Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: ัวันที่ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 วันวิปโยก วินาศสันตะโร วันสุดท้ายของมนุษย์

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ัวันที่ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 วันวิปโยก วินาศสันตะโร วันสุดท้ายของมนุษย์

ได้รับ fw mail มาอ่าค่ะ แต่ก่อนหน้านี้ไม่กี่วันก็ได้ยินเรื่องนี้มาจากแฟน เขาพูดให้ฟังว่า รายการ The Taxi ( ไม่รู้มีใครเคยดูหรือยัง ) ก็มีพูดถึงเรื่องนี้ คือ รายการนี้เหมือนเป็นรายการเรียลริตีโชว์ ให้ดารามาเป็นคนขับ taxi ทีนี้เขาก็เล่าให้ฟังว่า มีคนๆนึงขึ้น taxi มาบอกทำงานอยู่ nasa แล้วก็บอกว่าเนี่ย ทางนู้เขากำลังสร้างยานอวกาศกันอยู่ เพราะว่าปี 2555 เนี่ยน้ำท่วมโลก มนุษย์ต่างดาวเขาจะเอาโลกคืน แล้วแฟนเราก็เล่า บลาๆๆ.. แอบจำไม่ค่อยได้ จำได้ก็แต่น้ำจะท่วมโลกเนี่ยล่ะค่ะ ก็เถีบงกันมาตลอดเลย ว่าเขาโม้หรือป่าว จะจริงหรอ มีจริงหรอ เถียงไปมา จนก็หาข้อสรุปไม่ได้ ( ลืมบอกว่าตอนนั้น ดาราที่ขับรู้สึกจะเป็น โน๊ต เชิญยิ้ม ค่ะ เห็นแฟนเราเล่าว่า พอฟังปุ๊ปตกใจ ปล่อยพวงมาลัยเลย อิอิ ไม่รู้ว่าแฟนแอบเติมไข่หรือป่าว อิอิ )

จนลืมไป จนมาได้รับ mail นี้ ก็นึกขึ้นได้ หรือว่ามันจะจริงกับที่คนนั้นพูด เลยลองเอามาเพื่อนๆพี่ๆ ในนี้ลองดูกันนะคะ

จริง หรือ ไม่จริง ไม่รู้ไปร์ทก็ไม่รู้เหมือนกันนะค่ะ อยู่แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละคนน่าๆ ^^

นี่ค่ะ เรื่องราวที่อยู่ใน mail ขออนุญาติคัดลอกลงมาเลยนะๆๆ

วันที่ 22 ธันวาคม ค.ศ. 2012 (พ.ศ. 2555) วันวิปโยก วินาศสันตะโร วันสุดท้ายของมนุษย์ (ที่ไม่มีศีลธรรม)

*เท่าที่เมย์รวบรวมมาเรื่องภัยพิบัติจากทั่วโลก น่าแปลกใจมาก ทำไมการทำนายหลายๆอย่างในโลก มันถึงมาตรงกันที่ปี ค.ศ. 2012 (พ.ศ. 2555) เวลาที่เหลืออีกแค่ 3 ปี เหล่ามนุษย์มัวทำอะไรกันอยู่นะ ควรเร่ง ให้ทาน รักษาศีล เจริญภาวนา กันนะคะ จะหมดเวลาทำแล้วค่ะ ...เลิกห่วงทรัพย์สมบัติ ทรัพย์สิน เงินทอง รถยนต์ บ้าน มือถือ ฯลฯ ได้แล้วค่ะ เพราะตายไปก็เอาไปไม่ได้ เอาไปได้แค่ บุญ-บาป เท่านั้นเอง*

1.ประกาศจากองค์การ NASA วันที่ 22 ธันวาคม ค.ศ. 2012 (พ.ศ. 2555) วันนั้นแกนโลกของเราจะพลิกกลับขั้ว คือ ขั้วโลกเหนือจะมาอยู่ที่ขั้วโลกใต้ ช่วงเวลานั้น โลกของเราจะไม่มีสนามพลังแม่เหล็ก เพื่อป้องกันตัวเองจากสนามพลังแม่เหล็ก และ รังษีต่างๆจากอวกาศ
    แล้ววันนั้นจะเป็นวันเดียวกับที่ ดวงอาทิตย์จะพลิกกลับขั้วเช่นกัน เพราะดวงอาทิตย์จะพลิกกลับขั้วทุกๆ 11 ปี ปีล่าสุดคือปี พ.ศ. 2544 ถ้ามาถึงวันนี้ก็ 11 ปีพอดี (2544 + 11 = 2555) ขณะที่ดวงอาทิตย์กำลังพลิกกลับขั้วนั้น ดวงอาทิตย์จะแผ่สนามแม่เหล็ก และรังษีความร้อนสูงมายังโลก ซึ่งเป็นช่วงเวลาเดียวกับที่โลก ไม่มีสนามแม่เหล็กป้องกันตัวเอง ผลคือ น้ำแข็งขั้วโลกละลายฉับพลัน น้ำท่วมโลกฉับพลัน ไม่มีทางหนีได้ทัน ในวันที่ 22 ธันวาคม ค.ศ. 2012 (พ.ศ. 2555)
    [อ้างอิง กรรมจริงๆ 22 ธ.ค พ.ศ. 2555 จะเกิดปรากฏการณ์แกนโลกพลิก และการพลิกกลับขั้วของดวงอาทิตย์ มันคือวันหายนะภัยพิบัติของโลก]

2.ชาวมายา (ชนเผ่ามายาแห่งอเมริกากลาง) ทำปฏิทินใช้เองตั้งแต่ 1,000 ปีที่แล้ว ชนเผ่ามายานี้มีความสามารถในการคำนวนการโคจร การเกิดดับของดวงดาวอย่างไม่น่าเชื่อ คือเขาสามารถคำนวนว่า โลกหมุนรอบดวงอาทิตย์โดยใช้เวลา 365 วัน ตั้งแต่ 1,000 ปีที่แล้ว ซึ่งตรงกับปฏิทินที่ชาวโลกปัจจุบันใช้กัน แล้วยังสามารถคำนวนเกี่ยวกับระบบสุริยะจักรวาลได้อย่างแม่นยำมาก
    ชาวมายายังกำหนดวันสุดท้ายของปฏิทินของพวกเขาคือ วันที่ 22 ธันวาคม ค.ศ. 2012 (พ.ศ. 2555) พวกเขาบอกด้วยว่า วันนั้นโลกจะถึงจุดสิ้นสุด (โดยบอกไว้เมื่อ 1,000 กว่าปีที่แล้ว) น่าแปลกมาก ทำไมมาตรงกับองค์การ NASA อ่ะคะ ไม่น่าเชื่ออ่ะ
    [อ้างอิง เวรกรรม ปฏิทินของชาวมายา (ชาวเผ่ามายาแห่งอเมริกากลาง) นั้นสิ้นสุดในปี ค.ศ. 2012 (พ.ศ. 2555) หรือวันนั้นโลกมนุษย์จะวิบัติ]

3.นาย Gordon-Michael Scallion เป็นผู้หยั่งรู้อนาคต (futurist) มีญาณทัศนะ(Spiritual Visionary) คือมองเห็นอนาคตด้วยญาณ มีความแม่นยำมาก เขาได้ทำนายว่า น้ำกำลังจะท่วมโลก จนหลายประเทศหายไปจากแผนที่ ประเทศที่เป็นเกาะจะจมน้ำทั้งหมด ประชากรโลกที่รอดตายมีเพียง 10% เท่านั้น เขาเชื่อว่าเหตุการณ์จะเกิดขึ้นในระหว่างปี 1998-2012 (พ.ศ.2541-พ.ศ.2555) และเขาได้สร้างแผนที่โลกใหม่หลังน้ำท่วมครั้งใหญ่ ภายใต้ชื่อ Future Map Of The World ถูกสร้างขึ้นเมื่อปี 1978 (พ.ศ. 2521) ซึ่งประเทศไทยเหลือแค่ครึ่งเดียวเท่านั้น

Oop..wO0 WoO0oo

sprintky is offline Trusted Member
    0/5

ต่อๆๆ

4."หลวงปู่สรวง ออยเตียนสรูล" กล่าวไว้ว่า พ.ศ. 2550 ถึง 2555 หางนาคกวาดน้ำให้โลกมาได้ครึ่งหนึ่งแล้ว กำลังจะกวาดน้ำขึ้นมาล้างโลก จะเกิดน้ำท่วมใหญ่ คนไม่ดีไม่มีศีลธรรม จะล้มตายมาก ส่วนคนดีมีศีลธรรม จะอยู่รอดปลอดภัยได้
    [อ้างอิง หลวงปู่สรวง (เทวดาเล่นดิน) พูดถึงภัยพิบัติที่กำลังจะเกิดขึ้นอีกไม่นานนี้...]

*น่าแปลกใจมาก ทำไมการทำนายหลายๆอย่างในโลก
    มันถึงมาตรงกันที่ปี ค.ศ. 2012 (พ.ศ. 2555)*

0/5
    น่ากลัวจัง ขออย่าให้เกิดขึ้นจริงเลย เฮ้อ !! กลัวอ่ะ

0/5
    โอ้วโหห อะไรกันเนี้ย น่ากลัวจริงๆด้วยค่ะ T_T

0/5
    จริงๆเหตุการณ์มันไม่ถึงขนาดนั้น

จริงๆตามปฏิทินชาวมายาคือปี 2012 เค้าหมายถึงการสิ้นสุดการรอคอยที่พระเจ้าของเค้าจะกลับมาเยือนโลกอีกที นั่นหมายถึงดาว Nibiru ที่นักดาราศาสตร์ตามหากันอยู่ ซึ่งชาวมายาค้นพบมาก่อนนักดาราศาสตร์ยุคหลังๆอีก

ดาว Nibiru ที่หมายถึงนี้จะมีวงโคจรที่กว้างมาก ตั้งแต่กาแลคซี่อื่น โคจรมาทับกับวงโคจรของกาแลคซี่เรา ซึ่งดงอาทิตย์ได้จับดาวดวงนี้เป็นบริวาร ในปี 2012 ดาวดวงนี้จะโคจรมาใกล้โลกมากที่สุด ซึ่งการเข้าใกล้นี้อาจจะเกิดแรงดึงดูดอันมหาศาล อาจจะทำให้เกิดปรากฏการ์ณธรรมชาติต่างๆได้ เพราะดาวดวงนี้มีขนาดใหญ่เท่าดาวพฤหัส ก็รอดูต่อไปว่าจะเกิดอะไรขึ้น

0/5
    ไปเจออันนี้มา คนที่เขาเชื่อว่าเขาติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวได้ เพื่อนๆลองไปดูนะค่ะ มีรูปด้วยอ่าๆ
    ประหลาดมากๆๆ

http://seedang.com/stories/49779

ดูอันที่เป็น ข้อ UFO...

0/5
    รู้แล้วๆๆ คนที่บอกทำงานอยู่ nasa ที่ออกรายการ The taxi คือคนนี้จ้าๆ อาจารย์ สุมิตร อิศรางกูร ณ อยุธยา ผู้เชี่ยวชาญไฮโดรเจน จากองค์การนาซ่า และเป็นผู้บุกเบิกรถยนต์ Hydrogen ในประเทศไทย ด้วยวิธีการใช้ไฟฟ้าแยกน้ำที่มีประสิทธิภาพสูง ( เมื่อกี้ไปนั่งดูรายการทีวีย้อนหลังมา ) เลยอยากบอกเพื่อนๆพี่ๆ อย่าพลาดดูวันเสาร์นี้นะค่ะ มีต่อจากอาทิตย์ที่แล้วจ้า เรื่องของอาจารย์คนนี้อ่าค่ะๆ และเรื่องน้ำท่วมอะไรเนี่ยละค่ะ ที่เขาเตรียมสร้างยานหนีกัน อิอิ ใครสนใจอย่าลืมดูนะๆ

ps. ไปร์ทบอกชื่ออาจารย์ คนนี้ จะมีผิดกฎอะไรป่าวอ่าค่ะ ???

0/5
    น่ากลัวอ่ะ

แต่ถ้าจริง ตอนนั้น ขอให้กำลังอยู่กะ พ่อ แม่ ด้วยเถอะ

สาธุุ

เพี้ยงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    B E A R W o O o R L D*

[SIGPIC][/SIGPIC]

,, G r e y W o r l d*,, S h o p a h o l i c ,,#

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    อย่าเพิ่งตื่นตระหนกไปค่ะ
    ใช้สติเยอะๆ ใช้ชีวิตด้วยความไม่ประมาท
    ถึงเวลาอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด
    ทุกคนเกิดมาก็ต้องตายทั้งนั้น
    ช่วงที่ยังมีเวลาใช้ชีวิตอยู่
    ก็อย่าให้เสียเปล่า ทำบุญกุศลตลอดเวลาที่สามารถ
    ไม่ใช่แค่การทำทาน แต่รวมทั้งการคิดดี พูดดี ทำดี
    กตัญญูต่อพ่อแม่ ผู้มีพระคุณ มีจิตเมตตา ศึกษาธรรมะ
    ปฏิบัติธรรม แค่นี้ตายไปก็ไม่เสียชาติเกิดแล้วค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by due View Post
    อย่าเพิ่งตื่นตระหนกไปค่ะ
    ใช้สติเยอะๆ ใช้ชีวิตด้วยความไม่ประมาท
    ถึงเวลาอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด
    ทุกคนเกิดมาก็ต้องตายทั้งนั้น
    ช่วงที่ยังมีเวลาใช้ชีวิตอยู่
    ก็อย่าให้เสียเปล่า ทำบุญกุศลตลอดเวลาที่สามารถ
    ไม่ใช่แค่การทำทาน แต่รวมทั้งการคิดดี พูดดี ทำดี
    กตัญญูต่อพ่อแม่ ผู้มีพระคุณ มีจิตเมตตา ศึกษาธรรมะ
    ปฏิบัติธรรม แค่นี้ตายไปก็ไม่เสียชาติเกิดแล้วค่ะ
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ... แล้วก็เห็นด้วยกับพี่ดิวมากๆ ค่ะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook