Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 18 of 18

Thread: มีใครทำเลเซอร์ เช่นพวก YAG, IPL ที่ไหนราคาไม่แพงมาก ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5
    เรายังไม่เคยทำเลย แค่แอบเล็งๆ

แต่ส่งสามีไปทำก่อนแล้วเพราะเขามีกระที่หน้า
    ซื้อคอร์ส IPL ที่ PAN ค่ะ
    ไปทำมาครั้งแรก หน้าขาวใสอย่างเห็นได้ชัดมากเลยค่ะ
    แต่พอครั้งหลังต่อๆ มา ก็เริ่มไม่ค่อยเห็นความเปลี่ยนแปลงค่ะ
    เพราะไม่ค่อยเห็นความแตกต่างจากทำครั้งแรกสักเท่าไหร่
    ตอนนี้เลยพักก่อน

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

------------------------

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by narumon View Post
    สนใจด้วยค่ะ
    ไม่ทราบว่าสถาบันโรคผิวหนังอยู่ที่ไหนคะ
    ขอบคุณค่ะ
    Quote Originally Posted by Ryu View Post
    สถาบันโรคผิวหนังช่ายที่อยู่แถวๆโรงพยาบาลราชวิถี ตรงแถวๆๆเสาวรีย์ป่าวอะ เคยขับรถผ่านๆๆ

ใช่ค่ะ อยู่ถัดจากโรงพยาบาลราชวิถี ติดกับ โรงพยาบาลเด็กค่ะ

เคยทำ IPL ประมาณ 1,200 , Gental Yag ประมาณ 1500 --> อันนี้เจ็บค่ะ เคยทำ ตั้งแต่ปี 08 ปีกว่า ๆ แล้วค่ะ หมอบอกเครื่องมืออันนี้ทำจั๊กกูแร้ได้ด้วยค่ะ กำจัดขนอ่ะ

ยังไงลองเช็คราคาดูอีกทีค่ะ แต่ไปครั้งแรกอาจจะเซ็งค่ะ เพราะคิวยาว แต่ถ้าได้นัดครั้งแรกแล้ว ต่อไปก็ง่ายแล้วค่ะ พอนัดครั้งต่อไปก็ตรงไปชั้น 4 ได้เลย
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    ตอบคุณ จขกท. ค๊าาา
    หลักการพื้นฐานของการดูแลผิวพรรณมี3อย่างค่ะ คือ..
    1.บำรุง (การให้อาหารผิวต่างๆ เช่น ครีมบำรุงต่างๆ)
    2.ปรับสภาพ (ครีมที่ช่วยผลัดเซลล์ผิว หรือการลดการทำงานของเม็ดสี)

3.กันแดด (เพื่อป้องกันผิวคล้ำขึ้นและกันฝ้า กระ จุดด่างดำ)
    แล้วค่อยเสริมการทำหัตถการอื่นๆเสริมเช่น Ionto, Phono Laser, etc.

ถ้าหากว่าผิวหน้าไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก อาจไปทำ IontoหรือPhono อาทิตย์ละหนก็ได้ค่ะ ราคาไม่แพงมาก คือ 200-300บาท/ครั้ง .. หัตถการที่ว่านี้จะเป็นการใช้เครื่องมือผลักยาหรือวิตามิน เข้าสู่ผิวได้ลึกขึ้น
    ข้อดีคือ ราคาไม่แพง
    ข้อเสียคือ ต้องใช้เวลาสักพัก หากหน้าเป็นผื่นก็จะทำไม่ได้

ส่วนพวกลำแสงต่างๆ เช่น IPL หรือ Yag, Laser ต่างๆ จะเป็นการส่งคลื่น/ลำแสงเข้าไปกระตุ้นคอลลาเจน รายละเอียดแตกต่างกันไปตามเครื่องค่ะ เช่น
    IPL เป็นลำแสง ทำได้หลายอย่าง (ราคาก็ต่างกันนะคะ) คือ
    - ช่วยเรื่องกระตุ้น collagen ทำให้หน้าใส
    - ช่วยเรื่องกระตุ้นคอลลาเจน,หน้าใส.และยกกระชับผิวพร้อมๆกันในการทำ1ครั้ง
    - กำจัดขน
    - กำจัดกระตื้น

Yag หรือ Laser ต่างๆ
    เจ้าพวกนี้จะต่างจาก IPL คือนวัตกรรมที่สูงขึ้น ในการปล่อยพลังงานก็ทำได้ลึกกว่าIPL แน่นอนค่ะว่าราคาก็จะแพงกว่าด้วย 555+
    เหมาะกับคนที่อยากกระตุ้นคอลลาเจนเพื่อหน้าใส ลดเลือนริ้วรอย หรือกำจัดกระลึก ที่เห็นเป็นปื้นๆ ดวงใหญ่ๆ

ราคาที่ต่างกันจะต่างกันมีหลายปัจจัยค๊า เพราะ...
    - เครื่องมือ มาจากหลายแหล่ง เช่น เกาหลี จีน อิตาลี
    - น้ำยา ครีมต่างๆ ว่ามีความเข้มข้น ต่างกันมากน้อย

ส่วนที่บอกว่าหน้าบางลง อาจจะเป็นเพราะว่าก่อนทำอะไรทั้งหลาย เค้าจะมีการทาพวก AHA กรดผลไม้ต่างๆ เพื่อผลัดเซลล์ผิวเก่า (จำพวกขี้ไคลต่างๆ) เพื่อให้วิตามินซึมลงสู่ผิวได้ดีขึ้น
    เลยดูเหมือนว่าผิวบางลงเวลาตากแดด

ให้ข้อมูลเยอะเลย จะได้มีข้อมูลเยอะๆ ก่อนไปทำการดูแลผิวน๊าาาา

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

0/5
    ขอฟังสาระดีๆด้วยค่ะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5

ว่าด้วยเรื่อง NdYag ต่อ

มาให้ info ต่อค่ะ
    เจ้าเครื่องNdYag นี้ทำได้หลายอย่างเลยตั้งแต่
    Depigกำจัดกระ
    Rejuกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนเพื่อลดเลือนริ้วรอย
    ลบรอยสัก
    ทำปาก/หัวนมสีชมพู
    แก้ศอก/เข่าดำ

เดี๋ยวนี้จะมีเครื่องมือใหม่ๆออกมามากมาย สารพัดรูปแบบ อย่างที่เคยได้ยินกัน อย่าง Fraxel, Thermage, Q-Switch NdYag, Medlite C6 เยอะแยะไปหมดค่ะ .. ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับปัญหาและกะตังค์ในกระเป๋าค๊าาาาา

เจ้าพวกเครื่องมือ Hi-End เหล่านี้ทำบ่อยไปก็ไม่ค่อยดีนะคะ ความเหมาะสมที่ควรจะทำคือ อย่างมาก2อาทิตย์/1ครั้ง หรือเดือนละหนก็พอค่ะ และจะให้ดีอะไรที่เป็นเครื่องมือใหญ่ๆควรจะให้แพทย์ทำค่ะ เพราะต้องมีการคำนวณค่าพลังงานในการตั้งค่าก่อนทำ

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

0/5

Siam Laser

Price at Siam Laser (Central Ladprao) ka

Promotion price for this month only ka.. I am going there this afternoon ka!
    ipl - 10 times/18,000b
    Yag - 10 times/18,000b
    underarm hair removal laser - 8 times/8500b

Price is about right for me ka
    Men will always be mad, and those that think they can cure them are the maddest of them all.
    -- Voltaire

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    มารอฟังครับ ไม่เคยยิงเลเซอร์ตัวนี้ ^^
    พออ่านแล้วรู้สึกน่าสนใจมากๆ ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล
    ^^Love city glow *deLaCour

0/5

Re: มีใครทำเลเซอร์ เช่นพวก YAG, IPL ที่ไหนราคาไม่แพงมาก ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เอาแบบนี้ เดี๋ยวสรุปให้คร่าวๆค่ะ
    จากคนที่เคยมีประสบการณ์ ชอกช้ำ จากการกเป็นเหยื่อของ ipl

เพราะว่า เคยไปเข้าคอร์ส ที่มันเอาเครื่องหลอกๆ จากจีนมาฉายให้ แย่มากๆค่ะ
    พอศึกาาไปสักพัก เราเข้าใจว่า ต้องเช็คกับกรมพัฒนาอุตสาหกรรม และการค้า และ อย. ให้ดีก่อน เวลาจะไปใช้งาน เพราะการขึ้นทะเบียน มันสามารถขึ้นแบบเลี่ยงๆได้ แนะนำให้เลือก ipl ของแท้ๆ ไปเลย หรือซื้อเครื่องดีๆ เดี๋ยวนี้ราคาไม่แพงใช้ที่บ้านได้ชิวๆ

ระวังของหลอกจากจีน เห็นในเน็ตเยอะเลย จะซื้อ ศึกษาดีๆก่อน ถ้าที่ไหนไม่มีหน้าร้าน แบบนั้นพร้อมโกย ให้ระวัง
    สาวบ้าสวย ว่างๆหมักผิวด้วยกิวี่สดๆ เพลินจร้า > บล๊อกเรา

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook