Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: ครั้งแรก ของคุณ เมื่อไหร่ ที่ไหน อายุเท่าไหร่ อย่างไร ...... เข้ามาตอบเล่นๆๆ Na Ka อิอิ

Warning Points:
    0/5

ครั้งแรก ของคุณ เมื่อไหร่ ที่ไหน อายุเท่าไหร่ อย่างไร ...... เข้ามาตอบเล่นๆๆ Na Ka อิอิ

ชื่อกระทู้ชวนสงสัย

ไม่มีไรมากมาย แค่อยากรู้ ว่า

1. Lv ใบแรก รุ่นอะไรคะ
    2. เพื่อนๆๆ ซื้อ Lv ใบแรกด้วยตัวเอง เมื่อไหร่ ที่ไหน
    3. แล้วก็ครั้งแรกที่เดินเข้าช๊อบ ตอนอายุเท่าไหร่คะ
    รักคัก...แม่แค้

@!@**"...HiSo ดิบๆๆ...."**@!@

อยากจะเป็น ดาราแห่งท้องทุ่ง
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

Cool

เรื่องของเรามันนานมากแล้วอ่ะค่ะ

เรื่องมันมีอยู่ว่า
    ตอนนั้น เรายังวัยรุ่นอยู่เราเรียนอยู่ปีสามอ่ะค่ะ
    ด้วยความอยากลอง อยากรู้ เรากับแฟนเราก็เลยชวนกันไป
    เชื่อมั๊ยเพื่อนๆ พอเข้าไปนะ แบบว่าตื่นเต้น ตื่นตา ตื่นใจมากมาย
    มันเป็นสิ่งที่เราไม่คิดว่า เราจะได้มีประ สบการณ์อย่างนี้
    จะสัมผัสมันได้เร็วขนาดนี้

แล้วแฟนเราเขาก็ตามใจเราด้วยอ่ะ
    "ตามใจจ้ะ ที่รัก" แฟนเรากระซิบข้างหู

พอเราได้ยินเท่านั้นเหละเพื่อนๆ เชื่อไหมว่า
    เราก็จู่โจม รวบรัด รวบหัวรวบหาง
    แบบไม่ต้องพูดพร่ำทำเพลง ให้เสียเวล่ำเวลา
    จัดการสำเร็จโทษไปซะหนึ่ง

นั่นแค่เบาะๆ นะ ก็ครั้งแรกนี่เนอะ
    จะตะบี้ตะบันอะไรมากมาย
    มันก็คงจะไม่ดีดูไม่งามอ่ะค่ะ
    เดี๋ยวไก่ตื่นหมด ต้องค่อยเป็นค่อยไปน่ะแหละ

หลังจากที่จูงมือกันออกมาจากที่นั่นแล้ว
    เราทั้งสองก็รู้สึกว่า ตัวเบาหวิว อารมณ์ลั่ลลั้ลลาทั้งคู่

นี่เป็นประสบการณ์ครั้งแรกของเราจริงๆ นะ

หลังจากนั้นก็มีครั้งต่อๆ มาด้วยความ แฮ้ปปี้ค่ะ

เรื่องครั้งแรกของเราก็มีด้วยประการฉะนี้ค่ะ

ชะ อุ๊ย!!!!! เราเข้ามาตอบตรงกระทู้นะเนี่ย
    อย่าคิด เป็นอื่นไปเน้อ
    คริ..คริ..คริ..คริ..

เพิ่มนิดนึง
    เม้าท์ยาวเลย ลืมบอกเลยว่า พัดดำค่ะ

ขอโทษทีค่ะ ขอเข้ามาจัดคำ+ประโยคใหม่ อีกทีละกันนะคะ
    พอดีว่า เมื่อคืนวานใช้ O2 พิมพ์ มันเว้นวรรคกระท่อนกระแท่นเหลือเกิ๊น

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

0/5
    แหมคุณ apretty ตอบซะ 2 แง่ 2 ง่ามเชียว 555 ตลกดี

ส่วนเราซื้อ LV ครั้งแรกก็เมื่อตอนเรียนมหาวิทยาลัย ปี 2 ค่ะ น่าจะอายุ 18 จำได้ว่าไปกับเพื่อน ๆ ซื้อที่เพนนินซูล่า อ่ะ ฮา รู้วัยเลยน่ะซิ 555 ใบแรกที่ซื้อคือ ขนมจีบลายไม้น้ำตาล ฮิตมากตอนนั้นอ่ะ กับ กระเป๋าตังลายโมโนแกรมแบบ 3 การ์ดจ๊ะ ซื้อมาจากการเก็บเงินด้วยการเล่นแชร์ อิ ๆๆๆ

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านหัวข้อของ จขกท ว่าน่าสงสัยแล้ว อ่าน comment คุณ apretty น่าสงสัยกว่า อิอิอิ

ใบแรกก็เป๋าเงินลายไม้เลยครับ สีแดง (มรดกของพี่สาว)

ซื้อเอง LV Mono ที่เอาไว้ใส่เครื่องเขียน ทรงกลมๆๆยาวๆๆ จำชื่อรุ่นไมได้แล้ว ตอนเข้ามหาลัยปี 1 ครับซื้อที่ เพนนิน ส่วนอายุจำไม่ได้แระ ....คงไม่นานมานี้มั้ง คิคิคิคิ (เหมือนจำได้ว่าเมื่อวาน)
    i love NISSAN MARCH

0/5
    Quote Originally Posted by apretty View Post
    เรื่องของ เรามันนานมาก แล้วอ่ะ ค่ะ

ตอนนั้น เรายังวัยรุ่นอยู่ เรา เรียนอยู่ปีสามอ่ะ ค่ะ
    ็ด้วยความอยากลอง อยากรู้ เรากับ แฟน เราก็ เลยชวนกัน ไป
    เชื่อมั๊ย เพื่อน พอ เข้า ไปนะ แบบว่าตื่น เต้น ตื่นตา ตื่น ใจมากมาย
    มัน เป็นสิ่งที่ เรา ไม่คิดว่า เราจะ ได้มีประ สบการณ์ อย่างนี้
    จะ สัมผัสมัน ได้ เร็วขนาดนี้

แล้ว แฟน เรา เขาก็ตาม ใจ เราด้วยอ่ะ
    "ตาม ใจจ้ะ ที่รัก" แฟน เรากระ ซิบข้างหู

พอ เรา ได้ยิน เท่านั้น เหละ เพื่อนๆ เชื่อ ไหมว่า เราก็จู่ โจม รวบรัด รวบหัวรวบหาง แบบ ไม่ต้องพูดพรำ ่ทำ เพลง ให้ เสีย เวล่ำ เวลา
    จัดการสำ เร็จ โทษ ไปซะ หนึ่ง

นั่น แค่ เบาะ ๆ นะ ก็ครั้ง แรกนี่ เนอะ
    จะ ตะ บี้ตะ บัน อะ ไรมากมาย
    มันก็คงจะ ไม่ดี ดู ไม่งามอ่ะ ค่ะ
    เดี๋ยว ไก่ตื่นหมด ต้องค่อย เป็นค่อย ไปน่ะ แหละ

หลังจากที่จูงมือกันออกมาจากที่นั่น แล้ว
    เราทั้งสองก็รู้สึกว่า ตัว เบาหวิว อารมณ์ ลั่ลลั้ลลาทั้งคู่

่นี่ เป็นประ สบการณ์ ครั้ง แรกของ เราจริงๆ นะ

หลังจากนั้น ก็มีครั้งต่อๆ มาด้วยความ แฮ้ปปี้ค่ะ

เรื่องครั้ง แรกของ เราก็มีด้วยประ การฉะ นี้ค่ะ

ชะ อุ๊ย!!!!! เรา เข้ามาตอบตรงกระ ทู้นะ เนี่ย
    อย่าคิด เป็นอื่น ไป เน้อ
    คริ..คริ..คริ..คริ..

เพิ่มนิดนึง
    เม้าท์ยาวเลย ลืมบอกเลยว่า พัดดำค่ะ
    ว่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่า

5555555555555555 ขำจัง อิอิ ตอบได้ตืนตาตื่นใจมากคะ
    รักคัก...แม่แค้

@!@**"...HiSo ดิบๆๆ...."**@!@

อยากจะเป็น ดาราแห่งท้องทุ่ง
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

Talking

Quote Originally Posted by beepritty View Post
    ว่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่า

5555555555555555 ขำ จัง อิอิ ตอบ ได้ตืนตาตื่น ใจมากคะ
    ก็คุณ beepritty จั่วหัวกระทู้ไว้ซะขนาดนั้น
    แล้ว apretty จะน้อยกว่านี้ได้ไงคะ

555555555++++++++

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

0/5

Smile ครั้งแรก...

- LV เซ็ทแรก เป็น Soufflot เข้าชุดกันกับกระเป๋าสตางค์ Elise - Epi สีเขียว
    ได้เป็นของขวัญก่อนเข้ามหาลัยจากคุณพ่อคุณแม่ค่ะ

(ผ่านมาหลายๆๆๆๆๆๆปี -รู้แค่หลายก็พอเนอะ บอกจำนวนปีไปเดี๋ยวตกใจกันหมด อิอิ- Soufflot ยังใช้ได้สวยงามดี แต่กระเป๋าตังเก็บเข้ากรุไปแล้วจ้าา)

- ครั้งแรกที่ควักกระเป๋าจ่ายเอง ก็ตอนที่ทำงานได้ครบ 1 ปี....เอาเงินเก็บก้อนแรกมาถอย Azur 1 เซ็ทซะ.....

- เข้าร้าน LV ครั้งแรก เหมือนจะเป็นตอนสมัยมัธยมต้น รู้แต่ตามคุณแม่ไปชมๆเชยๆ ช่วยเค้าเลือกไปปีละหลายหนเลย

เอ่อ.......ตกลงว่า ทาส LV นี่เค้าสืบต่อทางสายเลือดใช่ป่ะ 5555

0/5

Wink

:+:+: ใบแรกเป็นกระเป๋าเป้ คุณพ่อ+คุณแม่ไปเที่ยวอังกฤษ แล้วซื้อมาฝากค่ะ เรียนอยู่ปีสอง
    ตอนนี้ก็ยังอยู่ แต่ค่อนข้างสมบุกสมบันพอสมควร อิอิ

:+:+: ซื้อเองครั้งแรก.. อืมมม คิดนานหน่อย เพราะเกาะคุณพ่อ+คุณแม่ตลอด 555+ เพิ่งไม่นานมานี้เองค่ะ เป็น Speedy Minilin 30

:+:+: เข้าช๊อปครั้งแรกช่วงปีสี่ค่ะ ไปเที่ยวแล้วช่วยคุณแม่เลือกกระเป๋าค่ะ (ตอนนั้นเลยทำให้อยากได้เพิ่มอีก) แต่ยังบ่จี๊เน้อออ

ถ้าถามว่าครั้งสุดท้าย เมื่อไรจะตอบยากกว่านี้เนอะ อิอิ
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

mixed8411's Avatar
    mixed8411 is offline Trusted Member
    0/5
    โอยอ่านแล้วใจสั่น

ที่แท้ก็พัดดำนี่เอ้งงง

0/5
    Quote Originally Posted by apretty View Post
    เรื่องของ เรามันนานมาก แล้วอ่ะ ค่ะ

ตอนนั้น เรายังวัยรุ่นอยู่ เรา เรียนอยู่ปีสามอ่ะ ค่ะ
    ็ด้วยความอยากลอง อยากรู้ เรากับ แฟน เราก็ เลยชวนกัน ไป
    เชื่อมั๊ย เพื่อน พอ เข้า ไปนะ ...............

K.apretty ตอบเม้นท์น่ารักมากคะ เพิ่งไปอ่านอีกห้องหนึ่ง ก็เรียก คุณบีจุด คิดได้นะคะ 5555

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook