Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: ใบสุดท้าย . . เสียดายเงิน

rdg's Avatar
    rdg is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ใบสุดท้าย . . เสียดายเงิน

เพื่อนๆเคยรู้สึกผิดอย่างงี้บ้างไหมคะ เวลาถอยน้องเป๋าใหม่
    สำหรับเราหลากหลายอารมณ์มากกกกกกกกกก เวลาแกะกล่องน้องเป๋าใบใหม่ออกมา มีความรู้สึกปะปนกันไป
    ทั้งดีใจได้กระเป๋าสวย ตื่นเต้น อ๊าสวยจังเลย ผสมกับ เฮ้อ รู้สึกผิดจัง ( ยิ่งนึกถึงเวลาแฟนทำหน้าเซ็งๆแบบ .. อีกใบแล้วเหรอ.. ไรงี้)

ยิ่งล่าสุด สั่งพรีน้องเป๋าไปใบนึง แล้วอารมณ์แบบ แพงสุดในบรรดาน้องเป๋าทั้งหลายที่เคยถอยมาก่อนหน้านี้แล้ว
    ทีนี้ไอ้ที่สั่งไปมันหายาก กว่าจะได้เป็นเดือนๆ คนพรีไปมาแล้ว 3 รอบกว่าจะได้
    ระหว่างรอก็รู้สึกลุ้นอยากได้ๆ แต่ก็รู้สึกผิด เสียดายเงิน
    จ่ายมัดจำไปแล้วเกือบครึ่งนึงของราคา เคยคิดว่าหรือจะตัดใจยอมเสียมัดจำ แล้วเก็บเงินที่ต้องจ่ายอีกกว่าครึ่งไว้ดีน้า คิดไปนู่น
    (แต่แอบปลอบใจตัวเองว่า ใบนี้เป็นใบสุดท้ายของปีนี้แล้ว หลังจากนี้จะไม่ซื้อกระเป๋าไปอีกถึงปีหน้า (คิดงี้จริงๆนะ แต่ไม่รู้จะมีอะไรออกมายั่ว
    กิเลสอีกป่าว กว่าจะถึงสิ้นปีก็อีกตั้งหลาย seasons อิอิ)
    แต่พอคนพรีบินกลับมาโทรมาบอกว่า "ได้แล้ว" นี่แบบ ลืมมมมมมมมม หมดเลย
    กลายเป็นอยากได้ใจจะขาดกลับมาแทน 555+

เลยอยากรู้ว่า มีเพื่อนๆเคยรู้สึกเหมือนกันบ้างไหมคะ
    คือกระเป๋าทุกใบเราเก็บเงินซื้อเองหมดเลยไง (มีบ้างที่คุณแฟนซื้อให้ แต่น้อย -*-) รู้ว่าเงินมันหายาก แต่ทำไงได้ ชั้นเป็นผู้หญิงหนิค้าาา

0/5
    ของเราแม่ยังซื้อไห้อยู่เลยจ้า แฮ่ๆ
    chou-chou baby boo bag!

0/5
    เราก็เป็นจ๊ะ จขกท เรากำลังอยากได้น้องแนลซึ่งเราก็คิดว่ามันคงแพงที่สุดแล้วสำหรับเราน่ะ อิ ๆๆ แต่ก็ยังอยากได้ ใจนึงก็อยากได้ ใจนึงก็รู้สึกผิดว่ามันมากมายไปป่าว และก็คิดเหมือน จขกท ทุกอย่างเลยว่าใบนี้จะสุดท้ายแล้วปีนี้ 555
    สรุป ตอนนี้ก็คิด 2 จิต 2 ใจว่าจะซื้อดีมั้ย แต่คิดว่าได้ซื้อแน่นอน 555

pt.power's Avatar
    pt.power is offline Trusted Member
    0/5
    อิอิ เพิ่งจะพุดกะเเฟนไปไม่กี่วันนี้เองค่ะ เพราะเเฟนชอบเเต่งรถ เราก้อชอบซื้อน้องเป๋า เเพงพอกันค่ะ ถามความรุ้สึกเเฟนว่า ไม่เสียดายเงินหรอ ไปอุ่ที ซื้อของทีเป็นหมื่นๆ น่ะ เเฟนบอกว่า ไม่นะ เพราะเค้าชอบอ่ะ เราก้ออ่อนะ ส่งสัยจะความรุ้สึกเดียวกันค่ะ เพราะเราซื้อน้องเป๋าเราไม่เสียดายค่ะ เพราะเราชอบ เเต่เราไม่เเต่งรถไง เรยเเอบเสียดายเงินเเทนเเฟนน่ะค่ะ อิอิ
    เสพติด กระเป๋า BranDNaMe ค้า

WaitinG 4 Me ~*
    --MARC Jacobs STAM
    --Balenciaga Work ^^

0/5

Red face

เป็นเหมือนกันคะ ตอนอยากได้ ต้องได้ ต้องเอาให้ได้ พอรู้ว่าของมาถึงแล้ว ก็ดีใจนะแต่น้อยกว่าตอนแรกที่อยากได้ สุดท้ายก็เสียดายเงิน แฟนก็บ่นว่าซื้อใบนี้มาไม่เห็นถือเลย อย่างชาแนลแพงอะ ไม่ค่อยกล้าถือไปไหนกว่าเปื้อน จิตตกนิดๆ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Wink

ตอนนี้ซื้อกระเป๋าพยายามไม่ให้เกิน 50,000 บาทค่ะ เพราะยังหาเงินเองไม่ได้

หลังจากชื่นชมกระเป๋าเสร็จแล้ว สักพักรู้สึกเสียดายเงินทู๊กทีค่ะ

" P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    เราก็เป็นอะค่ะ
    ใบที่ถอยมาแพงสุดก้คิดว่าคงเป็นชาแนล
    ปกติใบอื่นๆก็ไม่เคยซื้อเอง ใช้เงินพ่อแม่ตลอดแต่คิดว่าใบนี้มันแพงเกินก็เลยเก็บเงินเอง
    นั่งเก็บเงินมาแทบตาย อดออมค่าขนมมา4เดือนรอแล้วรออีก
    นั่งเปิดดูของเพื่อนๆที่เข้ามาขายในนี้ น้ำลายไหลทู๊กกกวัน
    พอคุณป้าโทรมาบอกว่าได้กะเป๋าแล้ว สั่งไปสี่วันได้แล้ว เร็วมากกกกกกกกก
    นึกว่านานกว่านี้ ไม่ทันตั้งตัวเลยอะ
    เราก้ต้องไปกดเงินตอนเย็นเพื่อเอาไปให้ป้า ใจไม่อยากถอนออกมาเลยค่ะ
    ในใจก็คิดว่าไม่อยากได้แล้วเสียดายเงิน รู้สึกผิดมากๆๆผิดต่อตัวเอง
    ผิดที่เหนื่อยเก็บเงินเพื่อกระเป๋าเนี่ยนะ
    ขับรถออกไปกดเงินตอนสองทุ่ม แทบจะกอดเงินไว้แน่นเลย555
    แต่ก็ยังดีค่ะพ่อกับแม่สงสาร เลยช่วยออกให้นิดหน่อย เราจะได้ไม่ต้องกดหมดบัญชี555

ถึงวันนี้ถามว่าใช้ถึง5ครั้งรึเปล่ายังไม่รู้เลยอะ แต่ก็รักน้องเค้านะคะ

ถึงไม่ได้ใช้ ก็เอาไว้มองในตู้ก็ยังดีค่ะ อิอิ...
    Au3nGiLiCiouZ:MaTeRiaL G & BlytHeAhoLic

*~LoVe>>LV ChaneL GoyaRd Balen Gucci LouBoutin McQueen~*

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นค่ะ ตอนอยากได้นี่ต้องเอาให้ได้ พอฃื้อมาแล้วมานั่งเฃ็ง เสียดายเงินพร้อมกับว่าตัวเองโง่มากเลย เงินจำนวนมากนี้น่าจะเอาไปทำอะไรได้ตั้งเยอะ มีประโยชน์กว่านี้ ถ้าฃื้อแค่ใบสองใบแล้วใช้ให้คุ้มก็โอเคอยู่ แต่บางทีฃื้อมามากเกินความจำเป็น แถมใช้ไม่ทันอีกต่างหากเอามาเก็บไว้เฉยๆ ลองนั่งคิดดูว่าถ้าไอ้เจ้ากระเป๋าพวกนี้เปลี่ยนเป็นเงินหรือทองมากองจะดูมีค่ากว่าไหม กระเป๋าเวลาขายต่อขาดทุนแน่ๆอยู่แล้ว แล้วบางครั้งก็หาคนฃื้อยากด้วย ถ้าในยามที่จำเป็นต้องใช้เงิน ถ้าเป็นทองยังไงก็ขายได้อยู่แล้ว แถมมีกำไรด้วย เฮ้อ เฃ็งตัวเองค่ะ รู้จัก sbn ได้ไม่นาน หมดเงินไปร่วม 2 แสนบาทในเวลา เดือนครึ่ง คุณแม่ก็พูดอยู่เสมอๆว่าเงินทองหายาก ให้ใช้อย่างประหยัดและรู้คุณค่า ฃื้อในสิ่งที่ควรฃื้อ และเราจำเป็นต้องใช้ ยิ่งในเวลาที่เศรษฐกิจแบบนี้ ทำอะไรอย่าประมาท ตอนนี้จะหยุดแล้ว แต่จะทำได้ไหมหนอ
    ม่ายฃื้อแล้วจริงๆน้า >_<

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    กำลังเป็นเลยค่ะ ตอนนี้ได้ใบที่แพงที่สุดในชีวิตมาแล้ว เพราะไม่เคยซื้อแพงขนาดนี้มาก่อนเลย

คิดว่าจะ เลิกซื้อ กระเป๋าไปสักปีเลยค่ะ ตอนได้มาใหม่ๆ สามีก็ แอบชมว่าสวยดี เหมาะดี แต่พอรู้

ราคา สามีเริ่ม งอนค่ะ บ่นเราเลย

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by malang_Por View Post
    เป็นเหมือนกันคะ ตอนอยากได้ ต้องได้ ต้องเอาให้ได้ พอรู้ว่าของมาถึงแล้ว ก็ดีใจนะแต่น้อยกว่าตอนแรกที่อยากได้ สุดท้ายก็เสียดายเงิน แฟนก็บ่นว่าซื้อใบนี้มาไม่เห็นถือเลย อย่างชาแนลแพงอะ ไม่ค่อยกล้าถือไปไหนกว่าเปื้อน จิตตกนิดๆ
    โดนใจ ใช่เลยค่ะ

อาการแบบนี้เลยค่ะ

แอบดีใจค่ะ มีเพื่อน อิอิ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook