Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 14 of 14

Thread: ขอคำแนะนำที่รักษาสิวด้วยค่ะ...

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by iyoyo View Post
    หาที่ เซนต์หลุยส์ กับหมอวิชัยอะฮะ
    ไปครั้งแรก หน้าเห่อแพ้ลอกรุนแรง ไม่แน่ใจเพราะแพ้ยาจากพรเกษม หรือเปล่า(ไม่รู้ว่าเพราะอะไรจริงๆ)
    ไปหาหมอตอนแรกให้ยามาทาหลอดเดียว ครั้งที่2 หมอ gentle yag ให้ เพราะคิดว่าสิวอาจเกิดจากขนคุด หลังจากนั้น ก็ทำ pdt (รักษาสิวด้วยแสง) และ รักษารอยด้วย vbeam ที่นี่ไม่เคยได้ยาทานเลย นานๆ หมอจะให้ทำ hydra ดูดสิว มียาทาบ้าง ให้ใช้ทีละ 1 อย่าง (ไม่เยอะแยะแบบคลินิค) ปัจจุบัน ไปทำแต่ vbeam เพื่อลดรอยแดงและรักษารอยจากสิว
    ครั้งนึงประมาณเท่าไหร่ครับ สนใจ vbeam อ่ะ

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5
    2500 อะฮะ หรือบางทีก็ 1900 แล้วแต่เค้าจะคิดเหมาแต่ละครั้ง จำนวน shot ไม่เท่ากัน
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

0/5
    http://hathairatch.hi5.com หมอผิวหนังโดยตรงนะจ๊ะ ลองปรึกษาดูนะ พี่สาวเราเองจ้า รับรองเก่งมากมาก จุฬาการันตรีจ้า

0/5

Smile ขอบคุณทุก ๆ ข้อเสนอแนะคะ

ได้ข้อมูลเยอะแยะเลย ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนมาก ๆ ค่ะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook