Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: เป็นสิวอุดตัน เพราะ ยาทาแผลเป็น หยุดใช้ดีมั้ย?

Warning Points:
    0/5

เป็นสิวอุดตัน เพราะ ยาทาแผลเป็น หยุดใช้ดีมั้ย?

เราเป็นสิวอ่ะ แล้วกำลังรักษา แต่คือ ไม่ว่าจะใช้อะไรก็ไม่หายสักที ก็เคยลองนะ แบบ หยุดใช้ทุกอย่าง ลองใช้แค่เจลล้างหน้า เจลแต้มสิว กับยาทาแผลเป็นแต่มันก็ยังไม่หายอ่ะ ก็ขึ้นเหมือนเดิม เลยไปหาในเน็ต เจอว่า อาจจะแพ้ยาmkแผลเป็นบางตัว ผิวอาจไม่แดง แต่เนื้อครีมมันมันจนทำให้เราเป็นสิวอุดตันได้ นี่ก็เลยว่าจะหยุดใช้แต่ก็กลัวพวกรอยแผลเป็นจากสิวจะไม่หายดีอ่ะ เพื่อนๆคิดว่าไงคะ เราควรหยุดทายาแผลเป็นรักษาสิวอย่างเดียวมั้ย หรือ เปลี่ยนตัวยาที่ใช้ดี?
    ป.ล.ตอนนี้ที่ใช้เรามีเจลล้างหน้าเอคเน่เอดสีแดง เจลแต้มสิวโทเมอิ กับฮิรูสกาหลอดสีน้ำเงินเหลืองไว้แต้มรอยแผลเป็นค่ะ

0/5

Re: เป็นสิวอุดตัน เพราะ ยาทาแผลเป็น หยุดใช้ดีมั้ย?

เราเคยแพ้เจลล้างหน้าเอคเน่เอดสีแดงอ่ะ สิวเห่อ ไม่หาย ไงถ้าจะเปลี่ยนยาทาแผลเป็นตัวที่ใช้ลองเปลี่ยนเจลล้างหน้าด้วยก็ดี

0/5

Re: เป็นสิวอุดตัน เพราะ ยาทาแผลเป็น หยุดใช้ดีมั้ย?

ลองเปลี่ยนตัวยาทาแผลเป็นที่ใช้ดู ส่วนครีมบำรุงก็งดไปเหมือนกัน แนะนำให้ลองใช้ Ella ที่มีขายในวัตสัน เห็นบีเอเชียร์ว่า ผิวเป็นสิว ผิวแพ้ง่าย ใช้ได้ ไม่อุดตัน ลองดู

0/5

https://www.dek-d.com/board/view/3815010/ ลองใช้ของตามกระทู้นี้ดู เพราะคนนี้ก็ไม่ได้หยุดยาทาแผลเป็น รักษาสิวกับรอยดำไปพร้อมๆกันแต่หายไว

Comments from Facebook