Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: อยากหัดว่ายน้ำค่ะ

Warning Points:
    0/5

อยากหัดว่ายน้ำค่ะ

คือว่าอายุก็จะสี่สิบแล้วค่ะแต่อยากหัดว่ายน้ำ ไม่ทราบว่ามีใครพอจะสอนว่ายน้ำส่วนตัวบ้าง จะนัดเจอกันที่ไหนได้ บ้านอยู่แถวรามอินทรา แล้วที่ไหนมีสโมสรที่สอนหัดว่ายน้ำบ้างค่ะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ดิวเรียนว่ายน้ำที่ร.ร.ราชินี(ปากคลองตลาด)ค่ะ
    เรียนเอาตอนอายุประมาณ19-20 ก็โตแล้วเหมือนกัน
    อายมาก โชคดีที่เพื่อนชวนไปเรียนที่ราชินี มีแต่ครูผู้หญิงและนักเรียนหญิงเท่านั้น
    ที่สำคัญสอนดีมากๆค่ะ สระสะอาด ปลอดภัยด้วย
    ลองดูนะคะ ขอให้หาที่เรียนดีๆได้ไวๆนะคะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    แจ้งวัฒนะมี สอนผู้ใหญ่

รร พรมประธาน
    [SIGPIC][/SIGPIC]

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เจตก็เรียนตอนอยู่บ้านเก่าท่าดินแดงอายุก็ 27 แล้วอะตอนนั้น มีแต่ตัวกะเปี๊ยกว่ายข้ามหัวไปมา หงุดหงิดมากเพราะดูเหมือนเด็กๆมันล้อเลียนเรา เชอะ!เดี๋ยวรอชั้นเป็นก่อนเถอะ แต่ก็ช่างมันอายเด็กเดี๋ยวจะว่ายไม่เป็น ตอนนี้ก็พอได้อยู่แต่ว่ายแบบหัวพ้นน้ำตลอดนี่ยังไงก็ทำไม่เป็นค่ะ T-T เป็นกำลังใจให้ค่ะถ้าเรียนแล้วต้องไปฝึกบ่อยๆค่ะว่ายไปอย่าได้แคร์ใคร ตอนนี้อยากไปสมัครสมาชิกที่โรงแรมอโนมาตรงราชประสงค์ เพราะสระเค้าอยู่ในอาคารมันร่มตลอด ติดแต่ไกลบ้านที่อยู่ปัจจุบันมากๆเลยค่ะ เฮ้อ!ไม่ได้ว่ายมานานกว่าปีแล้ว

ส่วนเรื่องสระแถวรามอินทรานี่ไม่ทราบจริงๆค่ะ แต่เห็นมีสโมสรและสระว่ายน้ำอยู่เลยห้าแยกวัชรพลขึ้นมาหน่อยนึงชื่อ Phoenix ของหมู่บ้านสกุลธรใกล้ๆโรงเรียนรัตนโกสินทร์ บางเขนค่ะ โทร: 0-2949-8325/ 0-2791-9791 รู้สึกจะมีครูสอนว่ายน้ำด้วย ลองโทรดูนะคะน่าจะใกล้หน่อย^^
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by asiaticia View Post
    เจตก็เรียนตอนอยู่บ้านเก่าท่าดินแดงอายุก็ 27 แล้วอะตอนนั้น มีแต่ตัวกะเปี๊ยกว่ายข้ามหัวไปมา หงุดหงิดมากเพราะดูเหมือนเด็กๆมันล้อเลียนเรา เชอะ!เดี๋ยวรอชั้นเป็นก่อนเถอะ แต่ก็ช่างมันอายเด็กเดี๋ยวจะว่ายไม่เป็น ตอนนี้ก็พอได้อยู่แต่ว่ายแบบหัวพ้นน้ำตลอดนี่ยังไงก็ทำไม่เป็นค่ะ T-T เป็นกำลังใจให้ค่ะถ้าเรียนแล้วต้องไปฝึกบ่อยๆค่ะว่ายไปอย่าได้แคร์ใคร ตอนนี้อยากไปสมัครสมาชิกที่โรงแรมอโนมาตรงราชประสงค์ เพราะสระเค้าอยู่ในอาคารมันร่มตลอด ติดแต่ไกลบ้านที่อยู่ปัจจุบันมากๆเลยค่ะ เฮ้อ!ไม่ได้ว่ายมานานกว่าปีแล้ว

ส่วนเรื่องสระแถวรามอินทรานี่ไม่ทราบจริงๆค่ะ แต่เห็นมีสโมสรและสระว่ายน้ำอยู่เลยห้าแยกวัชรพลขึ้นมาหน่อยนึงชื่อ Phoenix ของหมู่บ้านสกุลธรใกล้ๆโรงเรียนรัตนโกสินทร์ บางเขนค่ะ โทร: 0-2949-8325/ 0-2791-9791 รู้สึกจะมีครูสอนว่ายน้ำด้วย ลองโทรดูนะคะน่าจะใกล้หน่อย^^
    555+
    คุณเจตเป็นเหมือนแอนเลยค่ะ ว่ายพอได้แต่ว่ายแบบหัวพ้นน้ำตลอดเนี่ย.. ทำไม่เป็น

ตอนแรกก็เรียนว่ายน้ำที่ราชินี.. แต่ดั๊นเป็นหัวโจกชวนเพื่อนดำน้ำเพื่อเล่นเก็บเหรียญในสระอย่างเดียว ไม่สนใจที่ครูเค้่าสอนเลยว่ายไม่เป็น T^T
    ต่อมาไปลงเรียนว่ายน้ำตัวต่อตัวที่..อิสรภาพสปอร์ตคลับ ก็มีแต่เด็กๆว่ายข้ามหัว

สรุปทุกวันนี้ก็ได้แต่พอได้นิดหน่อย เป็นการเป็นงานไม่ได้เลย
    อยากหัดว่ายให้เก่งเหมือนกัน ถ้าคุณจขกท.ได้ที่เรียนแล้วมาบอกด้วยนะคะ เพราะว่าอยู่แถวรามอินทราเหมือนกันเลย

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

Phicha_pk's Avatar
    Phicha_pk is offline Trusted Member
    0/5

อยากหัดด้วยคนค่ะ

อยากหัดว่ายน้ำด้วยคนค่ะ เคยหัดมา 2ครั้งแล้วก็ยังไม่เป็นเลยค่ะ เพราะสืบเนื่องมาจากเคยจมน้ำเกือบตายตอน 8 ขวบ หลังจากนั้นแม่บังคับให้ไปเรียนว่ายน้ำถึง 2 ครั้งแต่ก็ยังไม่เป็น เพราะเวลาลงน้ำที่ไรคิดแต่เรื่องตอนนั้นตลอด แต่ตอนนี้ซะมีบ่นอย่างหนักเรื่องเรียนว่ายน้ำเลยคิดว่าน่าจะลองเรียนอีกสักครั้ง พิพกอยู่แถวลาดพร้าว ถ้ามีใครแนะนำได้ขอรบกวนติดต่อหรือขอเบอร์ทาง PM ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    พิ
    " Love knows no limit to its endurance no end to its trust.Love still stands when all else has fallen. "

0/5
    ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ อายุปูนนี้แล้วยังว่ายน้ำไม่เป็น ใครสนใจจะสอนว่ายน้ำหลังไมค์ได้นะคะ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    อยากสอนให้ แต่ผมอยู่ไกลเสียด้วย
    ผมอยู่ ตลิ่งชัน..เหอๆๆ
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

Phicha_pk's Avatar
    Phicha_pk is offline Trusted Member
    0/5

ว่ายน้ำ !!

ถ้าเพื่อนๆคนไหนรู้ที่สอยว่ายน้ำแถวรัชดากรุณากระซิบบอกกันบ้างนะคะ........ อยากว่ายน้ำเป็นจริงๆๆๆน๊า..........
    " Love knows no limit to its endurance no end to its trust.Love still stands when all else has fallen. "

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    555+
    คุณเจตเป็นเหมือนแอนเลยค่ะ ว่ายพอได้แต่ว่ายแบบหัวพ้นน้ำตลอดเนี่ย.. ทำไม่เป็น

ตอนแรกก็เรียนว่ายน้ำที่ราชินี.. แต่ดั๊นเป็นหัวโจกชวนเพื่อนดำน้ำเพื่อเล่นเก็บเหรียญในสระอย่างเดียว ไม่สนใจที่ครูเค้่าสอนเลยว่ายไม่เป็น T^T
    ต่อมาไปลงเรียนว่ายน้ำตัวต่อตัวที่..อิสรภาพสปอร์ตคลับ ก็มีแต่เด็กๆว่ายข้ามหัว

สรุปทุกวันนี้ก็ได้แต่พอได้นิดหน่อย เป็นการเป็นงานไม่ได้เลย
    อยากหัดว่ายให้เก่งเหมือนกัน ถ้าคุณจขกท.ได้ที่เรียนแล้วมาบอกด้วยนะคะ เพราะว่าอยู่แถวรามอินทราเหมือนกันเลย

คุณแอน...เอิ๊ก เอิ๊ก เจตเรียนที่สระข้างๆซอยบ้านเก่าคุณแอนแหละค่าตรงข้ามกุลสิริเทคโนโลยีไงคะ แต่ตอนนี้ปิดกิจการไปแล้วเห็นบอกว่าไม่คุ้มค่าล้างสระ เจตเลยไปว่ายที่อิสรภาพก่อนย้ายบ้านมา
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook