Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 45

Thread: หากผู้ชายบอกว่าขอเวลาอญุ่คนเดียวซักพัก พวกคุณคิดกันยังไง ขอประสบการณ์ด้วยค่ะ

being_nuch's Avatar
    being_nuch is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

หากผู้ชายบอกว่าขอเวลาอญุ่คนเดียวซักพัก พวกคุณคิดกันยังไง ขอประสบการณ์ด้วยค่ะ

เมื่อผู้ชายพูดแบบนี้หมายถึงอะไร และถ้าเค้ากำลังให้บุคคลที่ 3 เข้ามาในชีวิต คุณมีความเห็นกันอย่างไร ขอบคุณล่วงหน้าที่เข้ามาแชร์ค่ะ
    being_nuch

0/5
    เค้าก้อ"ขอเลิก" นั้นแหล่ะค่ะคุณน้อง ยิ่งมีมือที่สามเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยแล้วนะ "ชัวร์ ฟันธง"
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

kookhae's Avatar
    kookhae is offline Trusted Member
    Chiang Mai, Thailand
    0/5
    พี่ก็คิดเช่นกันเหมือนกันนะคะ...ว่าอยากขอเลิกคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    http://siambrandname.com/forum/image.php?type=sigpic&userid=17243&dateline=1248181854
    >>>Thank You For SBN<<<

3D_Za's Avatar
    3D_Za is offline Trusted Member
    0/5
    ผมก็เคยพูดแบบนี้กับแฟนนะครับ แต่ผมรู้สึกอยากอยู่ห่างๆกันบ้าง เวลาไปหาหรือรับไปกินข้าวมันก็มีความสุขดีนะครับ แล้วก็เข้าใจกันมากขึ้นด้วย เวลานั้นแหละครับ เราจะได้รู้ว่าเราคิดถึงกันบ้างไม๊
    ปุจฉา เมื่อไหร่จะหยุดซื้อสักทีลูก วิสัชนา แม่ก็หยุดให้ดูก่อนสิ อิอิ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    หมายความว่า เขาไม่อยากมีเราค่ะ อาจจะเป็นช่วงเวลาขอชั่งใจตัวเขาเองระหว่างตัวเราหรือ...ถ้ามีมือที่สามก็เป็นได้นะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    ประมาณว่า เค้าขอแยกกันซักพัก ไม่ต้องสนิทกันเหมือนเดิม ดูว่าถ้าเค้าอยู่คนเดียวจะอยู่ได้ไหม
    ไม่มีเราแล้วจะเป็นยังไง คิดถึงเราไหม แบบนี้อะค่ะ..
    ถ้ามีมือที่3ก็ เราว่าเค้าอาจให้โอกาสกับมือที่3ด้วยอะ -,-

noii's Avatar
    noii is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเขาขอมา...เราก็ต้องใจกว้าง จัดให้...
    แล้วเราก็...ค่อยๆ ถอยออกมา ตั้งสติ ตัวเองให้ดีๆ ย้ำน่ะค่ะ ตั้งสติ ให้ดีๆ ให้คิด ไปในทางบวก ว่า ทุกสิ่งทุกอย่างคือความไม่แน่นอน วันนี้ ก็เป็นแบบนี้ พรุ่งนี้ ก็อาจไม่ได้เป็นแบบวันนี้ อะไรจะเกิด ก็ต้องปล่อยให้มันเกิดไป หากเราไม่สามารถ เข้าไปควบคุมมันได้ อย่าสติแตก กับแค่กับ ่ขออยุ่ห่างกันสักพัก แล้วจินตนาการ ไปเรื่อยๆ ว่าทำไม ทำไมเขาพูดแบบนี้ เราไม่ดีตรงไหน ทำไมเขาจะทิ้งเรา เขามีใครแล้วหรือ เขาไม่รักเราแล้วหรือไง ทำไมเขาเห็นคนอื่นดีกว่าเรา..บลา.าาาาาาาาาาาา

เพราะแค่คำพูดคำเดียว บางที เราตีความไปต่างๆ นาๆ แล้วก็มานั่งทุกข์ เศร้า พร่ำ่เพ้อ พรรณณา คนเดียว....

น๊ะุค่ะ

วางลง....เป็นสุข
    เมื่อรัก........เราจะให้อภัย
    เมื่อให้อภัย.......เราจะรัก

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เวลาผู้ชายจะบอกเลิกกับผู้หญิงที่คบกันมานาน
    บางครั้งการบอกตรงๆ อาจจะทำให้รู้สึกลำบากใจทั้ง 2 ฝ่าย

การที่ฝ่ายชายพูดแบบนี้ทำให้ฝ่ายหญิงรู้สึกเหมือนกับว่าคงจะมีหวัง
    ซึ่งจริงๆ แล้ว.... มันแปลว่า เราเลิกกันดีกว่า

ปล. เตือนใจตัวเองไว้ว่า อะไรๆ มันก็ไม่แน่นอน ถ้าเค้ากลับมาก็ดีไป แต่อย่าไปเฝ้ารอ
    ยิ่งรอนานเท่าไหร่ ตัวเองนั่นแหละจะทุกข์ใจยิ่งกว่าคนที่จากไป

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

0/5
    ถ้าเค้าพูดมาแบบนี้เราต้องเข้มแข็งแล้วพูดกลับไปเลยค่ะว่าเชิญ ตามสบายอยากได้ยินมานานแล้ว.
    [SIGPIC][/SIGPIC]

คิดดี ทำดี เชื่อในสิ่งที่ดีๆ

crabby's Avatar
    crabby is offline Trusted Member
    0/5
    ขออยู่คนเดียวก็คือขอเลิก เราก็ไปมีคนอื่นบ้างซิคะ สู้ๆนะ

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook