Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 45

Thread: หากผู้ชายบอกว่าขอเวลาอญุ่คนเดียวซักพัก พวกคุณคิดกันยังไง ขอประสบการณ์ด้วยค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เป็นไปได้ว่า

1) ถ้าไม่ได้มีเรื่องมือที่สามเข้ามาเกี่ยวข้อง ก็อาจจะเป็นไปได้ว่าเค้าเริ่มเบื่อ อาจจะทะเลาะกันบ่อยเกินไป หรือความสัมพันธ์เริ่มจืดจาง ก็เลยขอถอยกลับไปคิดดูก่อน อาจจะหาวิธีทำให้ความสัมพันธ์ดีขึ้นก็ได้ หรืออาจจะทำให้แน่ใจว่าอยากเลิกกันจริงๆ ก็ได้

หรือ
    2) เค้าอยากจะขอเลิก แต่ไม่อยากพูดรุนแรง

หรือ
    3) ถ้ามีเรื่องมือที่สามเข้ามาด้วย เค้าคงกำลังตัดสินใจอยู่ แบบว่า "เก่าก็แสนดี ใหม่ก็เข้าที" เลยเอ่ยปากแสดงความเห็นแก่ตัวออกมาอย่างนั้น

เรื่องนี้ต้องแล้วแต่คุณเจ้าของกระทู้ ว่าจะยินยอมให้เค้าไป "ทดลอง" คบกับคนใหม่รึเปล่า แต่ก็ต้องทำใจ ว่าเค้าอาจจะไปเลย แต่ถ้าเค้ากลับมาหาคุณ คุณจะกลับไปเป็นเหมือนเดิมได้อย่างสนิทใจมั้ย?

ถ้าเรื่องมือที่สามนั้นชัดเจนว่ามีแน่ๆ อยากแนะนำว่า ให้เป็นอิสระทั้งเราและเค้าดีกว่า เค้าก็จะได้ไปคบกับคนใหม่ ส่วนคุณ ก็จะได้เปิดโอกาสให้กับตัวเองด้วย และถ้ากับคนใหม่ไม่เวิร์ค จะกลับมาคบกับคนเดิมอีก ก็ค่อยมาเริ่มกันใหม่ก็ได้

การที่บอกว่า "ขออยู่คนเดียว" แต่ฝ่ายนึงกลับใช้เวลาที่ขอ "อยู่คนเดียว" นั้นไปทดลองคบกับคนใหม่ ในขณะที่อีกฝ่ายนึงรออยู่คนเดียวจริงๆ นั้น ไม่แฟร์ค่ะ คุณเองก็มีโอกาสที่จะเจอคนใหม่ๆ เหมือนกันค่ะ

ส่วนตัว Meesook คิดว่า การที่ไปเจอคนใหม่ที่ถูกใจกว่า ไม่ใช่เรื่องผิด แต่ควรจะทำให้ถูกต้อง มีแฟนใหม่ไม่ผิด แต่มีแฟนซ้อนไม่ดีค่ะ

จริงๆ แล้วคุณเจ้าของกระทู้น่าจะถามแฟนคุณตรงๆ เลย ว่าเค้าหมายความว่ายังไง จะได้เข้าใจตรงกันทั้งสองฝ่ายค่ะ เมื่อเข้าใจตรงกันแล้ว การตัดสินใจก็จะทำได้ง่ายขึ้นค่ะ การพูดแบบครึ่งๆ กลางๆ กั๊กๆ แบบนี้ ทำให้ตัดสินใจไม่ได้ และจะเครียดอยู่นาน ไม่ดีกับทุกฝ่ายค่ะ

แล้วก็ลองคิดดูว่าตัวคุณเองต้องการอะไร แล้วสิ่งที่เกิดขึ้นอยู่ ตอบโจทย์ในชีวิตหรือเปล่า

ขอให้สบายใจเร็วๆ นะคะ... เป็นกำลังใจให้ค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    กำลังเลือกค่ะ เพราะไม่ได้มีเราคนเดียว หรือไม่มีคนอื่น แต่่อาจเบื่อเรา
    อยากได้น๊า...
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    แบบนี้ก็คือขอเลิก แบบ ดูดี อ่ะค่ะ

คงต้องทำใจแล้วหละค่ะ แล้วยิ่งมีเรื่องบุคคลที่ 3 มาด้วยแล้ว

เค้าก็ยังแอบเห็นแก่ตัวอยู่ด้วย ไม่รู้ว่า จะคบกันรอดมั้ย แต่ก็แอบกั๊ก

ถ้าไม่เวิกก็กลับมาหาเราได้ แต่พอจะมีก็บอก ขออยู่คนเดียว สักพัก

กลับไปทำใจ ให้สบาย แล้วตัดใจดีกว่าค่ะ

0/5
    เค้าขอเลิกแหละคะ เพราะว่ามีคนใหม่

ก็บอกเค้าไปเลยคะว่า งั้นก็เลิกกันไปเลยดีกว่า ไม่ชอบที่ต้องเป็นตัวเลือกของใคร

สู้ๆๆนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ

0/5
    เพื่อนสนิทของเราเพิ่งโดนแฟนพูดแบบนี้เมื่ออาทิตย์ก่อน สรุปตอนนี้เพื่อนเรารู้ว่าแฟนไปคบกับคนอื่นแล้ว ไม่ได้บอกให้คิดมากนะคะ แต่ถ้าความจริงก็คือความจริง เราต้องตั้งรับมันให้ได้ ชีวิตก็แบบนี้แหละค่ะ ไม่มีอะไรแน่นอนเลยจริงๆๆ สู้ๆๆ นะค๊า

0/5

Red face

ปล่อยเค้าอยู่คนเดียว..ให้เค้าไปที่ชอบที่ชอบ แล้วเราก็ไปลั๊ลลาโลดค่ะ ยิ่งถ้ามีบุคลที่สามเข้ามา พูดแบบนี้เหมือนกั๊กๆแฮะ อีกมุมนึงก็อาจจะรักษาน้ำใจเพราะความจริงมันอาจจะโหดร้ายเกิน...เลยเล็มๆไม่พูดตรงๆ รู้ช้ารู้เร็วก็เจ็บเหมือนกันเง้อ
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

0/5
    เป็นคำที่นิยมใช้บอกเลิกผู้หญิงแบบนิ่มนวล รักษาน้ำใจ แต่มือที่3 +/-
    ส่วนใหญ่มัก+
    เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด

0/5
    คบกันมานานหรือยังคะ ถ้าเพิ่งคบ ก็แสดงว่าเค้าไม่คลิ๊กอะไรบางอย่างในตัวเรา

ก็เลิกไปเลยตอนนี้ยังดีกว่าสายเกินแก้ค่ะ

แต่ถ้าคบกันนานพอดูแล้วเค้าพูดแบบนี้ แสดงว่า มีน้อยชัวร์ค่ะ

แต่ถ้าคิดในแง่บวก เค้าอาจจะอยากไปกับเพื่อน ๆ บ้าง เดี๋ยวเค้าก็กลับมาค่ะ

ให้เวลาเค้าซักพักค่ะ บางทีเค้าห่างเรานาน ๆ เค้าอาจจะคิดถึงเราขึ้นมาก็ได้

แต่........ถ้านานเกินแล้วเค้าหายไปเลย

ทีนี้เราก็ต้องมาย้อนดูตัวเองแล้วว่า ตลอดเวลาที่ผ่านมา เราทำตัวยังไงให้เค้า

พูดแบบนี้ แต่ก็อย่างว่าค่ะ สามัญสำนึกผู้ชายแต่ละคนไม่เท่ากัน ทำใจนะคะ

หาใหม่โลด
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

veryorn is offline Trusted Member
    0/5
    ก็เป็นไปได้ทั้งสองอย่างคะว่า เขาอยากอยุ่คนเดียวไปคิดเพื่อที่จะได้กลับมาคบกัน
    หรือ อ้างว่าไปอยู่คนเดียวแล้วฟิ้ววว หายจ้อยไปเลย

ส่วนใหญ่ถ้าฝ่ายไหนพูดแบบนี้ขึ้นมาก่อน แสดงว่าฝ่ายนั้นกำลังเป็นต่อ
    แล้วในเมื่อเราก็ยังสาว ยังสวย จะเป็นฝ่ายนั่งรอทำไปทำไม

เวลาผู้ชายพูดแบบนี้ ส่วนใหญ่ผู้หญิงจะฟูมฟายอัดอั้นเพราะมันไม่เคลียร์
    อย่าไปตีความมากคะ ไม่ใช่เรื่องที่เราจะไปขบคิดให้ปวดหัว เพราะเราคงเดาอนาคตไม่ได้ว่ามัน
    จะกลับหรือไม่กลับที่เราทำได้คือ สวย เริ่ด เชิด หยิ่ง มีสิทธิเลือก

พอมันพูดว่า อยากอยู่คนเดียว เราก็ทำชิลๆ บอกไปคะ "แล้วแต่ๆ"
    ผู้ชายมันจะงงๆคำพูดเราว่า แล้วแต่อะไรของมันวะ ตกลงมันเศร้ามั่งหรือเปล่าวะเนี่ย

จังหวะนี้เราก็ไปใช้ชิวิตสาวโสดของเราให้คุ้มค่า ปล่อยให้มันอยู่คนเดียวของมันไป
    ใครจะไปนั่งดราม่ารอไปกับมันด้วย ชริ
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเลิกนี่เอง เพราะถ้าคนรักกันจะอยากอยู่คนเดียวทำไม๊ เน๊อะ
    i love NISSAN MARCH

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook