Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: มีปัญหาเรื่องสิวอุดตัน

benzjie is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

มีปัญหาเรื่องสิวอุดตัน

เป็นคนหน้ามันแล้วก็มีสิวอุดตันด้วยครับ โดยส่วนตัวก็หาหมออยู่แล้วที่m&tแต่แบบหามาตั้งนานแล้วก็ไม่หายสักที เลยจะเลิกหาหมอแล้วมาซื้อพวกเครื่องสำอางค์ใช้

มีมองๆของphilososhpyไว้ มีใครเคยใช้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

หรือของแบรนด์อื่นก็ได้ แบบสำหรับผิวมัน มีสิว

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อก่อนผมก็เป็นครับ...หน้ามันมาก เลยทําให้เกิดสิว..เพราะไขมันอุดตันที่ใบหน้า...รักษามามาก ทั้งใช้ยา-ครีม ก็ไม่หาย...

เลยได้ยา ผีบอกครับ.....

ก็ได้จากผู่เฒ่า ผู้แก่...บอกมา ให้ใช้ ผ้าถุงของแม่เราเอง หรือกาวเกงของแม่เรา (ที่ใส่แล้วนะครับ) เอามาเช็ดหน้า บริเวณที่เป็นสิว... มันก็น่าเหลือเชื่อครับ...ปรากฎว่าหายจริงๆ...และทุกวันนี้ไม่มีขึ้นอีกเลย.

อันนี้แล้วแต่ดุลยพินิจของเพื่อนๆสมาชิกนะครับ....แต่สําหรับผม ผมทําตามแบบโบราณ มันก็ไม่มีสิวอีกจนทุกวันนี้ครับ.

(ต้องแอบ...เอามาเช็ดนะครับ อย่าบอกให้ท่านรู้ เดี๋ยวไม่ ขลัง)

ลองดูไม่เสียหาย...และไม่มีอันตราย.

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

F | u f f y |3 u n ~*'s Avatar
    F | u f f y |3 u n ~* is offline Trusted Member
    0/5
    ส่วนตัวแนะนำ BHA พอลล่าช๊อยส์ค่ะ

สิวอุดตันหายไป วิ้วว ~

* ลองไป Search รายละเอียด จาก ห้องแป้ง ณ พันทิบ นะคะ

^^
    Life is like a box of chocolates *

0/5
    ที่ห้อง beauty secret ค่ะมีคำตอบมีปํญหาอะไรสอบถามได้ค่ะ สิวอุดตันเห็นสาวๆในห้องนั้นเค้าก็ใช้ป้าพอลล่าเหมือนกันค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

คิดดี ทำดี เชื่อในสิ่งที่ดีๆ

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ป้าพอลล่า BHA2% ค่ะ
    สิวอุดตันที่เคยมีเยอะแยะ หายไปเลย

0/5
    บีว่า ไปเลเซอ เอาสิวอุดตันออก หายไปเลยในพริบตา ไม่มีรอยด้วย แต่ไม่ป้องกันให้เกิดใหม่นะคะ

แล้วก็เปลี่ยนเครื่องสำอางคะ แห่ๆๆๆ
    รักคัก...แม่แค้

@!@**"...HiSo ดิบๆๆ...."**@!@

อยากจะเป็น ดาราแห่งท้องทุ่ง

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ขัดผิวด้วย BHA 2% ของ Paula's Choice โลดค่ะ (จริงๆไม่ได้ใช้แรงขัดแต่ออกลักษณะ chemical exfoliation)
    สำหรับเรื่องรอยด่างดำจากสิวก็ใช้ AHA 8%
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5
    เรื่องนี้ ย่าเราเคยเล่าให้ฟัง...........

ย่าบอกว่า แกเอาผ้าขาวม้าพ่อ มาเช็ดแบบว่าอย่าให้เจ้าของรู้

ตอนแรกเราก้ไม่เชื่อ พอได้รู้จาก จขกท.แล้วอืมน่าเชื่อ

เดี่ยวว่าจะลองดูบ้าง 555+

TimSum......

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    เมื่อก่อนผมก็เป็นครับ...หน้ามันมาก เลยทําให้เกิดสิว..เพราะไขมันอุดตันที่ใบหน้า...รักษามามาก ทั้งใช้ยา-ครีม ก็ไม่หาย...

เลยได้ยา ผีบอกครับ.....

ก็ได้จากผู่เฒ่า ผู้แก่...บอกมา ให้ใช้ ผ้าถุงของแม่เราเอง หรือกาวเกงของแม่เรา (ที่ใส่แล้วนะครับ) เอามาเช็ดหน้า บริเวณที่เป็นสิว... มันก็น่าเหลือเชื่อครับ...ปรากฎว่าหายจริงๆ...และทุกวันนี้ไม่มีขึ้นอีกเลย.

อันนี้แล้วแต่ดุลยพินิจของเพื่อนๆสมาชิกนะครับ....แต่สําหรับผม ผมทําตามแบบโบราณ มันก็ไม่มีสิวอีกจนทุกวันนี้ครับ.

(ต้องแอบ...เอามาเช็ดนะครับ อย่าบอกให้ท่านรู้ เดี๋ยวไม่ ขลัง)

ลองดูไม่เสียหาย...และไม่มีอันตราย.

ความรู้ใหม่ อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

Comments from Facebook