Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 17 of 17

Thread: หนูกลัวติดคุกค่ะ !!!! เคสนี้ จะทำไงดีคะ ว่าด้วยเรื่องแม่บ้าน ........เจ้านายใจโหด และตำรวจใจร้าย อีกแล้วครับท่าน

pixel_in_love's Avatar
    pixel_in_love is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    มีแม่บ้านดีดีเหมือนมีเพชรอยู่ในบ้าน *

มีช่วงนึงหาแม่บ้านไม่ได้ชีวิตตอนนั้นเหนื่อยสุดๆ ทุกคนในบ้านเครียด

คนสมัยนี้อาจจะมีความเครียดมากถึงชอบลงกับแม่บ้าน

ส่วนเรื่องช่วยเหลือประเทศไทย ยังไม่ให้ความสำคัยกับกฏหมายคุ้มครองแรงงาน

และคำที่คุณกล่าวว่า เรื่องเป็นอย่างที่คิดไว้ ตำรวจชั่ว รู้กันกับเจ้านายใจทราม

ถ้าเป็นอย่างนั้น ลี่คิดว่า คนทรามๆคงไม่ยอมปล่อยง่ายๆ เรื่องนี้ถ้าไม่อยากให้บานปลายมากนักอยากแนะนำให้ไม่ให้นำ แวว มาทำงาน เพราะไม่รู้ว่าวันไหนเจ้านายทรามๆจะมาตาม

และ แวว เราไม่ใช่ญาติหรือพี่น้องเขา ไม่รู้จักนิสัยที่แท้จริง ถ้าหากมาอยู่แล้วไม่ดี ก็จะลำบากใจอีกอะคะ *

ที่บ้านเปลี่ยนแม่บ้านบ่อยมากๆๆ ทั้งทีดีกับแม่บ้านสุดๆๆ งานก้ไม่เยอะ หยิบทุกอย่างในตู้เย็นทานได้ แค่เหนื่อยตรงกลับบ้านดึกบางครั้งต้องโทรให้มาเปิดประตู

แต่เจ๊แกก้ไม่เคยพอใจ โทรไปบอกนายหน้า ว่าอยากออก เพราะ เราอย่างนู้นอย่างงี้ ทนไม่ไหว

สุดท้ายก้ออกกันไปทำงานโรงงาน เพราะเพื่อนๆชวน เพื่อนสอนให้โกหกอย่างนู้น อย่างนี้ ทำงานแม่บ้านอยู่คนเดียวเหงา ไปโรงงานสบายกว่า มีเพื่อน

ก็กุเรื่องต่างๆนานา

เจอบางเคสขอลาหยุดทั้งทีทำงานได้แค่ 2 อาทิตย์ให้หยุด ไปแล้วไม่กลับ อีกวันนั้งแท้กซี่กับเพื่อนมาเก็บเสื้อผ้า แทบอยากจะแจ้งตำรวจจับวันนั้นแต่ก้ปล่อยไป ทั้งๆที่ทำบัตรให้

แม่บ้านพวกนี้เอาใจไม่ถูกคะ วันนึงดื้อๆก็จะบอกว่าจะออกเฉยๆ จะออกก้จะออกวันนั้น ไม่สนใจอะไรเลย * * *

(แก้คำผิดคะ)

coldine's Avatar
    coldine is offline Trusted Member
    0/5

Cool

เข้ามาอ่านเเล้วเราก็สงสารเค้านะคะเเต่...

ส่วนตัวจากเพื่อนๆเเละญาติๆเราที่เจอมาสุดๆทั้งนั้น

เเรงงานต่างด้าวส่วนใหญ่ชอบโกหก

เเละถ้าเป็นผู้หญิงควรระวังให้มากๆทั้งระวังคนของเราเเละระวังคนต่างด้าวด้วย

คนต่างด้าวอยู่ที่เมืองเค้าทำงานกลางเเดดก็กระดำกระด่างเเต่พอมาอยู่เมืองไทยทำงานตามบ้านตัวจะขาวๆผ่องๆขึ้น

เพื่อนสมัยมหาลัยเราบ้านอยู่นครพนม(เเรงงานจากลาวเยอะมากๆ)

เจอลูกจ้างเด็ก14 มาทำงานบ้านเเต่ดันไปปล้ำปู่อายุ80กว่า(เป็นอัมพาติทั้งตัว)ทั้งบ้านช็อคมากๆ ๆ พอไล่ออกเด็กมันบอกคนอื่นว่าเจอปู่เพื่อนทำมิดีมิร้าย-*- เเถมโดนเจ้านายทุบตี (ดู๊ดูดูเธอพูดซะ)

อีกคนเป็นเพื่อนที่ทำงานปัจจุบัน..เข้าครัวเเล้วเจอตอนที่ลูกจ้างผู้หญิงกำลังถลกผ้าถุงยืนคร่อมถาดใส่อาหารอยู่ :-(

(ถือเป็นคูณไสย์อย่างหนึ่งที่ทำให้ผู้ชายหลงอ่ะค่ะ-เเม่เพื่อนบอกมา)

สำหรับเราจะคูณไสย์ไม่คูณไสย์เราไม่รู้ๆเเต่อยากอ้วกมากกกมันสกปรกอ่ะค่ะ - -"

ที่เล่ามาคนใกล้ตัวเจอทั้งนั้นค่ะ ..8'ไม่มีผลได้ผลเสียที่จะโกหก
    เเต่อยากเสนออีกมุม..

ป.ล.ส่วนตัวเชื่อเรื่องบาปบุญนะคะ..ไม่ว่าจะคนไทยหรือคนชาติอื่นทุกคนก็เป็นคนเหมือนกัน
    ถ้าเราทำร้ายเค้า ..ซักวันกรรมมันก็ตามทันค่ะ
    http://forum.siambrandname.com/image.php?type=sigpic&userid=27947&dateline=1235550780

rita-1's Avatar
    rita-1 is offline Trusted Member
    0/5
    สงสารเพื่อนมนุษย์ด้วยกันจัง
    ---------------------
    BRANDNAME ครอบงำจนอยู่หมัด

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    0/5
    คุณฝ้ายใจดีจังคะ

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่าคุณฝ้ายอย่าเสี่ยงดีกว่าค่ะ
    พวกตำรวจนี่น่ากลัวค่ะ
    พวกนี้จะใช้กฎหมายมาอ้างใส่เราค่ะ

ที่ห้างดิโอลด์มีขนมขายเยอะมาก
    ตรงลานขนมที่ขายขนมไทยเยอะๆค่ะ
    วันดีคืนดี ตำรวจนอกเครื่องแบบจะมา
    เพื่อจับเด็กคนงานตามร้านขนมนี่แหละค่ะ
    ร้านผลไม้แช่อิ่ม ร้านยำแหนม
    บางคนเป็นต่างด้าวจากพม่า บางคนก็ลาว
    เห็นมีคนบอกว่าบางทีจับไป
    แล้วยังล่วงละเมิดทางเพศเด็กด้วยค่ะ

น่ากลัวจัง
    RycooL RycooL

0/5

Thumbs down

น่าสงสารแววมากเลยค่ะ...เห้อ
    ส่วนเรื่องตำรวจ นี่ขอบอกว่ามานเลวมากค่ะ ขนาดมีบัตรถูกต้องทุกอย่าง ยังโดนจับเลย
    เพราะที่บ้านเราเคยโดนมาแล้ว ตำรวจมัน ฮั๊วกะ บ.ที่จัดหาแม่บ้านค่ะ...

0/5
    ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนมากนะคะ ซาบซึ้งอ่ะ
    ตอนนี้ล่าสุดเราช่วยเค้าออกมาแล้วค่ะ แล้วก็ส่งเค้ากลับบ้านไปแล้ว
    แล้วก็ส่งพาสปอร์ตให้ญาติเค้าตามกลับไปค่ะ

เราไม่กลัวความอยุติธรรมนะคะ
    แต่เรากลัวคนที่ไม่มีความเป็นธรรมค่ะ

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนค่ะ

(ยังคงตามหาแม่บ้านกันต่อไป)............ เฮ่อ
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook