Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: >>ช่วยด้วยค่ะเพื่อนโดนจับของอยู่ที่ต.ม.<<

kaiyangwhan is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ศุลกากรจ้ะ ไม่ใช่ ตม.(ตรวจคนเข้าเมือง)
    ตม.มีหน้าที่ตรวจคนเข้าเมืองนะคะ ไม่ใช่ตรวจของ
    กรุณาแก้ให้ถูกด้วยค่ะ

0/5

Wink

ที่จขกท. บอก ไม่ใช่ ตม.ค่ะ แต่เป็นศุลกากร อยากจะบอกว่า
    การทำงานของ ศก.ที่ แอร์พอร์ต เค้ามี 4พลัด แต่ละพลัด ก็มีมาตรฐานต่างกัน
    บางพลัดปรับมาก บางพลัดปรับน้อย แล้วแต่ดวงค่ะ
    คือน้าเราก็เป็นสารวัตรอยู่ ที่นั่น แต่มะรู้จะช่วยยังไง
    เพราะถ้าไม่ใชพลัดที่น้าเราทำอยู่ ก็ลำบากอะค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by kaew_kv View Post
    สรุปแล้วเค้าจะเอา 20,000 ค่ะ เพื่อนไม่มี เค้าก็เลยยึดของแล้วลิตส์รายการ แล้วค่อยกลับไปเอาค่ะ
    จริงๆ แล้วถ้าจะปรับก็ให้นะคะสักสี่ห้าพัน แต่เงินขนาดนั้นมันหน้าเลือดเกินไปค่ะ เฮ้อ
    น่าเห็นใจจังเลย เป็นกำลังใจให้นะคะ พวกคนแบบนี้ไม่มีทางเจริญ
    สู้ๆๆคะ

kaew_kv's Avatar
    kaew_kv is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกค.ห.นะคะ ขอแก้นะคะไม่ใช่ตม.ค่ะ เป็นศุลกากรค่ะ เพื่อนให้เค้ายึดของไปค่ะ เค้าบอกว่าจริงๆแล้ว
    จะไม่ยึดของหรอก แต่ขอ 20,000 ยึกยักไม่ยอมจ่าย -*- เพื่อนบอกว่าเค้าไม่ได้ไม่ยอมจ่าย แต่คิดว่ามันเกิน
    ไป ก็เลยให้เค้ายึดไป แต่ตอนนี้ไปเอาออกมาแล้วค่ะ ให้คนข้างในเอาออกให้ ไม่เสียสักบาทเลย เพื่อนบอกว่า
    จะให้ 6,000 ตั้งแต่แรกไม่ยอมเอา ทีนี้ไม่ได้สักบาทเลย

ไหนๆ ก็ไหนๆแล้วมีเรื่องจะเล่าให้ฟังค่ะ เพื่อนคนนึ้เมื่อตอนต้นปีเค้ากลับมาเมืองไทยแล้วโดนคนที่ศุลกากรขโมย
    ของค่ะ เป็นนาฬิกาเรือนเป็นแสนเลยค่ะ (เพื่อนเค้าเห็นค่ะว่าคนที่ขโมยเค้าเอาไป) เพื่อนก็เลยไปแจ้งความ แล้วมี
    มาไกล่เกลี่ยว่าขอร้องไม่ให้เอาเรื่อง เพื่อนเลยไม่เอาเรื่องค่ะ เพื่อนยังบ่นเสียดายเลยว่าตอนนั้นน่าจะเอาเรื่อง

ใครที่เดินทางกลับมาแล้วโดนตรวจระวังด้วยนะคะ พวกนี้มือไวมาก เฮ้อออออ
    Every Day @ SBN

0/5
    Quote Originally Posted by kookhae View Post
    สงสัยคะ..ว่าอย่างตุ๊กตา
    เอาใส่เป๋าเดินทางไม่ได้เหรอคะ..ทำไมต้องหิ้วมาละคะ
    (ไม่เคยอะคะ..เลยสงสัย)8-O8-O
    ใส่กระเป๋าเดินทางแล้วถ้าขาออก เขา xrey ดูตรวจพบว่าเป็นอะไร
    เขาก็ให้เปิดกระเป๋า ค่ะ
    เคยโดนเหมือนกันค่ะ...
    ไปเกาหลีกับ มหาวิทยาลัย
    ซื้อ skinfood มาเยอะมาก (เป็นของฝากซื้อทั้งนั้น)
    แล้วแยกใส่กระเป๋าเดินทางหมดเลย เอาซ่อน เอาผ้าห่อ
    โดนให้เปิดกระเป๋า ตรวจทุกซอก โดนไป 30% ของราคาที่ซื้อ (ดูจากใบเสร็จ)
    เท่านั้นแหละค่ะ...ร้องให้ปี่แตกเลย....
    เลยคุยกับเขาว่าเรามีหนังสือดูงานของทางมหาวิทยาลัยและเป็นของฝากซื้อทั้งนั้น
    เช็ค passport ก็เดินทางไม่บ่อย...เลยรอดมาราวปาฏิหารย์
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    เห็นคนโดนกัน เกือบทุกครั้ง ตอนออกมาเหมือนกันค่ะ มีเพื่อนครอบครัวเป็น ข้าราชการระดับสูง หรือทหาร มีคนเข้ามารับ กระเป๋าเยอะมากกกกก ไม่โดนเลย แต่เราโดนทุกรอบ แต่ไม่มีอะไรเพราะใหญ่แต่กระเป๋า แต่ไม่มีของ บางคนก้อพูดจาไม่น่ารักเลย แต่ก้อมีบางคนที่น่ารักเหมือนกันค่ะ

pichyko is offline Trusted Member
    0/5

ช่วยกันแก้ไขด้วย

custom ไม่ใช่ตม.นะคะ อย่าเข้าใจผิด พอดีแฟนเป็นตำรวจทำงานตม.คะ ไม่เกี่ยวกัน

0/5

Talking

ทำไมไม่แกะออกจากห่อ .... - -" เราเอากระเป๋ามาตั้ง 4 ใบ โทรศัพท์อีก 2 เครื่องสำอางอีกเพียบ ไม่เคยโดนค่ะ
    ʎɐqǝ uo pɹɐoqʎǝʞ ɐ ʎnq ı ǝɯıʇ ʇsɐן ǝɥʇ sı sıɥʇ

0/5
    ที่ตัวเองเจอนะคะ

หลังจากผ่านต.ม.เข้าประเทศ
    และจุดรับสินค้าของking powerแล้ว
    ก่อนออกจะเจอเจ้าหน้าที่ศุลกากรหลายคนพร้อมด้วยเครื่องx-ray กระเป๋า
    ผู้โดยสารเกือบทุกคนจะถูกให้เอากระเป๋าทุกๆใบที่มีเข้าเครื่องx-ray
    เราเจอขอเปิดกระเป๋าเหมือนกัน
    แต่คุณสามีพอคุยได้เลยรอดตัวไป

คิดว่าจะไปถอยนาฬิกาใหม่เร็วๆนี้
    ว่าจะใส่เข้ามาเลย และใส่เสื้อแขนยาวปิดทับไม่ให้เห็นนาฬิกา
    ขาไปจะไม่ใส่นาฬิกาไปค่ะ(ใช้ดูเวลาจากโทรศัพท์มือถือ)

กล่องใส่นาฬิกาจะส่งไปรษณีย์ตามมาทีหลัง อาจจะเสียภาษีบ้างแต่ไม่เยอะค่ะเพราะเป็นแค่กล่อง
    ใบรับประกันต่างๆจะใส่ซองรวมกับเอกสารท่องเที่ยวหรือกระดาษอื่นๆ

ไม่รู้จะสำเร็จไม๊
    ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

0/5
    อ่านแล้วกลัวเลยเรา ตอนนี้กำลังจะกลับบ้านเดือนกันยา เพื่อนๆฝากซื้อ LM และรวมของตัวเองด้วยเป็น 6 ใบ แต่เรากลับกัน 3 คน ก็ว่าจะแยกแบ่งกันขนคนละ 2 ใบ เพื่อนๆที่มีประสบการณ์โดนเรียกตรวจคิดว่าไงคะ เราจะโดนภาษีมะ หรือมีวิธีไหนช่วยแนะนำทีคะ

ขอโทษคุณเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ ที่เข้ามาโพสถาม
    เกิดมามีกรรม "ตัวดำ" เสือก....สวย

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook