Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: Germany มีอะไรน่าฝากซื้อคะ

Warning Points:
    0/5

Germany มีอะไรน่าฝากซื้อคะ

น้องชายจะกลับมาสัปดาห์หน้า อยากรู้ว่ามีอะไรน่าฝากซื้อกลับมาบ้างคะ กระเป๋ายี่ห้ออะไรจะถูกน่าซื้อไหมอ่ะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    อยากช่วยแต่ไม่รู้ว่าจะแนะนำอะไรดี
    เพราะไม่เคยไปเหมือนกัน
    รอผู้รู้มาตอบต่อไปค่ะ
    ยังไงก็ขอให้ได้ของถูกใจเป็นของฝากนะคะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

pp6006 is offline Trusted Member
    0/5

แนะนำ แว่นตาค่ะ

ยี่ห้อ ic berlin กับ mykita ค่ะ
    เป็นแว่นตาแบรนของเยอรมัน
    สุดยอดแว่นตาเลยค่ะ เบามากๆๆ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

Cool แม่ ทุกสถาบัน

ซื้อเบียร์ดีไมเอย อิอิ เห็นเค้าว่าอร่อย ไม่รู้จริงเปล่า

ปล ไม่ได้ช่วยเลยยยย เห้ออออ

ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

0/5
    ใส้กรอกเยอรมันไหมคะ เค้าว่ากันว่าอร่อยมาก
    แต่ต้องทำใจไว้นิดเพราะใส้กรอกเมืองนอกมักจะมีรสเค็ม

0/5
    นาฬิกากุ๊กกูค่ะ ตอนไปเยอรมันก็หอบหิ้วกลับมาด้วย

lukbua's Avatar
    lukbua is offline Trusted Member
    0/5

Talking

กระเป๋าแบรนด์เนม...หลุยส์ ชาแนล ราคาไม่ต่างจากปารีสเท่าไหร่ (ต่างกันราวๆ ยี่สิบยูโรต่อใบ ราวๆ นั้น)

ขนม...ช็อคโกแลต คอนเฟลค ฯลฯ ของซุปเปอร์น่าซื้อหาค่ะ...ลูกอมหลายๆ อย่างในไทยไม่มีขายอ่ะ ซื้อฝากเพื่อนเมื่อไหร่ชอบทุกคน

เบียร์ กระป๋องน่าสะสม...

ฯลฯ คิดไม่ออกละ
    HappyToBe~HappyToFly กิน บิน เที่ยว...เรื่องเล่า Around The World

http://www.oknation.net/blog/happytofly

0/5
    chocolate (hanuta) อร่อยค่ะ

H&M ถ้า Sale ก็ถูกมากๆค่ะ

พวกลิปมัน ครีมต่างๆ แบรนด์ของเยอรมัน (พยายามซื้อร้านเดียวกันรวมบิลแล้วมา tax refund) แต่ต้องเช็คราคาดีๆนะคะ เราขนซื้อมาแต่เจอที่เมืองไทยลด 20% ราคาพอๆกันเลยค่ะ

กาแฟยี่ห้อ JACOB

มีดตุ๊กตาคู่

นึกออกแค่นี้ค่ะ^^

0/5
    ขอบคุณค่ะ ส่วนมากเป็นของที่ต้องเลือกเองเนอะ ไม่ง่ายเหมือนฝากหิ้วกระเป๋า เหอๆ

0/5
    ส่วนตัว เราชอบซื้อกาว 2 หน้ายี่ห้อ tesa ติดได้หนักถึง 10 กิโล ไม่มีหลุด ใช้ดีมาก และก้อ กระเป๋าเดินทาง rimowa ค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook