Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 19 of 19

Thread: จะไปเที่ยวหัวหินสองคืน..ขอคำแนะนำที่พักราคาสบายๆหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by pakka View Post
    ขอบคุณทุกคนมากๆเลยค่ะ
    เดี๋ยวจะเอาข้อมูลไป search ต่อค่ะ

จริงๆก็เห็นในเว็บนึง ที่เทวัญดาราเหลือประมาณพันเจ็ดค่ะ แต่รวม vat กะ service charge ด้วยก็ประมาณสองพันหนึ่ง

บ้านกลางมุ้งนี่มีที่จอดรถรึเปล่าคะ ดูจากเว็บเหมือนด้านหน้าเค้าจะติดถนนเลย

ขอบคุณค่ะ
    ที่บ้านกลางมุ้ง มีที่จอดรถค่า แต่เป็นโซนของห้อง beachfront แต่ไม่ใหญ่มากนะคะ ทางเข้าโซนนั้น มันเป็นถนนเล็กๆๆหน่อยอ่ะค่ะ

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    ล่าสุดที่ไปหัวหิน พักที่โรงแรมรถไฟ (sofitel) ประทับใจมาก ๆ ค่ะ ลองเสนอไว้เป็นทางเลือก เผื่อสนใจค่ะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

0/5
    ลองบ้านลักษสุภา สิคับ

prime nature villa .... ไปพัก pool villa มา 15000 พักได้ 10 คน บ้านสวย ใหญ่มากทำเลแย่ รูปในเวป หลอกลวง เพราะโชว์ไว้ติดหาด ตอนจองบอกว่าใกล้หาด เหมือนในรูป ต้องโอนตังจ่ายเลย ถึงเวลา อยู่แทบติดถนนใหญ่ เซงๆๆๆ

rest ..... พนักงานอืมมมม

sofitel ไปนอนเกือบอาทิตย์ เพราะไปสัมมนา ......... ทุกคนเจอเรื่องแปลกๆ หมด ส่วนตัวขอบายชั่วชีวิต

ส่วนร้านอาหาร ระวังร้านไข่มุกที่ตลาด ระวังต้องขายกระเป๋าจ่ายค่าอาหารนะคับ ตอนจ่ายตังค์นึกว่าไปกิน lord jim

เฮ้ออออ
    Coco chanel said : always take off the last thing you put on...

Go for the classic!!!!!!!

pakka's Avatar
    pakka is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by alisz View Post
    เรากำลังจะไปพรุ่งนี้เหมือนกันค่ะ
    มีหลายที่ที่ดูไว้ แต่ทีเราคิดว่าน่ารักทั้งราคาทั้งบรรยากาศ น่าจะเป็นที่
    green gallery นะคะ เพิ่งเปิดใหม่ ลองดูค่ะ
    แต่ที่เราไปคือ zeazavilla เพราะจุคนได้เยอะมากๆ ค่ะ เราไปกับเพื่อนๆ 10 กว่าคนเลย
    ลองจองผ่าน agency Agoda ก็ถูกนะคะ

ขอให้สนุกนะค๊า ^^
    ขอบคุณค่า ขอให้สนุกเหมือนกันนะคะ
    เห็นแล้วแหละค่ะ zeazavilla ถ้าไปกันเยอะๆคงสนุกน่าดู
    บ้านสวยดี^^

Quote Originally Posted by Brandsoho View Post
    ลองบ้านลักษสุภา สิคับ

prime nature villa .... ไปพัก pool villa มา 15000 พักได้ 10 คน บ้านสวย ใหญ่มากทำเลแย่ รูปในเวป หลอกลวง เพราะโชว์ไว้ติดหาด ตอนจองบอกว่าใกล้หาด เหมือนในรูป ต้องโอนตังจ่ายเลย ถึงเวลา อยู่แทบติดถนนใหญ่ เซงๆๆๆ

rest ..... พนักงานอืมมมม

sofitel ไปนอนเกือบอาทิตย์ เพราะไปสัมมนา ......... ทุกคนเจอเรื่องแปลกๆ หมด ส่วนตัวขอบายชั่วชีวิต

ส่วนร้านอาหาร ระวังร้านไข่มุกที่ตลาด ระวังต้องขายกระเป๋าจ่ายค่าอาหารนะคับ ตอนจ่ายตังค์นึกว่าไปกิน lord jim

เฮ้ออออ
    อ๋ออออ..ร้านไข่มุกนะเอง จำชื่อร้านไม่ได้แต่จำได้ว่าเคยได้ฟอเวิดเมลให้ระวัง..จำได้แค่ว่าชื่อร้านสองพยางค์
    ขอบคุณนะคะที่เตือน^^
    Let's Rock our Life:

0/5
    เคยไปพัก บ้านกางมุ้ง + green gallery มาเช่นกันค่า

ล่าสุดไป seahorse เขาตะเกียบมา แต่ที่พักไกลไปซักหน่อย + ไม่ติดหาดด้วย

ทั้งสองที่ราคาย่อมเยานะค่า

หรือไม่ก็ลองดู let's sea แล้วก็ aka อันนี้พี่ชายพึ่งไปพักมา

อ่อ let's sea วันนั้นไปถามเห็นมีห้องรถ 50% ด้วยมั้งคะ แต่ต้องจองล่วงหน้าน๊ะคะ

อีกทีนึงน๊าคะ หัวหิน มันตรา เขียนยังไงไม่แน่ใจเหมือนกันคะ อยู่ข้างๆ let's sea เลย ติดหาด เพื่อนไปพักมา บอกราคาไม่แพง คะ

ยังไงก็ ขอให้เที่ยวให้สนุกน๊ะค๊ะ ^^

0/5

Talking franjipaniresort

โรงแรมเปิดใหม่น่ารักดีค่ะ ราคาค้มมากๆ
    http://www.franjipaniresort.com/index.html
    มีรีวิวจากเพื่อนๆที่ไปมาแล้วด้วย
    http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E7697156.html

ถ้าสนใจถามมาได้นะค่ะ เรามี voucher ของโรงแรมนี้อยู่
    3 วัน 2 คืน 4,500 บาทเท่านั้นค่ะ พร้อมอาหารเช้าด้วย

ลองดูนะค่ะเป็นอีกหนึ่งทางเลือกค่ะ
    สนใจ pm. มานะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

0/5

Smile

ถ้าเน้นราคาเบาๆ รร.น่ารักสบายๆ แนะนำ "พุทธรักษา"ค่ะ
    เคยเห็นห้องพักราคาเริ่มต้นที่ 2,200 บาทในเวป...แต่ไม่ทราบหมดโปรฯไปรึยัง
    ออกแนวเรียบๆง่ายๆ ขาวสะอาด อยู่ในเมือง เดินทางสะดวกด้วยค่ะ

pakka's Avatar
    pakka is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ
    Let's Rock our Life:

0/5
    ชอบ centara อ่ะ เงียบดี มีแต่ฝรั่งแก่ๆ นอนอ่านหนังสือริมสระนี่สวรรค์มากๆ
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook