Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 30

Thread: กรุณาคิดให้ดีก่อนใช้บริการส่งของกับบริษัทเอกชน

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เราคนนึงค่ะ
    ไม่เอาเลยค่ะส่งไปรษณีย์เอกชน
    เพราะเรากลัวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ที่จะเจอแบบนี้แหละค่ะ
    แถมเคยมีคนมาโพสว่าโดนแกะกล่องเอากระเป๋าไปใบนึงอีก
    เฮ้อออออออออ น่ากลัวจริงๆ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

pakka's Avatar
    pakka is offline Trusted Member
    0/5
    เราไม่รู้ว่าไปรษณีย์ที่อื่นเป็นอย่างงี๊มั้ย
    แต่ของเราอยู่ใกล้ ปณ.สันติสุข เดินไปแป๊ปเดียวถึง เค้าเปิดเสาร์ครึ่งวันเช้าด้วยนะคะ
    ลองถามแถวบ้านดูนะคะ เผื่อเค้าเปิดครึ่งวัน

ปล. อยากให้ลูกค้าเข้ามาอ่านกระทู้นี้จังค่ะเพราะบางท่านจะไม่ทราบว่า ขอให้ส่งเร็วแล้วเราต้องไปส่งไปรษณีย์เอกชนนี่ ราคามันสาหัสขนาดไหนเมื่อเทียบกับไปรษณีย์ปกติ
    Let's Rock our Life:

greenery2548's Avatar
    greenery2548 is offline Trusted Member
    0/5
    โดนเหมือนกัีนค่ะ แพงกว่าเยอะมาก ไม่ได้เร็วกว่าเลย แต่บางครั้งก็ต้องยอมเพื่อความสะดวก เพราะปณ หายากจัง เ้ค้าเป็น franchise เลยนะคะ แต่ไม่ทราบว่ามีราคาควบคุมหรือเปล่า ของเคยส่ง 22 บาท เจอเข้าไป 80 เศร้า...

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    จะบอกว่า แล้วแต่เจ้าด้วยค่ะ.....เราอ่ะ ส่งเอกชนประจำ..
    บางทีโดนต่อแรง ๆ แล้วต่อค่าส่งด้วยนี่จะจี๊ดมาก..เพราะเราส่งแพงจริง ๆ

เจ้าที่คุณบอกมานี่แพงสุดเลยค่ะ
    เคยส่ง EMS ค่ากล่อง 47 บาท + ค่าส่ง 77 บาท + ค่าบริการ 70 บาท +ค่าแพคกิ้ง 25 บาท
    = 219 บาท

แพงมากกกกก ตอนหลังถ้าจำเป็นต้องใช้บริการจริงๆ ก็จะใช้กล่องแพคไปเอง
    ก็เหลือ 147บาท
    (บางทีเจอลูกค้าที่เค้าไม่สะดวกรับของวันนั้นวันนี้ เค้าจะประมาณบอกอยากให้ถึงวันไหน แล้วถ้าบังเอิญวันนั้นเราอยู่ใกล้เจ้านี้ ก็ต้องใช้บริการ เพราะอยากให้ลูกค้าได้ของตามนัดน่ะค่ะ )

เจ้าอื่น ๆ resonable กว่านี้ ก็จะเป็น รวม ๆแบบเดียวกะข้างบน
    แล้วประมาณ 140-160 เราก็โอเคน่ะค่ะ

หรือถ้ามีกล่องไปเอง ก้ม่ค่าบริการ EMS ประมาณ 40-50 บาท เราโอเคนะคะ

เทียบกับถ้าไปส่งเองปณ.ค่ากล่องค่าส่งไม่เกิน ร้อยบาทน่ะค่ะ
    ก็ไม่มีเวลาไปอยุ่ดี

บางทีส่งลงทะเบียน ของไม่กี่ร้อย
    ซึ่งเราเสียค่าส่งตก 36-55 บาทเหมือนกัน
    แต่เราก็ขอค่าส่งแค่ 30 ซึ่งเราก็ออกให้และส่งลงทะเบียนทุกครั้งอยู่แล้ว

บางทีขายของ 250 เจอต่อ 100 นึงรวมส่งนี่เครียดเลยนะ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5
    เคยโดนมาแล้วค่ะกับเอกชนเนี่ยเข็ดเลย บางทีคุยกับลูกค้าก่อนเลยว่าโอนมาช่วงนี้ส่งให้ทันถ้าไม่ทันขอเลื่อนส่งเป็นวันจันทร์เลยค่ะ แต่ของเราก็โชคดีที่ไปรษณีมีเปิดวันเสาร์ครึ่งวันค่ะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

Cool แม่ ทุกสถาบัน

ไม่เคยใช้บริการเอกชนเลยครับ และก็ไม่เคยรู้เลยว่าราคาโหดกว่ารัฐมากๆ

ขอบคุณ จขกท ที่มาบอกถึงราคาและบริการที่ส่วนทางน่ะครับ

จะได้ไม่ไปใกล้หรือเฉียดสถานที่แห่งนี้ตามเคย เหอะๆ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

hdogillusive's Avatar
    hdogillusive is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาให้ข้อมูลนะคับ ถ้าเสาร์อาทิตย์จะส่งของ ไปส่งที่ไปรษณีย์สาขาเซ็นทรัลเวิล์ดได้นะคับ เค้าเปิดเสาร์อาทิตย์ด้วย 10 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่ม อยุ่ชั้นใต้ดินตรงบันไดเลื่อนหน้าอิเซตันคับ
    ...............................................................................

..........LVoe LVoe LVoe..........

จำไว้ให้มั่น "SBN ก่อตั้งขึ้นมาเพื่อซื้อขายแลกเปลี่ยนกระเป๋าแบรนด์เนมในราคากันเองแบบพี่น้อง ไม่ได้มีจุดประสงค์ให้มีการซื้อขายเพื่อเชิงพาณิชย์"

JaYLeK's Avatar
    JaYLeK is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by hdogillusive View Post
    เข้ามาให้ข้อมูลนะคับ ถ้าเสาร์อาทิตย์จะส่งของ ไปส่งที่ไปรษณีย์สาขาเซ็นทรัลเวิล์ดได้นะคับ เค้าเปิดเสาร์อาทิตย์ด้วย 10 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่ม อยุ่ชั้นใต้ดินตรงบันไดเลื่อนหน้าอิเซตันคับ

แนะนำเลยค่ะที่ Centralworld ส่งแบบลงทะเบียนวันเสาร์ช่วงหัวค่ำด้วยนะคะ วันจันทร์ในกทม. ได้รับแล้วค่ะ ที่นี่เร็วดีค่ะ ปกติไปรษรีญ์ของรัฐที่เปิดตามห้างจะช้าค่ะ

แต่ขอบอกว่าอย่าส่งที่ Seacon นะคะแย่มากช้ามากๆ เลยค่ะ
    JaYLeK

E-mail : jay.jaruwan@gmail.com

Tel : 081-408-0310

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Lightbulb

ใช่ค่ะ แพงมากๆ แต่บางทีก็ต้องใช้เพราะไม่สะดวกไปไปรษณีย์เอง เคยโดนไป 190 บาท ส่งแบบ EMS ซึ่งถ้าเป็นไปรษณีย์คิดประมาณ 62 บาท... แล้วก็เคยส่งกับไปรษณีย์เอกชน ส่งไปได้เลขที่ส่งมาเรียบร้อย แต่เค้าลืมเอาพัสดุของเราไปส่งที่ไปรษณีย์ เช็คในเน็ตยังไงก็ไม่มี ต้องโทรไปถามเค้าก็บอกแค่ ขอโทษลูกน้องเราลืมเอาไปส่งกล่องยังอยู่ที่ร้าน เซ็งเลยค่ะ

chompoo_panda's Avatar
    chompoo_panda is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นคนนึงที่จำเป็นต้องใช้บริการของไปรษณีย์เอกชนค่ะ เพราะว่าเลิกงานสองทุ่ม -*-

ที่ทำงาน กับที่บ้านก็ไกลจากไปรษณีย์ไทยพอสมควร เคยโดนค่าส่งครั้งนึง 120 บาท สินค้าราคา 250 ซีด...เลยค่ะ วันนั้นกลับบ้านเกือบไม่ถูก ^^"

เวลาจะส่งของ ก็จะแพคของเองทุกครั้งค่ะ ไปถึงแค่ชั่งน้ำหนักจ่ายเงินอย่างเดียว

ค่าใช้จ่ายอะไรที่พอเซฟได้ก็จะพยายามเซฟ

บางครั้งพนักงานจะจ่าหน้าซองให้ยังไม่เอาเลยค่ะ กลัวจะคิดค่าเขียนอีก 555 จิตตกอย่างแรง!!
    " A Smiling Face Doesn't Always Mean A Smiling Heart "

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook