Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: โทรศัพท์มือถือแบบโรมมิ่ง ใช้ที่ฮ่องกงยังไงค่ะ วานบอก

Luxury_Star's Avatar
    Luxury_Star is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

โทรศัพท์มือถือแบบโรมมิ่ง ใช้ที่ฮ่องกงยังไงค่ะ วานบอก

เรียนผู้ช่ำชองในเกาะฮ่องกงหน่อยค่ะ
    หากเรานำโทรศัพท์เคลื่อนที่จากบ้านเราไปใช้ กดอย่างไร บ้างค่ะ เช่น เบอร์โทรฯของโรงแรม ขึ้นว่า +852-2929-2880 หากเราโรมมิ่งไว้ พอถึงเกาะแล้วกดอย่างไรดีค่ะ
    แต่มีคนแนะนำว่า ให้กดจากตู้บนเกาะได้เลย โทรฯฟรี จริงหรือเปล่าค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

0/5
    อยากแนะนำว่า ถ้าจะเปิดโรมมิ่ง ซื้อซิมใหม่ที่นั่นถูกกว่าเยอะเลยค่ะ ตาม 7-11 ก็มีค่ะ

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^
    ตามคห.ข้างบนเลยค่ะ โรมมิ่งแพงกว่ามากๆ ซื้อซิมฮ่องกงแบบเติมเงินเปลี่ยนใส่โทรศัพท์ของเราใช้ได้เลยค่ะ โทรกลับไทยไม่แพงด้วย แล้วแต่ยี่ห้อของซิมนะคะ

แต่ถ้าจะใชโรมมิ่งจริงๆ ไปถึงที่นั่นก็กด 001-852- ตามด้วยเบอร์แปดตัวค่ะ

ตู้สาธารณะต้องหยอดเหรียญค่ะ ไม่ฟรีจ้า

marni_mm's Avatar
    marni_mm is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำเลยจ้าซื้อ 1ซิมcardมีขายหลายที่อยู่แต่อุ๊ซื้อประจำที่บิ๊กซีสะพานควายอ่าค่า postชั้นใต้ดินใกล้bankกสิกร ราคา650บาทโทรได้นานมากๆๆคุ้มกว่าไปซื้อที่hkค่า
    คุ้มกว่าประมาณ2เท่ากว่าง่า
    "รับจัดทัวร์exclusiveค่าjapan hkg korea europe india โดยเฉพาะทัวร์shoppingโดยนักช๊อปตัวจริงคะ vs ให้คำปรึกษาด้านการศึกษาต่อที่ประเทศอินเดียทั้งระยะสั้น-ยาว รวมถึงคอร์สสปา โยคะ ด้วยค่า"

มัทนะพาทา

0/5
    แนะนำอีกนะคะ ถึงซื้อซิมแบบเติมเงินใช้ไม่หมดยังเก็บกลับมาเผื่อไปใหม่ได้เป็นปีเลยค่ะ
    ไปให่ก็แค่เติมเงินเพิ่มก็ใช้ต่อไม่ต้องซื้อใหม่

0/5

Thumbs down

ร้านที่บิกซี สะพานควาย เคยซื้อซิม oneสำหรับใช้ในสิงคโปร์ ปรากฎว่า ไปถึงแล้วไม่สามารถใช้ซิมได้ ไปถามเจ้าหน้าที่บริษัทเจ้าของซิมที่สิงคโปร์แจ้งว่า บัตรหมดอายุ นานแล้ว

Comments from Facebook