Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 35 of 35

Thread: เพื่อนๆคิดยังงัยคะ ถ้าแฟนบอกว่า...

Warning Points:
    0/5
    ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ค่ะ

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    สาธุ แฟนเราอย่าคิดแบบนี้เลย ม่ายงั้นเลิกๆๆๆ

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member
    0/5
    คุณเจ้าของกะทู้ รักตัวเองให้มากนะคะ อย่ายอมเจ็บซ้ำๆเพียงเพราะคิดว่าเดี๋ยวเค้าก็กลับมาหาเรา

เมื่อก่อนเคยมีแฟนเจ้าชู้มากๆ เคยพูดอย่างงี้กับเราเหมือนกัน
    เค้ามีกิ๊กคนแล้วคนเล่า เวลาเราไม่ไหวจะไปจากเค้า ก็จะง้อและกลับมาหาเรา แล้วเดี๋ยวก็ไปมีคนใหม่อีก ซ้ำไปซ้ำมา
    แต่ในที่สุดเค้าก็เจอกิ๊กคนที่สามารถทำให้ทิ้งเราไปได้จริงๆ ช่วงนั้นแย่สุดๆ

ที่ผ่านมาอุตส่าห์ทน ยอมเจ็บปวดตลอดที่เค้าไปมีคนอื่น แต่ในที่สุดเค้าก็ไม่เห็นค่า ทิ้งเราไปอยู่ดี

แต่ปัจจุบันคิดย้อนไปแล้วดีใจที่เค้าทิ้งและปล่อยเรามา ทำให้มาเจอสามีที่น่ารักของเราคนนี้

ได้ข่าวแฟนเก่าคนที่เจ้าชู้นี้อยู่เรื่อยๆ ว่าเค้ายังไม่เปลี่ยนเลย ยังเจ้าชู้เหมือนเดิม สงสัยคงจะไม่เลิกนิสัยนี้ไปจนแก่ตาย

Chezvous's Avatar
    Chezvous is offline Trusted Member
    0/5

Angry

อ่านแล้วเกิดอาการปรี๊สสสสค่ะ อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะค่ะ ผู้ชายที่พูดแบบนี้ส่วนใหญ่

เห็นแก่ตัวทั้งนั้นค่ะ วันนึงเค้าต้องไปจากเราแน่ๆค่ะ มันเป็นไปไม่ได้หรอกที่ว่าเค้าไม่ได้จิงจัง

คนเรา..อ้อยเข้าปากช้างแล้ว ไม่มีทางคายออกง่ายๆหรอกค่ะ คุณ จขกท. ต้องรักตัวเองมากๆๆๆนะค่ะ

เราเป็นผู้หญิงมีโอกาสแค่ครั้งเดียวในชีวิต อย่าเลือกคนผิดนะค่ะ รักคนที่เค้ารักเราดีกว่าค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ โลกนี้ยังมีสิ่งที่สวยงามรออยุ่ข้างหน้าอีกเยอะนะค่ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าโง่แล้วคุณทั้งคู่มีความสุข ก็ยอมโง่เลยค่ะ แต่เขามีความสุข คุณมีความทุกข์เรื่องอะไรจะยอม
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook