Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 51

Thread: เบื่อ เซ็ง === >> H1N1

Warning Points:
    0/5

เบื่อ เซ็ง === >> H1N1

แบบว่าไม่มีอะไรทำเลยมาตั้งกระทู้ดีกว่า ^-^

ลูกชายคนเล็กนอนอยู่ รพ จ้า ด้วยสาเหตุมาจาก H1N1

เด็ก ๆ เป็นมากมาย ห้องเต็มกว่าจะได้ห้อง รอกันหลาย ชม

ช่วงนี่ โรงแรมเงียบ โรงพยาบาลคึกคัก ๕๕๕

เดี๋ยวมาใหม่นะ.......ได้เวลานางพยาบาลบุกห้อง

ภาพล่าสุด ๕๕๕

[SIGPIC][/SIGPIC]

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ขอให้น้องหายเร็วๆ นะคะเจ๊...

เนี่ย น้องชายเพื่อนหนู ไปเที่ยวเมืองจีน บังเอิ๊ญ มีคนที่ไปเที่ยวบินเดียวกัน เป็นหวัด ทางจีนเค้าเลยจับตรวจหมดทุกคนที่เดินทางไฟลท์นั้น ปรากฏว่ามีหลายคน ติดเชื้อ H1N1 ซะแล้ว น้องชายเพื่อนก็ดันติดไปด้วย เค้าไม่ให้เข้าเมืองเลยค่ะ แต่ให้ไปนอนโรงพยาบาลเลย บังคับให้นอน 7 วัน แล้วถึงจะปล่อยกลับเมืองไทย นี่ยังไม่ได้กลับเลยค่ะ ยังไม่ครบ 7 วัน...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    ขอให้น้องหายไวๆนะคะคุณ bandalee วันก่อนพาลูกไปฉีดวัคซีนที่สมิติเวชสุขุมวิทค่ะ คุณหมอบอกว่ามีทั้งเด็กและผู้ใหญ่เป็นกันเยอะมากจนต้องนอนรอห้องกันที่ ICU คือไม่ได้เป็นหนักนะคะ แต่ห้องธรรมดาเค้าเต็มเพราะคน admit ด้วยเชื้อนี้เยอะมากค่ะ

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ว ๆๆๆ in trend (ไม่อินก็ดีน๊า) หายไวไวนะคะ
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

KYO's Avatar
    KYO is offline Trusted Member
    0/5
    เจร๊ นู๋นอยด์แตกแล้วคะ สงสัยไม่ต้องไปไหนเลยแหง๋มๆ ขอให้ลูกชายหายไวๆ นะคะ
    สติแตกกก

"There's no reason to be the richest man in the cemetery. You can't do any business from there."...Colonel S

0/5
    แต๊งนะนู๋เหมียว มีสุข

ไม่แน่ใจว่าติดจากลาวป่าว ตอนหยุดยาว เจ๊ไปเที่ยวลาวมา ((ลาว กลุ่มเสี่ยงม๊ะ ๕๕๕))
    กลับมาถึง กทม พี่ชายตัวร้อน ไปหาหมอ ตรวจ ไม่เป็น สามวันก็ดีขึ้น

สามวันต่อมา คนเล็กเป็น ไปหาหมอทานยา อาการดีขึ้น

เมื่อวานพาคนเล็กไปสมัครเรียนเข้า กรุงเทพคริสเตียน ตื่นเช้ามามีไข้

เลยมา รพ ทำการตรวจกรอง สรุปว่าเป็นไข้หวัดอยู่ในกลุ่ม A (จะมีสองกลุ่ม A และ B)

ใครที่พบว่าเป็น A ร้อยละ 80 เป็น H1N1 ได้จ้า

หมอเลยแนะนำให้นอน รพ ทานยา ทามิฟู ง่ะ

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    ขอให้ลูกชายหายเร็วๆ สุขภาพแข็งแรงนะคะเจ๊................วันนี้ที่สวนจตุจักรทั้งฝรั่ง คนไทยใส่หน้ากากกันให้เพียบเลยยยยย

0/5
    อุ๊ย ซาบซึ้ง ๆๆ ขอบคุณกำลังใจจากทุกคนคะ

ตอนนี้น้องทานยา และหลับ นางพลาบาลกำลังเข้ามาเช็คไข้ ให้ยาคะ

รายงานชนิดติดขอบเตียง ๕๕๕๕๕๕๕

ส่วนอีแม่ ไม่มีไรทำ นั่ง แชท

ชั้นเดียวกันเด็กเป็น>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> เพียบบบบบบบ

0/5
    หายไวๆ นะครับ ถ้าไม่มีอาการหอบเหนื่อยมาก หรือทานไม่ได้เนี่ย

เดี๋ยวก็น่าจะดีขึ้นครับ บุญรักษาครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ประเทศไหนกลุ่มเสี่ยงรึเปล่าก็ไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ เครื่องบินนี่เสี่ยงแน่นอนค่ะ ตั้งกี่คนหายใจกันอยู่ในนั้นตั้งเป็นชั่วโมงๆ ตอนนี้เลี่ยงการขึ้นเครื่องบินได้ก็ดีเลยค่ะ

เมื่อวานไปดูละคร ที่โรงละครเค้าแจกหน้ากากด้วยล่ะ ก่อนจะเข้าโรงละครก็ต้องใช้แอลกอฮอล์เจลเช็ดมือก่อน

พี่บันพักผ่อนเยอะๆ นะคะ ระวังจะติดจากลูกด้วยนะคะ ที่โรงพยาบาลแหละตัวแพร่เชื้อเลยค่ะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook