Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: เพื่อนๆมีใครรู้จักหมอสมศักดิ์ รัชดาซอย 24 ที่ทำจมูกไม๊คะ plzz ?

pixel_in_love's Avatar
    pixel_in_love is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เพื่อนๆมีใครรู้จักหมอสมศักดิ์ รัชดาซอย 24 ที่ทำจมูกไม๊คะ plzz ?

อยากเสริมจมูกกับหมอสมศักดิ รัชดา 24 คะ ศึกษามาหลายที่ชอบที่ที่นี่ดูโหงวเฮ้งให้ด้วย

ราคาตอนนี้ ค่าทำ 100000บ าทคะ ตอนแรกคิดว่าจะไปตั้งบอร์ดศัลยกรรมจมูกแต่อ่านๆแล้วเวบนั้นกลัวมีหน้าม้าเยอะ เลยขออณุญาติถามที่นี่เพราะดูเป็นกลางที่สุด

ไม่ทราบว่าเพื่อนที่ทำเป็นอย่างไรบ้างคะ สวยไม๊และธรรมชาติไม๊คะ

พอดีเห็นอั๊ม(จมูกใหม่ในเรื่องแจ๋ว)และจมูกแตงโมสวยมาก แต่ไม่รู้คนธรรมดาเข้าไปหมอจะทำสวยไม๊ไม่รู้เนอะคะ

รบกวนเพื่อนๆมากนะคะ

ขอบคุณค่า

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://img.kapook.com/image/women/nose.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown

0/5

Talking ^^

เพื่อนเราไปทำมาหลัง จากที่กลับจากเมกาได้วันเดียวเองประมาณ2-3ปีที่แล้ว เค้าเห่อมากๆอะค่ะตอนนั้น เสริม พร้อมตัดปีกจ่ายไปประมาณ3หมื่นปลายๆ โชคดีวันที่ไปสอบถามมีคนสละสิทธิ์คิวพอดีเพื่อนเราไม่คิดมากทำเลย ตอนนี้แสนระหรอคะ lolz คนเดียวกันไหมนี่เป็นหมอ มีอายุพอสมควรแล้วใช่ป่าวอะคะ ถ้าใช่ งานเค้าดีมากค่ะ เพื่อนเราเปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลย
    ^________^

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member
    0/5
    หมอคนนี้ทำแพงเว่อร์มากคะ

เพื่อนเราไปทำมาแต่เป็นงานแก้เพราะเพื่อนเราก่อนหน้านี้เค้าไปฉีดจมูกจึงต้องเลาะของเก่าทิ้งก่อน ซึ่งคุณหมอคิดค่าทำ 100,000 บ.
    ถ้ามาไม่เคยทำมาก่อนรู้สึกประมาณ 70,000(ราคาเมื่อก่อนนะคะ)
    ในความคิดเรามันแพงเกินไป แต่เพื่อนเค้าก็ทำ ผลออกมาก็ดูธรรมชาติดี แต่ก็ยังดูรู้ว่าทำจมูก
    เราว่าสวยไม่สวยขึ้นอยู่กับพื้นฐานโครงหน้าของแต่ละคนด้วยคะ ส่วนฝีมือหมอก็มีส่วนช่วยด้วยเหมือนกัน

ลองหาข้อมูลเยอะหน่อยก็ดีคะ จะได้ไม่ต้องเจ็บตัวแก้ใหม่หลายรอบ เหมือนพี่สาวเรา ทำไป 7 ครั้งกว่าจะถูกใจ เฮ้อทนไปได้งัยหว่า เห็นแล้วเจ็บแทน

0/5

Lightbulb

เราก็ว่าแพงเกินไปจริงๆอะ ปกติเหนหมออื่นดังๆ ทำกันอย่างมากไม่เกิน 30K เลยอะค่ะ
    ลองหาข้อมูลเยอะๆค่ะ อย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ และอย่าคิดว่าของแพงจะดีเสมอไป...

0/5

Talking

เมื่ออาทิดก่อน เพิ่งไปรับเพื่อนจากที่ร้านคุณหมอนะคะ
    ตอนทำออกมาตอนแรก ดูแทบไม่ออกเลยคะ ไม่มีรอยอะไรเลย แค่บวมนิดหน่อยเองคะ

ของเพื่อนเปนงานแก้เหมือนกันนะคะ เก้าหมื่น
    จิงๆก้อแพงไปจิงๆนะคะ คุณหมอแกบอก ก้อเพราะไปที่อื่นมาไม่ดี แล้วก้อให้แกแก้

แต่ถ้าทำครั้งแรก ที่เคยปรีกษาก้อประมานเจ็ดหมื่นคะ (แพงอยู่ดี)

หมอเนียบดีจิงๆนะคะ ที่เพื่อนทำมาก้อสวยมาก เปนธรรมชาติมากๆคะ ไม่ทักก้อดูไม่ออกเลย

สำหรับคนที่สนใจ ก้อรีบปรึกษาก้อดนะคะ หมอแกแอบเปรยมาว่าจะมีการขึ้นราคาอีกนะคะ

ขอให้สวยๆสมใจนะจ๊าาา

0/5

รู้จักค่ะ

พี่ที่เราสนิทก็ไปทำมาค่ะ ทำสวยดีนะแต่ ขอบอกว่าขึ้นชื่อค่ะว่า..แพงงงมากกก
    เค้าทำจมูกและตัดปีกจมูกมา 60000 ฉีดคางนะค่ะ 30000 แต่เพื่อนเค้าไปทำคางใช้แบบซิริโคนนะค่ะ 80000 ค่ะ เรื่องจริงนะค่ะ ไม่ได้โกหก มีอะไรโทรมาถามได้ค่ะ

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5
    เคยนัดทำจมูก+ตัดปีก ตอนนั้นคิด5หมื่นปลายๆค่ะ 2-3ปีได้แล้วมั้ง
    แต่พอดีวันที่นัดเราเกิดไม่ว่างเลยไม่ได้ทำ จากนั้นหาข้อมูลมาเรื่อยๆ
    จึงได้คิดว่า "ของแพงใช่ว่าดีเสมอไป"

ก่อนทำศัลยฯคุณต้องเผื่อใจไว้ก่อน ทุกหมอทุกที่ผลงานที่ออกมามีสวยมากๆๆบ้าง สวยบ้าง พอใช้ได้บ้าง กับแย่ก็มี กับหมอท่านนี้เคยคุยกับคนที่ไม่พอใจในผลงานเค้าเหมือนกันในบอร์ดก็มีไม่น้อย ยังไงก็ดูเยอะๆศึกษาเยอะๆ เพราะไม่ใชุ่ทุกคนทำกับหมอคนนี้แล้วจะสวยเหมือนดารานะคะแล้วยิ่งราคาขูดเลือดเป็นอันดับหนึ่งของประเทศขนาดนี้ ต้องคิดเยอะๆจริงๆ
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

pixel_in_love's Avatar
    pixel_in_love is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากๆนะคะทุกความคิดเห็นตอนนี้ก็ศึกษาข้อมูลมาเรื่อยๆ เดี๊ยวได้ข่าวยังไงจะมาอัพเดทอีกทีนะคะ ขอบพระคุณมากคะ

0/5
    จริงๆบอร์ดจมูก มีดหมอดอทคอม ก็ดีนะ สามารถเข้าไปดูผลงานของหมอต่างๆได้
    แล้วมาตัดสินใจดูอีกที ของหมอสมศักดิ์ ก็มีทั้งคนที่ไปทำมาแล้วชอบ
    และมีที่ไปทำมาแล้วไม่ชอบ จะไปแก้อีกก็มีคะ

จริงๆแล้ว อย่างที่หลายๆคนบอกแหละ หมอคนเดียวกัน ยังทำให้คน 2 คนออกมาสวยไม่เท่ากันเลย
    มันขึ้นอยู่กะพื้นฐานเดิมด้วย โดยส่วนตัวเราก็ทำมานะคะ ไม่ได้แพงด้วย แต่ก็ถูกใจทั้งตัวเองและคนรอบข้าง

ปล. อั้มไม่ได้ทำกะคุณหมอสมศักดิ์คะ

0/5

Wink

แอบสงสัย แล้วอั้มทำกับหมอคนไหนค่ะ พอดีชอบจมูกอั้มมาก กำลังหาข้อมูลอยู่ด้วยค่ะ
    Noonan

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook