Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 27 of 27

Thread: อยากรู้จังเลยค่ะทำไมสาวๆถึงชื่นชอบเสื้อผ้า Landmee กันค่ะ ++

rinsai's Avatar
    rinsai is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ชอบแบรนด์นี้มาก แต่ส่วนใหญ่ไปไม่ค่อยทันชาวบ้านเค้า ก็เลยต้องมาสอยจากเพื่อนๆ ในนี้ เราจะเน้นซื้อเดรส แล้วก็เลือกเป็นบางรุ่นค่ะ ชอบแบบมีดีเทลเยอะๆ หน่อย (เพราะบางรุ่นก็ดูไม่มีอะไรเลย) ผ้าเน้นบางเบา ใส่สบายค่ะ เวลาใส่ส่วนมากก็ต้องใส่เสื้อกล้าม กางเกงขาสั้นข้างในค่ะ

สรุป...ชอบมากกกกกกกก (แต่เดือนหน้าต้องงดซื้อ เพราะไปสอยน้องดี้ 40 มาอ่ะ..อดเลย)

0/5
    Quote Originally Posted by bonita_bow View Post
    เราว่า ของในร้านเค้าน่ารักดี ไม่ว่าจะเป็นเสื้อ ขาสั้น กระโปรง รองเท้า กระเป๋า หรือ accessories เราชอบหมดเลย

ส่วนพนักงานขาย เราว่าแล้วแต่ดวงค่ะ บางทีเข้าไปแล้วพี่เค้าเผอิญอารมมณ์ดี ก็จะดีมาก แต่ถ้าอารมร์บ่ จอย เราก็จะไม่ได้รับการสนใจเท่าไร

แต่จากการที่เราเป็นลูกค้าของเค้ามานานมาก ตั้งแต่เค้ายังไม่แยกร้านกันเลย ตอนแรกเค้าเป็น meekate จนตอนนี้ ร้าน kate ปิดตัวไปแล้ว เราว่า เค้าเป็นแบบนี้มานานมากแล้ว แต่ช่วงหลังๆที่มีกระแสว่าเค้าบริการไม่ดี เราว่าเค้าก็ปรับปรุงตัวขึ้นแล้วนิดหน่อย แต่จะมีคนนึงที่เราคิดว่าเค้าไม่ปรับปรุงเลย คือพี่ผู้หญิงที่ไม่ใช่เจ้าของร้าน ที่หน้านิ่งๆ ตัวเล็กๆหน่อย เราว่าเค้าอารมณ์คงที่มากๆ คือดู ignore ลูกค้าตลอดเวลา

เมื่อวันก่อนเราเอากระเป๋าที่เราเพื่งซื้อมาไปซ่อม ตอนแรกคิดว่าเค้าคงไม่รับผิดชอบหรอกค่ะ แต่ปรากฏว่า ได้รับการตอบรับอย่างดี (แต่ไม่รุ้ว่าเป็นเพราะวันนั้นเราซื้อไปหลายตังด้วยหรือเปล่า) วันนั้นเราเจอพี่ผู้ชาย(พี่ป้อง) แล้วก็เจอพี่มี่ เจ้าของร้าน เราว่าพอเจอเจ้าของร้านเลยโชคดีเพราะเค้ามาดูกระเป๋าให้เรา แล้วเค้าก็เหมือนเป็นคนที่แบบ บอกว่าโอเคซ่อมได้..เราคิดว่าถ้าเป็นคนอื่น คงอิดๆออดๆเหมือนกันค่ะ

พิมพ์มาซะยาว แต่ยังไงตอนนี้เรา กำลัง in love กับ brand นี้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกันค่ะ
    ตามนี้เลยค่ะ...อย่างที่คุณbonita_bow เขียนไว้
    เห็นเขาเป็นแบบนี้ก็ตั้งแต่เปิดร้านมายันปัจจุบัน...จะบอกว่ายิ่งกว่า soda อีก
    คือ soda เดี๋ยวนี้ส่วนมากเขาปรับปรุงแล้วคะ...แต่ landme ยังคงเดิมเรื่องพนักงาน
    แวะเข้าไปทีไร...เป็นต้องพบพักต์กันทุกที
    ส่วนเสื้อผ้า..ก็เป็น style เขาเลย ออกแนวหวาน
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

panpanka is offline Trusted Member
    0/5
    ที่ชอบเสื้อร้านนี้ เพราะแบบน่ารัก ไม่ค่อยซ้ำ งานดีเทลเย็มได้ดีเช่นตีเกร็ด-ลูกไม้ เพราะเสื้อตามห้างไม่มีแบบนี้ แต่เราว่าผ้าบางชนิดที่ใช้ไม่ค่อยสมราคาเท่าไหร่อ่อนแอเกินไป ยิ่งผ้าที่เป็นบางๆเวลาถอดใส่ต้องเบาๆกลัวจะปริ

ส่วนพนักงานก็เห็นด้วยกับเสียงส่วนใหญ่อะค่ะ ไม่รับแขกเอามากๆ แรกๆรู้สึกเซ็งอย่างมาก แต่เดี๋ยวนี้เราไม่ค่อยสนใจแล้ว หรือว่าชินไม่รู้เพราะว่าเป็นลูกค้ามาหลายปีแล้ว

mimihanche is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อก่อนก็เป็นลูกค้าร้านนี้บ่อยค่ะแต่หลังๆมานี้เลิกซื้อมาซักพักแล้วค่ะ
    เลยไม่รู้ว่าตอนนี้มีอะไรสวยหรือไม่สวยยังไงแต่มีความรู้สึกว่าพนักงาน
    ร้านนี้เค้าดูไม่ค่อยเต็มใจจะขายค่ะเวลาเข้าไปแล้วอึดอัด
    จากไปshoppingอารมณ์ดีๆก็อาจจะกลายเป็นอารมณ์ไม่ดีได้ก็เลยคิดว่า
    ไม่ได้ใส่แบรนด์นี้เราไม่ได้เดือดร้อนแล้วสมัยนี้ก็มีร้านอื่นที่เสื้อผ้าสวยๆ
    อีกตั้งเยอะที่เค้าบริการดีและเต็มใจที่จะขายก็เลยขอบายเป็นการถาวรค่ะ

ps ขอโทษนะคะที่พูดตรงๆแต่นี่เป็นประสบการณ์ส่วนตัวค่ะ

0/5

แจมด้วยค่ะ.....ลูกค้าตั้งแต่เป็นห้องแถว meekate นะค่ะ

รู้จักตั้งแต่เข้าเริ่มมาขายของเดือนแรกเลยค่ะ ตอนเป็น meekate ตัวมี่น่ารักมากนิสัยดี อารมณ์ดีมีมารยาท ซื้อกันจนแบบนิดหนมเข้าไปคลุกวงในสุดสุด แต่พอร้านเริ่มมีชื่อเสียงตัวมี่เลยไม่ค่อยได้เข้าร้าน เลยไม่ค่อยได้เจอ แต่เจอกันยังงัยมี่ก็ไม่เคยเปลี่ยนเจอยังงัยก็ยังน่ารักอยู่ แต่ตัวน้องสาวมี่น่าจะชื่อมิงค์ (อะไรประมาณนี้จำไม่ได้แล้ว) หน้าตาไม่ค่อยรับแขกเท่าไร จนตอนนี้เราแก่แล้วไม่ได้ซื้อแต่เห็นวิวัฒนาการของมี่ว่าเป็นคนตั้งใจทำงานออกแบบน่ารัก แต่ข้อเสียของร้านคือมี่ได้ลูกน้องไม่ดีเลย ขายของไม่มีมนุษย์สัมพันธ์เลย ทำหน้าตาประหนึ่งว่ามาขอ แต่ที่ซื้อตอนแรกเพราะมี่จะอยู่ร้านตลอด เราซื้อตั้งแต่มี่คบแฟนคนเก่า จนมี่เลิกกับแฟนคนเก่าที่เรารู้จัก จนมี่แต่งงาน...เราถึงเลิกซื้อเพราะโตแล้วใส่คงไม่เหมาะ จนเดี๋ยวนี้แวบแวบเข้าไปในร้านแล้วเห็นลูกน้องมี่พวกเก่าเก่าที่อยู่ตั้งแต่สมัยเด็กเด็ก ก็นิสัยไม่เคยเปลี่ยน มองลูกค้าแบบว่า.... เราว่าที่ร้านอยู่ได้เพราะตัวมี่เองเลยที่ออกแบบเสื้อผ้าน่ารัก แล้วเวลาอยู่ร้านลูกค้าจะรู้สึกว่าประทับใจมากมี่น่ารักกับทุกคน...ยังงัยเป็นกำลังใจให้มี่นะ...ร้านนี้บอกความเป็นตัวตนของมี่จริงจริง...แต่ถ้าเป็นไปได้โละพวกพนักงานเก่าเก็บออกบ้างก็ดี...
    phatcy_ka

un-un is offline Trusted Member
    0/5

เข้าใจความรู้สึกสาวๆส่วนใหญ่ในนี้ค่ะ

พนักงาน (เน้นนะคะ ญ. ตัวเล็ก) เค้าคงได้เงินเดือนน้อยมั้งค่ะ เพราะฉะนั้นขายไม่ขายก้อคงมีค่าเท่ากันเลยเลือกไม่ขายดีกว่า นั่งนิ่งๆทำหน้าหยิ่งๆรำคาญๆเข้าไว้ลูกค้าจะได้ไม่เข้าไปรบกวน เน้นนะคะรบกวน

0/5
    จะว่าเราเชยไหมเนี่ยว่ามารู้จักยี่ห้อนี้จากใน SBN ค่ะ
    เราว่าเสื้อผ้าเค้าเน้นคนวัยรุ่นหรือวันทำงานตอนต้นค่ะ เราตอนนี้ใส่ไม่ค่อยเหมาะเท่าไร แหววเกิ๊น ^^'
    แต่ก็แอบซื้อจากในนี้อยู่ 2-3 ตัว เราว่าผ้าเค้าเน้นใส่สบายๆ เบาๆ บางๆ ค่ะ เลยต้องใส่พวกเสื้อกล้าม เสื้อทับ ซึ่งไม่ค่อยใช่แนวเราเท่าไร
    อีกอย่างเราว่าแนวเค้าน่าจะเหมาะกับสาวๆ ตัวเล็กๆ บอบบางน่ะค่ะ

ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook