Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 26 of 26

Thread: ความศักดิสิทธิ์ของพระคาถาชินบัญชร

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by lalana View Post
    เราสวดพระคาถาชินบัญชรและแผ่เมตตาทุกคืนก่อนนอนมาตลอด

แต่ถ้าหากเป็นวันพระจะสวดเยอะและนานหน่อย

จะมีบทสวดธัมมะจักกัปปะวัตตะนะสูตร, เมตตาพรหมะวิหาระภาวนา( มหาเมตตาใหญ่ )

และ บทสวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก เพิ่มเข้ามา

(ไม่เชื่ออย่าลบลู่ ชีวิตมักจะประสบพบเจอแต่สิ่งดีๆ จริงๆนะเออ )
    เห็นด้วยกับคุณ lalana ค่ะ..พระคาถาดีจริงๆๆๆ
    และดีใจมากที่ทราบว่ามีหลายท่านมากที่สวดชุดใหญ่
    เพราะเราเป็นก็คนนึงที่สวดชุดใหญ่ค่ะ(สวดหลายบท)
    และทุกครั้งที่สวดรู้สึกตลอดเวลาว่าไม่อยู่คนเดียว

แนะนำนะคะใครยังไม่ลอง...เชิญนะคะจิตสงบ กายสงบ วาจาสงบ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

ouiouina's Avatar
    ouiouina is offline Trusted Member
    0/5

ยกมือให้อีก 1 เสียง

สุดยอดจริงๆค่ะ
    ยกมือให้ 1 เสียง
    แอบมี Trick เล็กๆ สำหรับคนขี้เกียจนะค่ะ
    คือให้อัดเสียงสวดมนต์คาถาชินบัญชร
    ที่มีขายแบบร้องเป็นทำนองนะค่ะ
    จะง่ายขึ้นมากกกก ที่ว่าจำไม่เคยได้ ก้อจะจำได้ค่ะ
    confirm ........ sure

0/5
    เวลาที่กังวล ไม่สบายใจ หรือจะเดินทางไปไหนไกลๆ ก็มักจะสวดค่ะ

สวดแล้วจิตใจสงบขึ้นจริงๆค่ะ อันนี้ส่วนตัวนะคะ
    บางทีถ้าฝันร้ายเกี่ยวกับคนรอบตัวก็มักจะสวดโดยเอ่ยชื่อบุคคลนั้นก่อนสวดทำนองว่า
    ลูกขอบุญบารมีจากการสวดพระคาถาชินบัญชรที่ลูกกำลังจะสวดนี้ให้กับ ................

เคยมีครั้งนึงเคยนั่งท่อง 28 จบ รวดเดียว เพราะจำได้ว่าถ้าท่องได้จะดีก็เลยลองดู

ถ้าใครที่ได้ท่องแ้ล้วยังเจอเรื่องไม่ดีอยู่บ้างขอให้คิดในแง่ดีนะคะ ว่าถ้าไม่ท่องหรือไม่ได้ทำบุญหรือไม่ได้ปฏิบัติดีเอาไว้เป็นทุนก่อนหน้านี้ บางทีอาจจะเจอเรื่องไม่ดียิ่งกว่านั้นก็เป็นได้

เพราะฉะนั้นสู้ๆนะคะ ^_^
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

0/5

สาธุ

ขอให้มีความสุข กาย สบายใจ สาธุจะพยายามสวดทุกวัน

0/5

Smile ^^

สาธุ

เราก็สวดค่ะ ได้สมาธิดีด้วยนะคะ
    ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย... เรียบง่ายอยู่ได้นาน ...

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    อนุโมทนา สาธุจ๊ะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook