Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 29

Thread: มีใครบินเข้าเมืองไทยแล้วของหายบ้างมั้ยคะ

only_authentic is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

มีใครบินเข้าเมืองไทยแล้วของหายบ้างมั้ยคะ

คืออยากทราบว่า มีใครเคยไปช้อปปิ้งต่างประเทศ แล้ว ขากลับเข้าไทย แล้วของหายบ้างมั้ยคะ หมายถึงว่าโดนเปิดกระเป๋าแล้วแอ๊บของไปอะไรอย่างเนี้ยะอ่ะค่ะ

และอีกเรื่องคือ เวลาสาว ๆ ไปช้อปปิ้ง หรืออย่างคุณแอร์ หิ้วของเข้ามา โดนเปิดกระเป๋ากันบ้างมั้ยคะ และเคยหิ้วเข้ามามากสุด หิ้วเข้ามากี่ใบคะ

อยากเก็บข้อมูลค่ะ

0/5
    ยังไม่เคยหายเลยค่ะ แต่พี่ที่เคยทำงานด้วยกันบอกว่าหายประจำเลย ไปไหนๆก้อหาย น่าจะเป็นที่สุวรรณภูมิอ่ะค่ะ
    เห็นว่ากระเป๋าที่เป็นซิปรอบจะเปิดได้ง่ายที่สุดค่ะ เคยเห็นใน youtube ใช้แค่ปากกาแท่งเดียว ~~>_<~~
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

shiroi's Avatar
    shiroi is offline Trusted Member
    0/5
    ของผมไม่เคย...แต่เพื่อนที่ไปไฟลท์เดียวกันโดนซะอานเลยครับ
    เพราะของที่เพิ่งซื้อพวกเสื้อผ้า กางเกง รองเท้า กระเป๋า จิปาถะที่จัดเรียงมาอย่างเป็นระเบียบ พร้อมป้ายที่ห้อยอย่างสวยงาม
    โดนรื้อและปล้นเอาไปเกือบเกลี้ยงเลยครับ
    เห็นเค้าบอกว่า ปกติพวกนี้ทำงานกันเป็นทีม เค้าจะเห็นตั้งแต่ตอนเอ็กซ์เรย์อยู่แล้วครับ
    ถ้าเจอว่าในกระเป๋ามีแต่พวกของใหม่และเป็นของดีๆ
    ส่วนใหญ่มักจะเจอสอยครับ
    คำแนะนำ: เค้าบอกว่า ควรตัดพวกป้ายทิ้ง เสื้อผ้ากางเกงกับพับรวมๆ กันไปกับของใช้แล้ว
    คือทำให้มันดูปนๆ ระหว่างของเก่ากับใหม่
    อะไรหิ้วขึ้นเครื่องได้ก้อหิ้วขึ้นไป กระเป๋าก้อควรใช้แบบเซฟตี้ล็อคครับ...

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    เพื่อนสนิท ตอนกลับมาจากเมกาค่ะ ซื้อ Coach มา 4 ใบอ่ะค่ะ
    โหลดใต้เครื่อง สอง ใบ แล้วก้อหิ้วขึ้น 2 ใบ
    ใบที่โหลดใต้เครื่องอ่า หาย ค่ะ 2 ใบเลย รองเท้าจอร์แดนที่จะซื้อมาเซอร์ไพส์แฟนก้อหาย แล้วก้อเสื้อผ้าอีกนิดหน่อยค่ะ
    ถามที่เมืองไทยเค๊าบอกว่า เค๊ากระเป๋าน่าจะหายตั้งแต่อยู่เมกาแล้ว เหอะๆๆๆ มันก้อน่าสงสัยทั้งสองประเทศ แต่ก้อทำอะไรไม่ได้ค่ะ

ส่วนเราตอนขาไปเปลี่ยนเครื่องที่เมกา กระเป๋าไม่ได้มากลับเครื่องคะ เหอะๆๆ ของไม่หายเพราะไม่มีอะไรมีค่าเลย แต่มีรอยโดนค้นค่ะ เพราะกุญแจล็อคกระเป๋า หาย
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

0/5
    อยากรู้ว่าถ้าของหายแล้วสายการบินหรือแอร์พอรต์เค้าจะรับผิดชอบให้เรายังไงค่ะ
    เมื่อ2-3เดือนก่อนเห็นข่าวในทีวีว่าจับคนร้ายแอบชกของในกระได้ที่สุวรรณภูมิค่ะ เค้าว่าทำกันเป็นขบวนการ ทำไมไม่มีมาตรการอะไรแก้ไขเลยค่ะ

Tiny T's Avatar
    Tiny T is offline Trusted Member
    0/5

: )

ส่วนตัวยังไม่เคยหาย และยังไม่อยากหายค่า แต่เพื่อนเค้าเคยโดนจกกระเป๋าใส่ตังค์ไป ดันโหลดไปกับกระเป๋าใหญ่ . . กลับบ้านเพิ่งรู้ตัว เฟลกันไป

กระเป๋าที่เค้าเลือกซื้อมาใช้บินนะ จะต้องเป็น hard shell, combination lock และตัวล็อคแบบไขกุญแจ ไม่ขอซื้อแบบมีซิปมาใช้นะ (ไม่ใช่ว่ากระเป๋าแบบนี้เค้าขโมยของไปไม่ได้นะ ได้ฮะ แต่อย่างน้อยถ้ามันแงะก็มีร่องรอยไว้บ้างให้รู้ตัวและเอาเรื่องกับสนามบินก่อนถึงบ้าน . . ไม่มีอะไรปลอดภัยในโลกนี้ บ้านติดเหล็กดัดโจรยังงัดเข้าไปได้นะฮะ แต่แค่เป็นการถ่วงเวลา หรือกระทำการได้ยากขึ้นเท่านั้นเอง)

แอร์นี่ตัวพุ่งเลยฮะ พอพี่ตม.เห็นแอร์มากับกระเป๋าใหญ่ โดยเฉพาะคนไทย (เพราะมาด้วยกับพี่ฝอ ไม่เค้ยไม่เคยเรียก เรียกแต่คนไทย) โดนโบกเสมอ . . โบกไปสแกนกระเป๋าซะส่วนใหญ่ ยังไม่เคยโดนเปิดกระเป๋านะ เพราะถ้าสแกนแล้วไม่เจออะไรน่าสนใจก็ผ่านไป (ช่วงหนึ่ง iPhone เป็นของยอดฮิต สแกนเจอ ไม่จ่ายก็ยึด . . มีการต่อรองราคากันหน้าสายพาน -_-" (ถ้าพี่ตม.คนที่ดี ๆ ทำถูกกฏมาอ่านเค้าไม่ได้หมายถึงพวกพี่นะฮะ) แต่ก็มีเพื่อนบางคนหิ้วของมาให้ตม. ทำไมทีอย่างงี้ไม่เห็นว่าเลยฮะ?)

แล้วพี่ตม.บางคนพูดจาไม่ค่อยดีที่เคยเจอนะ แบบ "ในกระเป๋าเอาไรมา!" . . พูดดี ๆ ก็ได้ค้าบบบบบ

ส่วนกระเป๋านี่หิ้วเข้ามามากสุดก็ห้าหกใบนะ แต่มันมีกระเป๋าส่วนตัวแบบไม่มี tag ห้อยแล้วใบสองใบฮะ

เรื่องปากกาครูดรูดซิปเปอร์นี่ยืนยันว่าง่ายมาก เพราะทำมาแล้ว เวลาเพื่อนลืมกุญแจไว้ในกระเป๋าจิ้มให้ครั้งแรกตื่นเต้นมาก นี่ตูจะทำตัวเหมือนขโมยเป็นแล้ว ครืดดดด . . ช่างง่ายดาย พอรูดกลับมันก็เป็นเหมือนเดิม ไม่มีใครรู้ฮะ . . (ผู้ปกครองควรพิจารณา)

ปล.พิมพ์ยาวนิดนึงมันอัดอั้น

0/5
    เคยโดนขโมยของที่สุวรรณภูมินี่แหละจ่ะ
    กลับจากเมกา ขนซื้อเครื่องสำอางค์ เช่น La Mer, Elizabeth Arden, prescriptive, philosohy,Lancome ETC...
    เอาไว้ในกระเป๋าเครื่องสำอางค์ใบใหญ่ของ Ralph Lauren ซึ่งซื้อใหม่เช่นกัน
    โดนแฮบไปทั้งใบจ้า
    แบบว่าคงงัดกระเป๋าใหญ่แหละ
    ตอนนั้นบิน United งัย
    กระเป๋า delay ไปสองวัน ตอน transfer เครื่องที่ chicaco
    พอได้เป๋ามา เซ็งไปเลย ของหายซะงั้น
    เราตามจิกกะ airlline จนในที่สุดได้เคลมเงินคืนมาเท่าที่มีใบเสร็จยืนยัน
    ขาดทุนบ้างแหละ เพราะใครจาไปเก็บใบเสร็จไว้เนอะตามธรรมดา
    ดีที่ยังใช้คืน แต่เป็นที่เมกาใช้นะ ถ้าเป็นของไทยสงสัยอด
    แต่ว่าเราโทรตามจิกยิกเลย เจ้าหน้าที่คงเกลียดเรามาก
    แต่เราพูดจาดีนะ ไม่มีด่า กว่าจาได้คืนเงินประมาณครึ่งปี

0/5

............

นุ้ยโดนน้ำหอมอะค่ะ ไม่ได้ซื้อจากoutlets ด้วย สาปสูญเลย เสียใจมาก ขนาด เอาซุกๆ ไว้ใต้เสื้อผ้าสะเปะสะปะระนะคะ><
    ^________^

opperwan's Avatar
    opperwan is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ยังไม่เคยโดนค่ะเรื่องของหายและก็ไม่อยากโดนด้วยค่ะ กระเป๋าที่หิ้วเข้ามามากสุดก็ kiplink 6 ใบ , lc 6 ใบ , lv 4 ใบค่ะ แต่ไปกับแม่ 2 คนค่ะ เลยเฉลี่ยกันคนละครึ่ง แล้วหิ้วขึ้นเครื่องมาค่ะ ส่วนพวกน้ำหอม เข็มขัด ฯลฯ โหลดมาค่ะ เคยโหลด lv มาใจตุ้มๆต่อมๆ กลัวหายค่ะ ตอนนั้นลืม ที่หลังเลยไม่เอาอีกแล้วใส่กระเป๋าลากขึ้นเครื่องดีกว่า
    นับเงิน...ครับผ๋ม

<a href=http://siambrandname.com/forum/image.php?type=sigpic&userid=22771&dateline=1236228014 target=_blank>http://siambrandname.com/forum/image...ine=1236228014</a>

gegi's Avatar
    gegi is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เคย โหลด lv มา 6 ใบค่ะ ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ
    แต่พักหลัง บินกลับมาจากเกาหลี โดน x ray ทุกรอบ ค่ะ
    อะไรที่เป็นของเรา..มันก้อต้องเป็นของเรา ..จิงป่ะ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook