรักษาที่นี่อยู่บ้างคะ
    แล้วผลเป็นยังไงบ้าง แนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ากับทุกความเห็นนะคะ

**ไม่ใช่ที่พฤกษาไม่ดีนะคะ พนักงานที่นี่น่ารักมาก สุภาพสุดๆ โดยเฉพาะสาขาสยามฯ
    Treatment เค้ามีให้เลือกเยอะดี และ promotion ก็มีเรื่อยๆ
    แต่สำหรับเรา....รักษามานานแล้วมันไม่หายจริงๆ เสียเงินไปเยอะแล้วอ่าาาาา

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5

Smile

คุณอาผมใช้บริการคลีนิคนี้มาร่วม 10 ปีแล้วครับ ก่อนหน้านั้นเค้าเคยเป็นสิว พอรักษาที่นี่หายเค้าก็เลยไม่เคยไปที่ไหนอีกเลย ทุกวันนี้เค้าซื้อพวกครีมบำรุงแล้วก็กันแดดมาใช้ ก็ดีนะครับ

ตัวผมเองเคยไปทำเลเซอร์กำจัดไฝก็ o.k. ดี พอแผลหายผิวก็เรียบไม่มีหลุมอะไรเลย
    ปล. ผมไปที่คลีนิคสาขา ถ.จรัญสนิทวงศ์ น่ะครับ สาขาบางลำภูคนเยอะเลยไม่ไป

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    เราก็เป็นสิวช่วงกรามเยอะมากที่อื่นไม่ค่อยเป็นนะ ไม่รู้จะรักษาที่ไหนเหมือนกัน เพื่อนก็เคยไปที่นั่นนะคะ บอกว่าดีมาก แต่บอกว่าคอยนานมาก แล้วก็ไม่มีที่จอดรถด้วย ไม่ทราบว่ามีสาขาที่ไหนมั่งค่ะ

0/5

Talking

ที่นี่ดีจิงค่า เคยรักษาอยู่เหมือนกัน สาขารู้สึกว่าจะมีแค่ 2 แห่งนะ จะมีแถวถนนพระอาทิตย์ (ที่จอดรถลำบากมากๆ ต้องไปแต่เช้าถึงจะมีที่จอด แต่จะได้ตรวจกับหมอมงคล ที่เป็นเจ้าของ clinic เองมากกว่าที่ CTW) + CTW ไม่แน่ใจเรื่องชั้น เพราะไม่เคยมาหาที่สาขานี้จ้า

bennypuppy's Avatar
    bennypuppy is offline Trusted Member
    0/5
    แอนเคยมีปัญหาสิวมาเกือบๆปีอ่ะค่ะรักษาเกือบทุกคลีนิค

แต่มีคนแนะนำมครินทร์ แอนรักษาประมาณ 2-3 เดือนก้อเริ่มหายค่ะ

ตอนแรกเปนไม่เยอะพอไปรักษาคลีนิคตามห้างเขากดสิวไม่ดีเห่อขึ้นมาเต็มหน้า

แต่มาหายที่มครินทร์เนี่ยอ่ะ แต่การรักษาต้องใช้เวลาเป็นเดือนต้องอดทนกันหน่อยค่ะ

แอนชอบหมอเขาด้วยคือเขาไม่เชียร์ขายของจนเกินไป อยู่ที่ความสมัครใจของเรา

ที่สำคุญราคาไม่แพงมากด้วยค่ะ ขอแนะนำคุณหมอเฉลิมชัย (ไม่แน่ใจชื่อนี้ป่าว)

คุณหมอเขาใจดีและให้คำแนะนำดีมากๆค่ะ แอนแนะนำให้ไปที่สาขา เซ็นทลัลเวริ์คค่ะ

เพราะจอดรถสะดวก และคิวไม่ยาวเหมือนที่จรัญและบางลำพูค่ะ

wayuta's Avatar
    wayuta is offline Trusted Member
    0/5
    เราเป็นลูกค้าประจำของคลินิกนี้คะ เราไปรักษากะด้วยการยิงเลเซอร์ ประมาณอาทิตย์หนึ่ง ก็หายแล้วคะ แล้วเราก็ใช้ยาของคุณหมอตลอดเลยคะ ง่ายๆ สบายๆ ไม่เยอะแยะ ยุ่งยาก เคยแนะนำเพื่อนที่เป็นสิว แบบเป็นเต็มหน้า ชนิดหาที่ว่างไม่เจอเลย ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วคะ ใกล้จะหายแล้ว มครินทร์ คลีนิก มี 3 สาขา จะเปิดที่ใหม่ประมาณเดือน พ.ย. ที่ลาดพร้าว ทาวน์อินทาวน์คะ คุณหมอที่เรารักษาชื่อ คุณหมอมงคล ที่จอดรถ ก็จอดได้ที่ปั๊มน้ำมันตรงข้ามกับคลีนิค เสีย 50 บาท จอดได้ตลอดไม่จำกัดชั่วโมง ดีกว่าไปเสี่ยงโดนใบสั่งถ้าจอดหน้าร้าน แต่ที่บางลำภูคนเยอะคะ ลองเข้าเวบดูนะคะ
    http://www.makalinclinic.com/

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นเหมือนกันเลยค่า สิวจะเป็นลักษณะเหมือนผื่น แบบสิวอุดตันขึ้นบริเวณ คาง กราม มันเปนอะไรที่หงุดหงิดมาก ทำให้เราไม่มั่นใจ เสียบุคลิกมากจิง ๆ

แพทไปรักษามาหลายที่ ก็ไม่หายคะ หมอบอกว่าเปน เซบเดิม พวกภูมิแพ้ผิวหนัง คือถ้าอากาศร้อนไป เย็นไป เจอฝุ่น เครียด เปลี่ยนเครื่องสำอาง มันก็พร้อมที่จะขึ้นได้ทุกเมื่อคะ
    คุณหมอแนะนำให้ร่างกายแข็งแรง ทานพวก vitamin C/omega 3
    และ vitamin ที่ห้ามก็ primrose vitamin E เพราะจะทำให้หน้ามัน ผื่นจะขึ้น

เคยไปปรึกษาคุณหมอ อยากฉีด Vit C คุณหมอก็ห้ามฉีดคะ เดวยิ่งไปกระตุ้นผื่น
    สิ่งที่จำเป็นคือ ล้างหน้าให้สะอาด ห้ามใช้ toner หรือ เครื่องสำอางที่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล เพราะจะไปกระตุ้นคะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    มาอ่านด้วย อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

Comments from Facebook