ฝาชีของโอ๋เค้ากำลัง plan trip ไป Maldives คะ (ว่าแล้วว่าทำไมเราสะกดแปลกๆ ที่แท้ตกตัว s นี่เอง อายจัง...)

แล้วเกิดอาการงงกันขึ้นมาว่าช่วงเดือนไหนของปีจะเป็นช่วงดีที่สุดของการเที่ยวที่นี่คะ

เพราะแบบว่าโอ๋จำได้ว่า (หรือจำแบบมั่วๆก้อไม่รู้) เป็นเดือน ธันวา-มกรา

แต่เพื่อนฝาชีที่เพิ่งไปมาบอกว่า กุมภา

เลยไม่รู้จะเลือกช่วงไหนดีคะ งง

ฝาชีเลยบังคับมาให้ตั้งกระทู้ถามหาคนที่รู้คำตอบคะ

ขอคนที่มีความรู้ช่วยตอบให้หน่อยคะ

จะได้รู้ว่าจะไปปีใหม่หรือ วาเลนไทน์ดีคะ

มีเรื่องอยากจะบอก ตอนนี้ฝาชีมาถามเราว่า

ถ้าเราไม่อยู่บ้าน แล้วเค้าว่างไม่มีอะไรทำ

จะเข้ามาดู sbn แบบไม่มี login ได้ไหม จะอ่านอะไรได้บ้าง 55555555555

สงสัยอยากจะมาติด sbn แบบเรา คริคริคริ สมน้ำหน้า อยากว่าเราดีนัก 55555555555