Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 37

Thread: กดเงินจากตู้ ATM อย่าลืมนับเงินให้ถ้วนถี่นะคะ

Warning Points:
    0/5

กดเงินจากตู้ ATM อย่าลืมนับเงินให้ถ้วนถี่นะคะ

เหตุเกิดคืนวันที่ 9 มิถุนายน 2552 ตู้ ATM ธนาคารกรุงเทพ Market village หัวหิน
    กดเงิน 40,000 บาท ได้รับเงิน 39,000 บาท พร้อมกระดาษปะหน้าแบงค์ของธนาคาร

เราโทรเข้า Call center ของทางแบงค์ แจ้งปัญหาที่เกิดขึ้น และติดต่อกับสาขาใกล้เคียงในวันรุ่งขึ้น
    ธนาคารเจ้าของตู้รับผิดชอบเป็นอย่างดี แต่จะได้เงินคืนก็อีกประมาณ 1 อาทิตย์
    ธนาคารรับปากจะคืนเงินกลับไปที่บัญชีบัตรเครดิตให้ (เราใช้บัตรเครดิตต่างประเทศของสามีกด)
    เป็นเหตุการณ์ที่ไม่ควรจะเกิด อยากฝากเพื่อนสมาชิก ทุกครั้งที่กดเงินผ่านตู้ ควรจะเช็คให้รอบคอบ
    อะไรๆก็เกิดขึ้นได้ค่ะ

JuNeJuNe's Avatar
    JuNeJuNe is offline Trusted Member
    0/5

โหหหหหห... ไม่ไหวอ่ะ ต้องระวังมากๆ ค่ะ

เพื่อนจูนเคยกดตู้ที่เซนทรัล บางนา แล้วจู่ๆ เครื่องมันช๊อต

เงินไม่ออก แถมยอดก็หายตามที่เรากด โทรไปธนาคารก็ไม่รับผิดชอบอีก

ไม่ไหวๆ อ่ะ (-_-')

hdogillusive's Avatar
    hdogillusive is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ว แถวบ้านเฮียซิคับ มีคนกดเงินหมื่นนึง ใบสลิปก้อลงว่าหมื่นนึง แต่เงินดันออกมาหมื่นหนึ่งพันบาท คนนั้นเรยได้กำไรไปเรยพันนึง งัยก้อขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคับที่มาเตือนกัน
    ...............................................................................

..........LVoe LVoe LVoe..........

จำไว้ให้มั่น "SBN ก่อตั้งขึ้นมาเพื่อซื้อขายแลกเปลี่ยนกระเป๋าแบรนด์เนมในราคากันเองแบบพี่น้อง ไม่ได้มีจุดประสงค์ให้มีการซื้อขายเพื่อเชิงพาณิชย์"

redhot's Avatar
    redhot is offline Trusted Member
    0/5
    แบบนี้ก็มีด้วย-_-! ขอบคุณที่มาบอกกล่าวนะคะ
    มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย
    ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
    เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
    ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

0/5
    ปกติกดแล้วมาแอบนับทีหลังในรถค่ะ (ถ้านับหน้าตู้ หวาดเสียวคนมองอยู่เนอะ) โชคดีที่ยังได้ครบทุกครั้ง ขอบคุณที่มาเล่าสู่กันฟังนะคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    ขอบคุณค่ะ จะได้เพิ่มความระวังขึ้นอีก
    อิ่ม....................

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณนะคะที่มาเตือนกัน
    แต่อย่างที่ความเห็นข้างบนว่า
    เราก็ไม่กล้านับหน้าตู้เหมือนกันค่ะ

เวลาถอนเงินเราจะรีบยัดใส่กางเกงค่ะ
    (กรณีอยู่ที่ทำงานแล้วไม่ได้เอากระเป๋าใบใหญ่ไป)
    แล้วค่อยมานับทีหลัง
    น่ากลัวจังเนอะ
    RycooL RycooL

0/5
    แย่จังเลยค่ะ พนง.นับเงินพลาดอย่างแรง แต่โชคดีที่ยังได้เงินคืนนะคะ

ของเราก็เคยเจอข้อผิดพลาด เรื่องโอนเงินผ่านตู้เอทีเอ็มครั้งนึง
    คือแฟนโอนเงินมาให้ แต่ได้รับไม่ครบอ่ะค่ะ
    ธ.ที่แฟนโอนมาคือ ทหารไทย โอนเข้ามาของเราคือ กสิกรไทย แต่พอเรา
    ไปเช็คยอด เงินเข้ามาแค่ 9000 หายไป 1000
    พอไปติดต่อกับพนักงาน ก็ไม่สามารถทำอะไรได้ค่ะ
    เพระยอดเงินของแฟนก็โดนหักไป 10,000บาท ถูกต้อง

หลังๆมานี้ เลยรู้สึกว่า ถ้าเลี่ยงโอนเงินจากตู้ได้ก็จะเลี่ยงอ่ะค่ะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

mimihanche is offline Trusted Member
    0/5
    ปรกติไม่เคยนับเลยนึกว่าไม่น่าจะมีผิดพลาด...ขอบคุณมากค่ะที่มาเตือน

0/5

Exclamation

โอ้ว แบบนี้ก็มีด้วย...เหวอ เลยค่ะ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook