Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: ถามคุณแม่ที่ฝากครรภ์ที่รพ. BNH และ รพ.กรุงเทพค่ะ

Warning Points:
    0/5

Talking ถามคุณแม่ที่ฝากครรภ์ที่รพ. BNH และ รพ.กรุงเทพค่ะ

เพื่อนๆเคยมีประสบการณ์ที่ไหนค่ะ ระหว่าง 2 ที่นี้ แชร์ให้ฟังหน่อยนะคะ

- คุณหมออะไรดีค่ะ
    - รพ.กรุงเทพ หรือ รพ.บีเอ็นเอช ค่ะ???
    - ราคาตอนฝากครรภ์ ประมาณเท่าไหร่ (คร่าวๆรวมๆโดยประมาณก็ได้ค่ะ)
    - package ตอนคลอด ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

ปล.ตอนนี้เทใจไปที่ BNH มากกว่า และลังเลระหว่าง หมอเยื้อน หรือ หมอบุญชัยิอยู่ค่ะ
    2 ท่านนี้ มีคนพูดถึงบ่อยอ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ

0/5
    For myself had experince at BNH na ka with Khun mor niramon ka.
    Service good na ka. Natural birth Package is about 50,000 ka. if operation birth about 55,000++ ka. but some of my friend like Samitivej ka coz has package give birth in the water ka.

fondofbags's Avatar
    fondofbags is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ผ่ากับหมอเยื้อนทั้ง 3 ท้องค่ะ เธอน่ารักมากๆ แต่ผ่าที่บำรุงราษฎร์ทั้ง 3 คนค่ะ ส่วนที่ BNH เพื่อนผ่ากับหมอเยื้อนทั้ง 2 คนเหมือนกันค่ะ confirm ว่าดีมากๆ ถ้าฝากกับหมอเยื้อน สามารถไปหาคุณหมอได้หลายที่มากๆ ไม่จำเป็นต้องไปที่ ร.พ. ที่เดี่ยว เฉพาะเวลาจะคลอดค่อยไป ร.พ. ก็ได้ค่ะ (ฝากอีกนิด just in case ว่าผ่า คุณหมอเย็บแผลสวยมากๆ แผลพี่มองไม่เห็นเลยค่ะ เห็นแต่ท้องลาย กลุ้มใจจริงๆ)
    ขอบคุณ SBN มากมายค่ะ

0/5

Talking

ขอบคุณK.mathi ค่ะ - จริงๆสมิติเวชก้อน่าสน แต่ว่าเดินทางไม่สะดวกเท่าไหร่เลย ตัดออกไปอ่ะค่ะ

ขอบคุณ K.fondofbags ค่ะ - ตอนแรกก้อว่าจะฝากกะหมอเยื้อนแต่เห็นว่าคิวเยอะ กลัวหมอจะไม่มีเวลาให้และดูเราไม่ทั่วถึงอ่ะค่ะ เลยลังเลอยู่ว่าจะยังไงดี หมอเงียบๆด้วยใช่ไหมค่ะ

ตัวเองอยากได้แบบหมอที่วิเคราะห์ละเอียด และใส่ใจเรา แค่ถูกใจมากเลยค่ะที่หมอเย็บสวย ไม่มีรอบเลย อิอิ เผื่อไว้ว่าเราไม่สามารถคลอดเองได้เนอะ

เดี๋ยวรอคุณแม่ท่านอื่นมาช่วยตอบอีกนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

qty's Avatar
    qty is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำคุณหมอชื่นกมล ชรากร ค่ะ
    หมอเข้า เสาร์อาทิตย์ ที่ BNH เป็นอาจารย์หมออยู่ที่ รพ รามา ด้วยค่ะ
    เราฝากและผ่าคลอดกะคุณหมอ วันเสาร์นี้ก็จะไปฝากท้องที่2 กับคุณหมออีกค่ะ
    ประทับใจมากๆๆๆๆๆๆ
    คุณหมอน่ารักใจดี คุยละเอียด ให้คำปรึกษาเราทุกอย่าง

0/5

Smile รพ.กรุงเทพ คะ

เราคลอดธรรมชาติที่ รพ.กรุงเทพ คะ กับคุณหมอกาญจนา ชัยกิตติศิลป์ จากประสบการณ์ตัวเองเลยคะ คุณหมอเป็นคนที่ไวมากๆ ทำให้เราได้คลอดธรรมชาติอย่างที่ตั้งใจไว้ แล้วก็ดูแลดีมากๆ เช่นกันคะ ลองเป็นข้อมูลนะคะ แต่คนหากับคุณหมอเยอะนะคะ พี่สาวเราได้ลูกชาย 2 คนก็คลอดธรรมชาติกับคุณหมอด้วยคะ แหะ แหะ แอบเชียร์คะ

0/5
    เราคลอดที่โรงพยาบาลกรุงเทพคะ กับหมอวนิชา เป็นหัวหน้าแผนกสูติคะ ก็ดูแลดีคะ ตอนนั่นเราท้องเสียตอนท้องแต่หมอออกเวรไปแล้ว หมอขับมาจากบ้านมาหาเลยคะ ทั้งที่ตอนนั่นหมอคนอื่นดูแลอยู่คะ แล้วมีปัญหาอะไรโทรหาหมอได้คะ ถ้าหมอไม่ว่างฝากเรื่องไว้พอหมอเสร็จธุระจะโทรกลับทันทีเลยคะ (เราจะเป็นพวกมีอะไรนิดหน่อยก็โทรถามแล้วอ่ะ) คุณหมอจะชอบให้คลอดเองคะ แต่ถ้าจะผ่าก็ได้ เราผ่าคะ แล้วเวลาเป็นหว้ดคุณหมอเขาจะมีวิธีการรักษาบางครั้งไม่ต้องให้ยาก็ดีขึ้นคะ อย่าง เวลาไอมากๆ คุณหมอจะให้คายเสมหะออกตลอด อาการไอลดลงคะ (ตอนนั้นที่เราเป็น) ใจเย็นบางที่เราถามโน้นถามนี้เยอะคุณหมอจะอธิบายโดยไม่รีบร้อนคะ

kaew is offline Trusted Member
    0/5
    พี่คลอดที่รพ.กรุงเทพ กับคุณหมอกาญจนา ชัยกิตติศิลป์ ผ่าคลอดทั้ง 2 ท้องเลยค่ะ นานแล้วเหมือนกัน ตอนนั้น package ยังไม่ราคาสูงเท่าไหร่นะคะ ประมาณ 3 หมื่นกว่า คุณหมอคนไข้เยอะค่ะ ทั้งตรวจปกติ (ตรวจภายใน) ตรวจฝากท้อง มี 2 ห้องค่ะ คุณหมอจะเดินเข้าออกสลับกันเลย ถ้ามีคำถามก็เตรียมไว้เลยค่ะ

ตอนจะคลอดถ้ามีฤกษ์ก็แจ้งคุณหมอเลยค่ะ วันไหน เวลาไหน

package สำหรับลูกแฝดตอนนี้ ประมาณ 70000 ค่ะ พี่สะใภ้เพิ่งใช้บริการมาพอดี

0/5

ผ่าคลอดโรงพยาบาลกรุงเทพค่า

ผ่ากับคุณหมอกฤติกา ที่โรงพยาบาลกรุงเทพค่ะ จริงๆ 2 โรงพยาบาลนี้เซอร์วิสไม่น่าต่างกันเท่าไหร่ค่ะ เพราะกลายมาเป็นเครือเดียวกันแล้ว ห้องผ่าคลอดทันสมัย สะอาดตา เหมือนอยู่ในยานอวกาศเลยค่ะ แพคเกจผ่าคลอด + ค่ายา เมื่อปี '50 อยู่ที่ประมาณ 62000 ค่ะ

Comments from Facebook