Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 30

Thread: เวลาจอดรถ (สอบถามความเห็น)

fondofbags's Avatar
    fondofbags is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เพิ่งเจอวันนี้ที่ j ave เลยค่ะ เรารออยู่แท้ๆ เค้าเลยไปไกลแล้วนะ ถอยมาอย่างยาว หน้าตาเฉยเลย แบบว่าฉันจะจอด ไอ้เราก็มากับลูกเลยได้แค่ส่ายหัว ถ้าไม่มีลูก มีด่ากันแน่ ไม่เข้าใจทำไมไม่มีมารยาทแบบนี้ หนาจริงๆ
    ขอบคุณ SBN มากมายค่ะ

0/5
    มา confirm ว่า Volvo แข็งจริงค่ะ น่าสงสารรถป้ายแดงเล็กน้อย แต่ก็แอบคิดในใจว่าสมควรอยู่ ฮะๆ คุณ Meesook นี่ใจเด็ดจริงๆ

ส่วนคำถามด้านล่างนี้ ถามด้วยความรู้สึกเป็นกลางนะคะ เนื่องจากเราไม่ได้เป็นคนขับรถเอง และไม่มีรถ ส่วนใหญ่ถ้านั่งรถก็ไปกับแฟน แต่ไม่บ่อยค่ะ เลยอยากถามว่า

การที่ให้คนที่นั่งรถไปด้วยกัน ไปยืนจองที่ โดยถ้าเป็นกรณีที่ไม่ได้เป็นการตัดหน้าคนอื่น แบบเค้ากำลังจะจอดแล้วไปยืน หรือ ไปกันที่ของคันหน้าเรา เป็นต้น มันดูไม่ดีหรือน่าเกลียดมากเลยหรือคะ

อันนี้ถามความเห็นนะคะ... ถ้าเป็นกรณีที่ยังไม่มีรถตามหลังมา แล้วรถในซอยที่เราเพิ่งขับเลยมาประมาณ 2 วิเพิ่งถอยออกไปแล้วมีที่ว่างยังงี้ ถ้าให้คนในรถมายืนจองให้นี่น่าเกลียดไหมคะ?

คือคำถามเราอาจจะดูแปลกๆไปนิดหนึ่ง อาจเนื่องด้วยเราไม่ได้เป็นคนขับรถเอง ไม่มีรถขับ เลยอาจจะไม่เข้าใจมุมมองของคนที่ขับรถกันอยู่ทุกวัน แล้วส่วนตัวเราก็เคยเห็นคนมายืนจอง ซึ่งเราเองก็ไม่ได้รู้สึกไม่ดีอะไร ถ้าจะรู้สึกไม่ดีก็คือพวกที่เห็นว่าเรากำลังจะจอดแล้วก็จอดตัดหน้า หรือแย่งกันหน้าด้านๆยังงี้ ก็จะแอบมีชื่นชม(ด่า)อยู่ในใจเล็กน้อยมากกว่า
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

catdojo's Avatar
    catdojo is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เคยเจอทั้ง 2 อย่างก็ทำใจค่ะ หาใหม่ๆ

แต่ที่เคยเจอเด็ดสุดที่พารากอน งงเป็นไก่ตาแตกเลย แบบว่าต้องขอชมมากๆ คือ

รถเราก็แล่นมาเรื่อยๆ เราเห็นคุณผู้ชายคนนี้วิ่งมาจากข้างหลังแต่ไกลเลยค่ะ แล้วก็วิ่งแซงหน้ารถ

เราไป เค้ารีบขึ้นรถแล้วชะโงกหน้ามาบอกว่าให้จอดที่นี่ เค้ากำลังจะออก

เฮ้ยยยย เหนื่อยไหมนี่!!!! คนดียังมีอยู่ในโลก รีบยกมือไหว้ขอบคุณเลยค่ะ

เวลาเจอคนไม่มีน้ำใจ ให้คิดไว้เสมอว่าวันหน้าเราก็ต้องเจอคนมีน้ำใจกับเราบ้าง
    ~----~**~----~**~-----~**~-----~**~-----~----~**~----~**~-----~**~-----~**~-----

