Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 30

Thread: เวลาจอดรถ (สอบถามความเห็น)

nickbee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Exclamation เวลาจอดรถ (สอบถามความเห็น)

กราบสวัสดิ์พี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกท่านนะครับ

วันนี้อยากจะสอบถามอะครับ

เวลาเราขับรถไปจอดแบบที่อื่นๆๆตอนคนเยอะๆๆ

ก็จะมีคนตัดเลนมาแย่งจอด โดยที่เรามาตามทางที่ถูกต้องๆๆ

และก็อีกอย่าก็ชอบให้คนมายืนจองอะครับ เห็นกะตาเลย นิคเห็นที่จอด แล้วกำลังวนไปจอดอยู่ดีดีคันข้างหลังก็ให้ผู้หญิงคนนั้นลงจากรถไปยืนจองที่แล้วทำหน้าเชิดๆๆ

นิคว่ามันดูแบบไม่ดีมากๆๆอะครับ
    นิคก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับแต่มันดูแบบว่านะ.....???

อยากทราบความเห็นจังเลยครับผมหรือใครเคยประสบเจอมาแชร์กันได้นะครับ นำ้ใจหายไปไหนหมดเนี่ยๆๆ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

kchattra is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเจอทั้งสองแบบค่ะ เพราะที่ทำงานหาที่จอดรถยาก มีแบบเรากำลังจะเข้าจอดมีผู้หญิงกระโดดเข้ามาขวางไว้ด้วยค่ะ บอกว่าจองแล้ว ยังนึกเลยว่าทำไปได้ไม่มีกลัวรถชนเลยสักนิด
    แล้วเคยเจอแบบเรารอให้รถถอยเพื่อจะเข้าต่อ ยังไม่ทันได้เข้าเพราะจะรอให้รถคันที่ถอยขับออกให้พ้นทางก่อน คันข้างหลังมาจากไหนไม่รู้ เข้าไปเสียบหน้าตาเฉยเลย แถมลงมาทำหน้าไม่รับรู้อีก
    เกลียดจริงๆ เลยไอ้คนประเภทนี้น่ะค่ะ:evil:

mAy's Avatar
    mAy is offline Trusted Member
    0/5
    คุณนายน้องที่รักคะ.....พี่เมมีวิธีคิดที่ทำให้เราอารมณ์ดีขึ้นได้ค่ะ....."เปรตขอส่วนบุญไงคะ"

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by mAy View Post
    "เปรตขอส่วนบุญไงคะ"
    เริศๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขอบคุณคุณพี่คะ

คือเซ้งอะคะต่อคิวทำตามมารยาทไม่ได้เลยหรือ

crabby's Avatar
    crabby is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเจอทั้งสองประเภทค่ะ ไม่ชอบแต่ไม่รุทำไง เค้าทำแบบหน้าตาเฉย

0/5
    เจอบ่อย ๆ เลยค่ะ ประเภทมายืนจอง แอบคิดอยู่อ่ะค่ะว่า แค่วนหาที่จอดรถต้องทำกันขนาดนี้เลยเหรอ เซ็งจริง ๆ ค่ะ

อีกอย่างที่บ่อยมาก ๆ คือ เข้าแถวรอจ่ายเงิน แล้วมีคนประเภทเดินทำหน้ามึนเข้าไปจ่ายหน้าตาเฉย เหมือนไม่เห็นว่าคนเป็นสิบเค้าเข้าคิวกันอยู่ แบบนี้เซ็งกว่าแบบแรกอีกค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by nickbee View Post
    กราบสวัสดิ์พี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกท่านนะครับ

วันนี้อยากจะสอบถามอะครับ

เวลาเราขับรถไปจอดแบบที่อื่นๆๆตอนคนเยอะๆๆ

ก็จะมีคนตัดเลนมาแย่งจอด โดยที่เรามาตามทางที่ถูกต้องๆๆ

และก็อีกอย่าก็ชอบให้คนมายืนจองอะครับ เห็นกะตาเลย นิคเห็นที่จอด แล้วกำลังวนไปจอดอยู่ดีดีคันข้างหลังก็ให้ผู้หญิงคนนั้นลงจากรถไปยืนจองที่แล้วทำหน้าเชิดๆๆ

นิคว่ามันดูแบบไม่ดีมากๆๆอะครับ
    นิคก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับแต่มันดูแบบว่านะ.....???

อยากทราบความเห็นจังเลยครับผมหรือใครเคยประสบเจอมาแชร์กันได้นะครับ นำ้ใจหายไปไหนหมดเนี่ยๆๆ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ
    น่าเบื่อค่ะ ถ้าเจอแบบนี้ คงเซ็ง

เคยเห็นแต่ที่สยามค่ะ มีคนมายืนจองที่จอดรถเป็นพักๆ ไม่ทุกคันแต่ว่าก็เห็นมากขึ้น ไม่ทราบเหมือนกันว่าคนพวกนี้คิดอะไรอยู่ แล้วถ้าเพิ่งลงไปจองไว้ขณะที่รถคันอื่นกำลังจะจอดล่ะค่ะ คันที่รอต่อ อยู่ดีๆก็มีนาง(หน้าด้าน)ตนนึงเดินมายืนขวาง คงเซ็งไปเลย

แต่ที่แบบขับปาดหน้ามาจอดเลยไม่เคยเจอค่ะ เพราะส่วนมากจะพยายามขับรถไปชิดมากแล้วก็เปิดไฟท้ายไว้ให้คันหลังรู้ว่าเราจะจอดค่ะ
    ถ้าเจออันหลังนี่คงเซ็งกว่า
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ส่วน Meesook แอบโหดค่ะ เพราะว่าเคยขับชนรถที่มาตัดหน้าเลยค่ะ ทำเป็นว่าเราจะถอยเข้าจอด แล้วไม่เห็นว่าเค้ามาปาด เพราะจริงๆ แล้วมันเป็นที่จอดที่เราควรจะๆได้

เหตุเกิดที่ตึกจอดรถมาบุญครอง ยี่งหาที่จอดยากๆ อยู่ด้วย มาแซงแบบนี้ ไม่ไหว ไม่ยอมค่ะ

เราก็ถอยเข้าซองทำเนียนๆ ธรรมดา เหมือนจะจอดรถตามปกติ แต่รถเค้ามาขวางเองก็ช่วยไม่ได้ ชนเสร็จก็ออกมาจากรถ เอามือทาบอก ทำตาโต ร้องว่า "อุ๊ยตาย... มองไม่เห็นรถคุณจริงๆ ค่ะ นี่มาตั้งแต่ตอนไหนคะเนี่ย เรากำลังจะถอยจอด ไม่ทันเห็นว่าคุณปาดเข้ามาจริงๆ ค่ะ"

ที่กล้าทำเพราะของเรารถเก่า แต่ของเค้าป้ายแดง!!! ก็ชนเบาๆ พอให้เค้าบุบๆ แต่โชคดีรถเราไม่เป็นอะไรเพราะวอลโว่รุ่นเก่าเหล็กแข็ง ของเค้ารถญี่ปุ่นคันเล็ก เหล็กบางหน่อย ก็บุบนิดๆ พอบุ๋มๆ ให้ไว้ประดับรถป้ายแดงหน้าด้าน...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

fonily is offline Trusted Member
    0/5
    ต้องเจอของจริงแบบคุณ Meesook ซะมั่ง สมน้ำหน้าจริงๆ

ส่วนตัวไม่เคยเจอค่ะ แต่จะเตือนพวกที่มีนิสัยอย่างนี้ไว้ก่อนเลยนะค่ะ ถ้าเจอพวกแรงๆเข้า เค้าก็รอคุณไป แล้วทีนี้ก็เอาเหรียญบาทเดินกรีดรอบรถเลยล่ะค่ะ

คือเคยเห็นรถที่มีแต่รอยกรีดรอบคันอ่ะค่ะ ในห้างพารากอนซะด้วยยยย ยังคิดในใจอยู่เลยไอ้เจ้าของนี่ถ้าจะไปทำอะไรที่แสบไว้แน่นอน

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    อิอิ ปกติไม่ค่อยเจอค่า เพราะว่าจอดรถที่ตึกจอดรถของรถไฟฟ้าใต้ดิน ที่จอดเยอะมาก เพราะไปเช้า ม่ะมีใครแย่งเลยอ่า แต่มักจะเจอคนแย่งขึ้นรถไฟฟ้าแทนอ่ะค่า ต่อแถวกันอยู่ดีๆ พอรถมาจอดก็มีแต่คนไปยืนออข้างหน้าเฉยเลยอ่ะค่า

Quote Originally Posted by JaaN View Post
    อีกอย่างที่บ่อยมาก ๆ คือ เข้าแถวรอจ่ายเงิน แล้วมีคนประเภทเดินทำหน้ามึนเข้าไปจ่ายหน้าตาเฉย เหมือนไม่เห็นว่าคนเป็นสิบเค้าเข้าคิวกันอยู่ แบบนี้เซ็งกว่าแบบแรกอีกค่ะ
    อันนี้ก็เจอบ่อยๆค่า แต่ถ้าแซงคิวเรา เราไม่ยอมอ่ะค่ะ ต่อให้เป็นเด็กก็เหอะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook