Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: *********ขี้เห่อกันจริงจริง ไปเล่นของใหม่กันหมด น้อยใจแล้วนะคะ ห้องนี้มีผู้ดูแลมั๊ยเอ่ย เพื่อน ๆ หายไปไหนกันหมดคะ ขอเสียงหน่อยจ้า วู้ ๆๆๆๆ*********

Warning Points:
    0/5

Red face *********ขี้เห่อกันจริงจริง ไปเล่นของใหม่กันหมด น้อยใจแล้วนะคะ ห้องนี้มีผู้ดูแลมั๊ยเอ่ย เพื่อน ๆ หายไปไหนกันหมดคะ ขอเสียงหน่อยจ้า วู้ ๆๆๆๆ*********

ไม่เห็นมีใครค่อยมาโพสต์ห้องนี้เลยโพสต์ไปก็ไม่มีใครตอบ น้อยใจแร้วน๊า แฟนพันธุ์แท้หายไปไหนกันหมดคะ ไม่คึกคักเลย
    เงียบเหงา เงียบเหงา รู้เลยว่า เบอร์ 5 กันจริง ๆ ไม่ค่อยจะเห่อเลย ไปอยู่กันที่ Social Group กันหมด ลัลลากันมั๊กมาก ^____^

ห้องคุยนอกเรื่องจ๋า อย่าเพิ่งน้อยใจไปนะจ๊ะ เค้าไปกันเดี๋ยวเดียว เดี๋ยวก็กลับมาเมาส์กันใหม่ คือว่าเรื่องมันมีเยอะ
    เลยไม่รู้จะลงห้องอะไร อิอิ ไปก่อนน๊า แวะมาทักทายเพื่อน ๆ ค่า

คุณ pepsi 5510 คุณพี่ดิว คุณ hut2211 คุณ prezzo ขอคาราวะค่า
    แฟนพันธ์แท้จริง ๆ

ไปจริง ๆ แล้วจ้า nite nite ka
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ติ่งยังอยู่ค่ะ แวะมาอ่านเรื่อยๆ แต่ไม่ค่อยตอบค่ะ ตอบเท่าที่รู้อ่ะค่ะ

ไม่ต้องเหงาค่ะ ยังมีเพื่อนอยู่น่ะค่ะ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    ยังอยู่ตรับ...
    ไม่ได้หนีไปไหน เหอๆๆๆๆ วนเวียนอ่านกระทู่เพื่อนๆ

เผื่อมีใครหลงเอา น้อง panerai มาขาย 55555 จะได้คว้าได้ทัน ...

ก็มีไปเปิด ห้อง buddha pra ไว้เหมือนกัน แบบให้ความรู้เรื่องพระเครื่อง แต่ ตงไม่ค่อยมีเพื่อนๆไปสมัคร 5555

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    ยังอยู่ห้องนี้เหมือนกันคะ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    ยังแวะมาเฃดูอยู่เรื่อย ๆ ค่ะ แต่กว่าจะเข้าได้ ต้องค่อยๆ อ่าน เพราะตอนนี้ห้องเยอะอ่ะ

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เข้ามาอ่านบ้างครับ แต่บางอันก็จะไม่ได้ตอบเท่านั้นเอง

ปล. ช่วงนี้ผี LV เข้าสิงครับ หาโน่นหานี่วุ่นวายไปหมด เสียเงินแล้วสบายใจ อิอิ

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    วนเวียน เอ๊ย..แวะเวียนมาดูเป็นระยะๆ ค่า
    แต่ตอนนี้ ห้องเยอะมาก บางวันดูไม่ครบเลยอ่ะ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Red face

มาแล้ว มาแล้ว อย่าเพิ่งน้อยใจหนีไปไหนกันเน่อ แวบไปดูของสวยๆงามๆยั่วน้ำลายบ่อยช่วงสามสี่วันนี้
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5
    แค่นี้แหล่ะค่ะ ที่อยากจะบอก ตอนนี้ก็เห่อห้องอื่นอยู่เหมือนกัน

ขอบคุณเพื่อน ๆ มากมากนะค๊า
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

Comments from Facebook