"Women who buy the famous 2.55 cannot only buy black." ---Karl Lagerfeld

0/5
    Quote Originally Posted by catdojo View Post
    เคยเจอทั้ง 2 อย่างก็ทำใจค่ะ หาใหม่ๆ

แต่ที่เคยเจอเด็ดสุดที่พารากอน งงเป็นไก่ตาแตกเลย แบบว่าต้องขอชมมากๆ คือ

รถเราก็แล่นมาเรื่อยๆ เราเห็นคุณผู้ชายคนนี้วิ่งมาจากข้างหลังแต่ไกลเลยค่ะ แล้วก็วิ่งแซงหน้ารถ

เราไป เค้ารีบขึ้นรถแล้วชะโงกหน้ามาบอกว่าให้จอดที่นี่ เค้ากำลังจะออก

เฮ้ยยยย เหนื่อยไหมนี่!!!! คนดียังมีอยู่ในโลก รีบยกมือไหว้ขอบคุณเลยค่ะ

เวลาเจอคนไม่มีน้ำใจ ให้คิดไว้เสมอว่าวันหน้าเราก็ต้องเจอคนมีน้ำใจกับเราบ้าง

เวลาเจอคนมีน้ำใจยังงี้แล้วก็ชื่นใจนะคะ หายาก แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีเลย
    อ่านแล้วก็รู้สึกดีไปด้วย ถึงแม้จะเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ แต่ก็เป็นน้ำใจที่ค่อนข้างหายากแล้วในเมืองกรุง
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

benzjie is offline Trusted Member
    0/5
    ผมเจอยิ่งกว่านั้นอีกครับ

กำลังจะถอยรถเข้า คันที่ตามมามันก็ทิ่มหัวเข้าซะงั้นเลยครับ

ผมมันก็วัยรุ่นอยู่เลย เพื่อนๆผมมันเลยเอาซะที่ มันเอากุญแจรถไปขูดให้ซะหนึ่งแผล

F | u f f y |3 u n ~*'s Avatar
    F | u f f y |3 u n ~* is offline Trusted Member
    0/5
    เคยค่ะ

แบบกระพริบไฟรอจะจอดแล้วนะ
    ก็มีเจ๊ (ยังสาว) คนนึงเดินมาเคาะกระจก
    แล้วมาบอกว่า คุณน้องขาตรงนี้จองแล้วค่ะ !?!?
    เราก็แบบ . . . เอ๊ะ ไม่รู้ ไม่เห็น ไม่ทราบบ

ไม่สนค่ะ จะจอด ก็เลยรีบๆ จอดแล้วเดินไปเลย

บางทีก็เจอคนใจร้อนค่ะ ที่จอดแคบๆ ถอยเข้ายากๆ
    พี่แกก็ใจร้อนขับจี้อยู่ได้ ยังไม่พอบางทีกดแตรไล่

โอ๊ย... นิสัยยย !!!
    Life is like a box of chocolates *

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    แต่ละทานก็โดนกันหลายรูปแบบเลยนะครับ

ใครมีประสบการณ์ยังไงมาแชร์กันนะครับผม

ขอบคุณครับ

อ่านไปก็ถอนหายใจไปนึกว่าโดนคนเดี่ยวๆๆๆ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    แบบที่น้องนิคเล่ามา พี่เจอประจำค่ะ แต่ก็ไม่ได้อะไร

เพราะว่าถ้ามีคนยืนจองไว้ปุ๊บ พี่ก็ขับเข้าไปจอดจนกว่าอีนั่นจะถอยไปค่ะ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    เตยเจอหนักกว่านี้อีกค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5

Unhappy

เราก็เคยโดนค่ะ งงพูดไม่ออก แต่เพื่อนที่นั่งมาด้วยด่าแหลก
    แต่ไม่ได้เปิดประตูรถลงมานะคะ เพราะพี่แกรีบล็อครถ วิ่งตรง
    ไปที่ลิฟท์หายไปเลยค่ะ สงสัยรีบไปตอกบัตร...............

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook