Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5
Results 41 to 45 of 45

Thread: หากผู้ชายบอกว่าขอเวลาอญุ่คนเดียวซักพัก พวกคุณคิดกันยังไง ขอประสบการณ์ด้วยค่ะ

Warning Points:
    0/5
    คงลังเลนะคะ จะบอกเลิกคุณก็รู้สึกผิดคะ (ในกรณีที่มีบุคคลที่ 3) แต่ถ้าไม่มีอาจจะเหนื่อยที่ทะเลาะกันบ่อยเกินไปหรือเปล่าคะ คุยกับเขาตรงๆว่าจะเอายังไงคะ อย่าค้างคาเสียเวลาทั้งสองฝ่ายคะ คุยกันดีๆนะคะอย่าทะเลาะกันนะคะ

Rita's Avatar
    Rita is offline Trusted Member
    0/5
    อาจจะไม่ใกล้เคียงเรื่องของ จขกท. นะคะ

แต่เมื่อหลายเดือนก่อน แฟนเราเคยบอกว่า

ขอไปเที่ยวไหน ไปไหนคนเดียวบ้างได้มั้ย

แบบแยกกันไปน่ะ เพราะที่ผ่านมาไปไหนก็ตาม ไปด้วยกันตลอด

จะกินข้าว ซื้อของ เที่ยวไกล เที่ยวใกล้

เมื่อขอมา เราก็จัดให้ เค้าก็ไปเที่ยวคนเดียวในวันหยุดวันอาทิตย์ได้แค่ซัก 2-3 ครั้ง
    ก็เบื่อ

ก็มาบอก อาทิตย์หน้าไปไหนกันดี ^^ เค้าบอกว่า ก็นะ...บางอารมณ์ก็แบบอยากไปคนเดียว
    บ้าง เช่นไปร้านแต่งรถ ไปช็อปแบบผู้ชายน่ะค่ะ เราไป เค้าก็เกรงใจ เหมือนเราไม่อยากอยู่
    Travelling --- Shopping --- Eating --- Reading --- Cooking
    is
    MY LIFE , MY RITA

0/5
    เคยแต่เป็นคนพูดค่ะ มีสามเหตุการณ์

1. รู้สึกว่าตัวเองติดแฟนเกินไป และรู้สึกว่ากำลังมีปัญหาเมื่อเวลาแฟนไปเที่ยวกับเพื่อนบ่อยๆ ทำให้ทะเลาะกันเรื่อยเปื่อย เลยขอเวลามาทบทวนดูว่า เรามีปัญหา เค้ามีปัญหา หรือความสัมพันธ์ของเรามีปัญหา

2. กำลังจะจบทำ thesis แล้วรู้สึกว่าเวลาใส่ใจแฟนมากๆ มัน concentrate กับงานไม่ได้ เลยขอห่างๆ ไปดีกว่า ไว้จบแล้วค่อยว่ากัน เพราะบางทีมันเครียดกันทั้งคู่ ยิ่งคุยยิ่งเจอยิ่งเครียด ความสัมพันธ์ก็ไม่ดี งานก็ไม่คืบหน้า

3. กำลังดูคนใหม่อยู่ แต่ไม่กล้าขอเลิกตรงๆ

ผลสรุปของทั้งสามเหตุการณ์ เลิกกับแฟนหมดค่ะ อันนี้มุมมองของคนพูดนะคะ

ขอแอบแซวนิดนึง
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    3) ถ้ามีเรื่องมือที่สามเข้ามาด้วย เค้าคงกำลังตัดสินใจอยู่ แบบว่า "เก่าก็แสนดี ใหม่ก็เข้าที" เลยเอ่ยปากแสดงความเห็นแก่ตัวออกมาอย่างนั้น
    ^
    ^
    ^
    คุณ Meesook บ่งบอกรุ่นมากเลยอ่า... ขอมือขวาหน่อย เย้ยยย รุ่นเดียวกัน 555

----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5

Wink

Quote Originally Posted by being_nuch View Post
    เมื่อผู้ชายพูดแบบนี้หมายถึงอะไร และถ้าเค้ากำลังให้บุคคลที่ 3 เข้ามาในชีวิต คุณมีความเห็นกันอย่างไร ขอบคุณล่วงหน้าที่เข้ามาแชร์ค่ะ
    Hi , I can only tell when he said "he want some space" + he have a 3rd party ?

It's quite 100% sure that he want to change his mind .
    but in this way you need to be carefully consider , some men are really jerk , they take this opertunity just to see whether he and his new can be good or not ? When not they come back to you without a trace .

So in this way ,I think it's better broke than be a second chance

good luck
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    Quote:
    Originally Posted by Meesook
    3) ถ้ามีเรื่องมือที่สามเข้ามาด้วย เค้าคงกำลังตัดสินใจอยู่ แบบว่า "เก่าก็แสนดี ใหม่ก็เข้าที" เลยเอ่ยปากแสดงความเห็นแก่ตัวออกมาอย่างนั้น

^
    ^
    ^
    คุณ Meesook บ่งบอกรุ่นมากเลยอ่า... ขอมือขวาหน่อย เย้ยยย รุ่นเดียวกัน 555
    กรี๊ด... คือแบบว่า เพลงนี้เคยได้ยิน "พี่ๆ" เค้าเปิดให้ฟังน่ะค่า...

ป.ล. มือขวานั่นมันไมโครไม่ใช่รึ?
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5

Comments from Facebook