Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: ไปเที่ยวฮ่องกงช่วงไหนดีค่ะ แล้วถ้าไม่ไปกับทัวร์จะไปยากมั้ยค่ะ รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ผู้มีประสบการณ์แนะนำหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

ไปเที่ยวฮ่องกงช่วงไหนดีค่ะ แล้วถ้าไม่ไปกับทัวร์จะไปยากมั้ยค่ะ รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ผู้มีประสบการณ์แนะนำหน่อยค่ะ

อยากไปช๊อปที่ฮ่องกงช่วงที่ว่าปิดเกาะ SALE อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นช่วงไหน ควรไปวันไหนดี

แล้วอยากไปเองอ่ะค่ะ ไม่อยากไปกะทัวร์จะเที่ยวลำบากมั้ยค่ะ เลือกสายการบินไหนดีที่ราคาประหยัด

ตารางเที่ยวที่คิดไว้ก็มีแค่ ทัวร์รอบเกาะ อันนี้ไม่ทราบว่าหาซื้อกับโรงแรมหรือทัวร์ได้มั้ย

ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ เพราะเห็นว่าทัวร์ประมาณแค่ครึ่งวันเอง แล้วก็ช๊อปปิ้งแค่นั้นอ่ะค่ะ (เน้นช๊อปปิ้งค่ะ อิอิ)

รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่เคยไปแล้วแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่า กลุ้มใจจริง ๆ คิดไม่ตกค่ะ

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    เน้นช่วง Sale ก็ประมาณเดือนกรกฏาคมอ่ะค่ะ เห็นเพื่อนกำลังเตรียมเงินไป shop เหมือนกัน รองเข้าไปดู web นี้สิค่ะ www.hongkongfanclub.com

0/5
    Quote Originally Posted by PrimmRose View Post
    เน้นช่วง Sale ก็ประมาณเดือนกรกฏาคมอ่ะค่ะ เห็นเพื่อนกำลังเตรียมเงินไป shop เหมือนกัน รองเข้าไปดู web นี้สิค่ะ www.hongkongfanclub.com

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ

throng is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเน้น shop ไม่กลัวฝนก็เดือน 7 เลย ค่ะ ไปได้ทั้งเดือนเลยค่ะ แต่ถ้าไปปลายๆเดือนของอาจจะเหลือน้อยแล้วเสื้อผ้าไม่ค่อยมี size ถ้าเป้นคน size มาตรฐานนะคะ แต่ราคาจะถูกลงไปค่ะ

แล้วก็ไปเองเลยจ้า HK เล็กนิดเดี๋ยวเดินดูแผนทีนิดเดี๋ยวก้ชินแล้วจ้า

ยังไงขอให้ shop ให้สนุกละกันะคะ
    THANK YOU SBN KA

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    กค. สค เลยค่ะไปก่อนได้เลือกก่อน ไปทีหลังลดเยอะกว่าแต่ไม่มีของให้เลือก 5555
    จะไปเหมือนกันแต่เน้นกินค่ะ ของกินเยอะมากเหมาะแก่การเพิ่มน้ำหนักค่ะ
    ไปเองได้เลย ไปหยิบแผนที่เอาที่airport ก็ได้แต่ถ้าอยากวางแผนไว้ล่วงหน้า
    ก็ไปที่การท่องเที่ยวhkอยู่ที่ตึกยูไนเต็ดแถวละลายทรัพย์นะค่ะถ้าจำไม่ผิด
    มีเอกสารให้หยิบเยอะแยะอย่าลืมแผนที่รถไฟค่ะ ซื้อตั๋วแบบเหมาก็ได้ค่ะจะเอากี่
    วันก็ได้ รร ก็เลือกแถวจิมซาจุ่ยสดวกดี ส่วนตัวชอบไปพัก holiday inn
    ค่ะ

TaroGag is offline Trusted Member
    0/5

Cool

ไปเที่ยวเองได้ไม่ยากค่ะ เคยไปกันเองกับเพื่อนแต่ก็สามปีมาแล้ว ไปแบบเน้นshopping เหมือนกันค่ะ
    เรื่องสายการบินว่าที่ไหนถูกจะบอกยากค่ะ เพราะราคามันเปลี่ยนไปเรื่อยๆ แต่ที่ไปฮ่องกงถูกๆ
    น่าจะเป็น emirates,cathy pacific,finn air อะไรพวกนี้อ่ะค่ะ
    ยังไงก็พยามเลือกเวลาที่ไปถึงเช้า แล้วเที่ยวกลับก็กลับดึกหน่อย แบบนี้คุ้มดีค่ะ อิอิ
    ตอนนั้นเราเลือกโรงแรมย่านถนนนาธานค่ะ เพราะว่าถนนนี้มันเป็นเส้นตรงอย่างเดียวเลย ยาวๆ ง่ายดีไม่หลงชัวร์
    ถ้าเลือกพักต้นถนนก็จะเป็นโรงแรมแพงๆหน่อย แต่ถ้ายิ่งปลายยิ่งถูกค่ะ แต่เดินไกล ตอนนั้นเราก็เลือกแบบกลางๆ
    ไปไหนมาไหนก็เดินเอาค่ะ มีนั่งรถไฟใต้ดินด้วย คล้ายของบ้านเราค่ะ นั่งไม่ยาก
    ส่วนทัวร์รอบเกาะ นี่ไม่เคยลองค่ะ เลยแนะนำไม่ได้ ตอนนั้นเราไปช็อปแล้วก็มีไปดิสนี่แลนด์อ่ะค่ะ

แนะนำว่าไปเองมันส์กว่าไปทัวร์นะคะ เพราะไปทัวร์เค้าให้เวลาซ็อปน้อยมากกก
    มัวแต่พาไปพวกร้านขายของที่ทัวร์จะได้เปอร์เซ็นต์อ่ะค่ะ
    ถ้าไปเองก็ชิวมากค่ะ เดินไปตามถนน อยากแวะทานอะไรก็ได้ เวลา ซ็อปกไม่ต้องดูเวลาเหมือนไปทัวร์
    สนุกแน่นอนค่ะ ยังไงถ้าได้ไปแล้วอย่าลืมมาเล่าให้ฟังนะคะ

0/5

comment

ถ้าอยากไปชอปปิ้ง ไปเองโลดค่ะ มันส์กว่าเยอะ และถนนชอบมันก็เดินไป-กลับโรงแรมง่ายมั่กๆ ค่ะ ถ้ากลับไม่ถูกเรียกแท็กซี่ แต่แท็กซี่บางคันจะดุหน่อยนะคะ แต่ถ้าอยากไปกิน ก็ต้องให้เพือนๆ มาแนะนำเพิ่มค่ะ ที่ฮ่องกง ร้านบะหมี่ข้างทาง ก็ยังอร่อยนะเราว่า

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ไปเองง่ายค่ะ สะดวกมากด้วยจากสนามบิน นั่ง AE สะดวกมีรถ Shuttle Bus รับส่งฟรีตามโรงแรมด้วยค่ะ ไปเมื่อปลายปีที่แล้ว พัก Renaissance Harbour View ฝั่งฮ่องกง ติดกับ Ferry ข้ามไปเกาลูนสบายค่ะ นี่ก็จะไปอีกค่ะ เร็วๆ นี้ เก็บตังส์ก่อง คราวที่แล้วไปกะครอบครัว ช๊อปแบบเกร็งๆ ครั้งนี้กะเพื่อน กระหน่ำ ไม่มีใครห้ามใครเลยช่วงเซลล์ด้วย ...

3D_Za's Avatar
    3D_Za is offline Trusted Member
    0/5
    ผมเพิ่งกลับมาครับ ประมาณว่าฝนตกทั้งวันเยย แต่นั่นไม่ใช่อุปสรรคครับ แนะนำเลย โรงแรม casa hotel อยู่ติดกับป้ายถนน Nathan Road เลย โรงแรมนี้อยู่ประมาณกลางๆถนนครับ ห้องไม่ใหญ่ครับ แต่ก็ถือว่าสบายอยู่นะ เพราะแถวย่านนั้น โรงแรมแพงมากเลยครับ (ที่มันแพงอ่ะครับ)
    ปุจฉา เมื่อไหร่จะหยุดซื้อสักทีลูก วิสัชนา แม่ก็หยุดให้ดูก่อนสิ อิอิ

panlv's Avatar
    panlv is offline Trusted Member
    0/5
    ไปเองได้เลยค่ะ อ่านแผนที กับดูข้อมูลเพิ่มในเว็บ hongkongfanclub

รู้สึกว่าตอนนี้ ตั๋วเครื่องบินของ Cathey จะถูกที่สุดนะค่ะ รองลงมาก็ Emirate แต่ส่วนตัวคิดว่า Cathay เวลาบินดีกว่านะค่ะ ไปถึงช่วงสายๆ แล้วก็ตอนกลับก็มีเที่ยวหัวค่ำค่ะ

ยังไงขอให้สนุกนะค่ะ กะว่าจะไปเหมือนกัน แต่ขอให้เรื่องโรคไข้หวัดมันซาๆไปก่อน แบบว่ากลัวไปแล้วเอากลับมาติดลูก

ช็อบให้สนุกๆนะค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook