Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ลูกบอลบริหารข้อมือ เล่นแล้วออกกำลังกายได้จริงมั้ยครับ

Warning Points:
    0/5

ลูกบอลบริหารข้อมือ เล่นแล้วออกกำลังกายได้จริงมั้ยครับ

สืบเนื่องจากรีวิวนี้ครับ

ดูหน้าตาแล้วน่าเล่นดี คล้ายลูกเปตองเลย แต่ไม่รู้น้ำหนักเหมือนกันรึป่าว ลองหารีวิวเพิ่มเติมดูก็บอกว่าเล่นใหม่ๆจะเมื่อยไปทั้งแขนเลย แสดงว่ากล้ามเนื้อใช้แรงเยอะมากใช่มั้ยครับ อยากรู้ว่าแบบนี้ถือว่าออกกำลังกายได้จริงมั้ยครับ แล้ววิธีเล่นที่ถูกต้องเล่นยังไงครับถ้าอยากปั้นกล้ามจริงๆจังๆ

0/5

Re: ลูกบอลบริหารข้อมือ เล่นแล้วออกกำลังกายได้จริงมั้ยครับ

เล่นประจำกล้ามมาแน่นอนครับ นักกีฬาทีมชาติใช้กันแยะ

จากที่ผมไปลองเล่นมาก่อนซื้อ วิธีเล่นที่ถูกต้องแบบได้ผลที่สุดคือ หมุนให้เต็มที่ต่อเนื่องอย่างน้อย 1 นาที 3 เซ็ต พักระหว่างเซ็ต 1 นาที เป็นอย่างน้อยต่อวัน หรือจะเล่นวันละหลายๆรอบก็ได้ครับ ที่สำคัญต้องเล่นเป็นประจำนะครับ

0/5

Re: ลูกบอลบริหารข้อมือ เล่นแล้วออกกำลังกายได้จริงมั้ยครับ

เรามีๆๆ ซื้อมาเล่นได้เกือบปีแล้วค่ะ
    ของเราแบบพลาสติกนะ
    ขนาดไม่ได้หนักมากยังรู้สึกว่าแขนกระชับขึ้น กล้ามเนื้อเยอะขึ้นเลย
    เราว่าถ้าใช้แบบโลหะ เล่นประจำ + เล่นท่าแขนอย่างอื่นด้วยน่าจะได้กล้ามเร็วขึ้นค่ะ

0/5

ที่ต่างประเทศส่วนใหญ่คนเล่นจะเป็นนักกีฬาหรือคนที่แขนอ่อนแรงแบบต้องกายภาพอ่ะครับ เล่นแล้วแขนกับข้อมือจะแข็งแรงขึ้น

0/5

เยี่ยมครับ งั้นเดี๋ยวซื้อเลย เอาแบบพลาสติกก่อนแล้วกัน ถ้าถูกใจค่อยแบบเมทัล ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comments from Facebook