Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: สัมภาษณ์งาน กับ กระเป๋าแบรนด์เนม

Warning Points:
    0/5

สัมภาษณ์งาน กับ กระเป๋าแบรนด์เนม

ปรึกษาเพื่อนๆหน่อยนะค่ะ ถ้าเราจะไปสัมภาษณ์งาน ควรใช้กระเป๋าแบรนด์เนมมั้ยค่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ

0/5
    ตอบรวม ๆ ว่าไม่จำเป็นค่ะ
    ทั้งนี้ ถ้าจะพิจารณาแบบละเอียด ๆ ก็ขึ้นอยู่กับลักษณะงาน/ตำแหน่งงาน และบริษัทที่จะไปสัมภาษณ์ค่ะ
    ต้องดูจากองค์ประกอบเหล่านี้ก่อนค่ะ จะสามารถตอบได้ชัดเจนมากขึ้น ^^

ปล. ขอให้ได้งานที่อยากทำนะค้าาา
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

0/5
    ขอให้ได้งานนะคะ
    อิ่ม....................

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    ตอบรวม ๆ ว่าไม่จำเป็นเหมือนกัน

แต่อยากให้แต่งตัวเหมาะสมกับลักษณะงาน และถูกกาลเทศะค่ะ
    รวมถึงเป็นชุดที่เราใส่แล้วมั่นใจ เป็นตัวของตัวเองด้วยค่ะ

จะได้ไม่เกร็ง ขอให้มีสติ และทำได้ดีที่สุด แล้วได้งานนะค๊า...

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5
    ขอบคุณทุกท่านนะค่ะ

0/5

Talking

ขออนุญาตเพิ่มเติมนะคะ เจ้าของกระทู้

สงสัยค่ะ ว่าถ้าเราหิ้วแบรนด์เนมไปสัมภาษณ์งาน จะถูกเขม่นจากผู้สัมภาษณ์รึเปล่าคะ แบบไม่ได้จงใจจะหิ้วเป๋าไปโชว์แต่มันถือแล้วมั่นใจ เหมาะกับชุดที่ใส่ อะไรอย่างเงี้ยค่ะ ผู้สัมภาษณ์จะแอบหมั่นไส้เราหรือเปล่าคะ อยากรู้น่ะค่ะ

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนผมสัมภาษณ์งาน (บริษัทปัจจุบันที่ทำอยู่)
    ผมสะพาย LV Abbesse ไปครับ เจ้านายเป็นฝรั่งเศษแท้ๆ เค้าก็เห็น แต่ไม่ได้พูดอะไร

หลังจากได้งาน ผมก็สะพายกระเป๋าใบนี้ไปทำงานตลอด
    ทุกวันนี้มีกระเป๋า LV เพิ่มขึ้น ก็ใช้ไปทำงานทุกวัน สลับๆ กันไป

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

0/5
    ใช้แล้วมั่นใจ ส่งเสริมให้บุคลิกดีขึ้น ไม่ดูเป็นคนขี้อวด ก็โอเคค่ะ
    ถ้าเค้าเห็นแล้วหมั่นไส้ ก็คิดซะว่า ดีแล้วที่ไม่ได้ทำงานที่นี่
    เพราะแปลว่า คนที่นี่ มองคนที่ภายนอก แล้วก็มีอคติกับคนอื่นค่ะ

โชคดีนะคะ ^^
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

lukbua's Avatar
    lukbua is offline Trusted Member
    0/5
    สำหรับเราคิดว่า...แล้วแต่งาน แล้วแต่บริษัท แล้วก็อัตราเงินเดือนที่เรียกไปนะคะเราว่า

เช่นถ้าไปสัมภาษณ์งานที่เงินเดือน หมื่น สองหมื่น หิ้วกระเป๋าใบละครึ่งแสนไป...ก็อาจแปลกๆ

แต่ถ้าเป็นตำแหน่งที่เงินเดือนสูงๆ งานเก๋ๆ ถือไปก็ไม่น่าจะเป็นอะไร...ตราบใดที่อยู่บนพื้นฐานของความเหมาะสม ไม่เวอร์ค่ะ...
    HappyToBe~HappyToFly กิน บิน เที่ยว...เรื่องเล่า Around The World

http://www.oknation.net/blog/happytofly

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ในความคิดเห็นส่วนตัวเราว่าวันไปสัมภาษณ์งาน
    ก็เป็นตัวของตัวเองมากที่สุด แต่จากที่เจ้าของกระทู้ถามมา

เราว่าคุณก็คงไม่มั่นใจกับสายตาคนอื่นว่าจะมองแปลกๆ
    จนทำให้คุณรู้สึกเคอะเขิน มีผลต่อบุคลิกภาพได้
    ลองหากระเป๋าเรียบๆสวยๆ หรืออาจเป็นแบรนด์เนมที่ไม่มีโลโก้เด่นๆ
    เพื่อเป็นการลดแรงดึงดูดสายตาคนสัมภาษณ์ก็ได้ค่ะ

ขอให้ได้งานที่ตั้งใจไว้นะคะ
    RycooL RycooL

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook