Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: อยากได้ชุดใส่ไปงานแต่งงานพี่สาวจ้า ร้านไหนดีคะ

Warning Points:
    0/5

อยากได้ชุดใส่ไปงานแต่งงานพี่สาวจ้า ร้านไหนดีคะ

เอาที่ราคาไม่สูงมากนะคะเพราะต้องหนูซื้อถึง3ชุด

ช่วยแนะนำร้านด้วยค่ะ แถวๆๆสยามก้อดีค่าไปง่ายดี
    จากนี้ไป โบจะมีแต่รอยยิ้มนะคะ สัญญา..

0/5

RE: อยากได้ชุดใส่ไปงานแต่งงานพี่สาวจ้า ร้านไหนดีคะ

เรามีร้านแนะนำค่ะ เพิ่งไปซื้อมาเอง ร้านอยุ่ สยาม ซอย 5 นะคะ ฝั่งเดียวกะเอมเค เทรนดี้เลย เดินตรงไปเรื่อยๆ ฝั่งขวา มือ มีร้านขายชุดน่ารักเต็มเลยคะ
    ที่เราซือมาก็ 4000 นะ ( ซื้อแต่ตัวคอร์เซท) ตัดกระโปรงเพิ่มอีก 1000 ค่ะ

ก็ถ้าสนใจ เด๋วส่งรูปให้ดูก็ได้นะคะ ... แต่เราจำชื่อร้านไม่ได้อ่ะ แต่รุ้ว่าใส่แล้ว เหมือนไปกลบเจ้าสาวเลย (แอบsad)

ปล ซื้อ 3 ชุดเหมือนกัน เพราะเป็นเพื่อนเจ้าสาว สาม คนค่ะ

SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member
    0/5

RE: อยากได้ชุดใส่ไปงานแต่งงานพี่สาวจ้า ร้านไหนดีคะ

หวานชอบเดรสของร้าน i dress ค่ะ
    จะมีสาขาอยู่ที่สุขุมวิท ซ.49 และก็ La Villa พหลโยธินค่ะ
    เป็นเดรสนำเข้า มีแบบสวยๆเยอะมาก และก็ไม่โหลด้วย
    โดยส่วนตัวหวานว่าเดรสที่สยามดูค่อนข้างโหลไปนิดนึงน่ะค่ะ

แวะไปดูที่ร้านได้ ไม่ผิดหวังค่ะ เลือกแล้วเอามาลองกี่ชุดๆ
    เจ้าของร้านก็ใจดี ช่วยเลือกช่วยดูตลอดเวลาค่ะ

ราคาก็ไม่แพงมากนะคะ จะอยู่ที่ 3000-4500 ประมาณเนี้ยค่ะ
    ถ้าใส่เสื้อผ้าประมาณ s-m ลองไปดูค่ะ ไม่มีพลาดจ้า

0/5

Pretty little things สยามค่า อยู่แถวๆ ใต้โรงหนังลิโด้ค่า
    มันจะเป็นซอยเล็ก ๆ อาจจะหาลำบากนิดนึง เค้าเปิดเที่ยงครึ่งจ้า
    เราไปซื้อประจำ คนขายชื่อน้องเจี๊ยบ 089-233-2400 โทร.ไปถามทางเค้า
    ได้ค่า อยากจะช่วยแต่บอกไม่ถูก :lol: ...มีชุดงามๆ ราคา 3700 - 4700 บาท
    ราคาประมาณนี้ค่ะ

0/5

เอมเห็นด้วยกับคุณnoteka นะคะ pretty little things ชุดสวยไม่โหล่แน่นอน ผ้าดี แบบเก๋
    อ๋อ มีร้านที่central world ชั้นล่างด้วย แต่แบบอาจจะไม่เยอะเท่าที่สยามมั้งน่ะ
    เพราะตอนไปเห็นที่cental world แบบมันจะแอบไฮโซมากๆอ่ะคะ ไม่แน่ใจว่าแบบจะเหือนกันมั้ย แต่แนะนำให้ไปที่สยามดีก่า

0/5

มาร้านพี่ซิจ๊ะ ชื่อร้าน Fashion agency มีทั้งที่ central world ติด ๆ กันกะร้าน pretty little thing แหละ ฮิ ๆๆๆ ที่ paragon อยู่โซน dress code อ่ะ มาซื้อเลย มีชุดไปงานแต่งงานได้ ราคากะลังดีไม่แพง

เลวร้ายมาก โปรโมทร้านตัวเอง แต่มาซื้อก็ดีนะ 555

พี่โอ๊ดจ๊ะ

Comments from Facebook