Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 25 of 25

Thread: ใครพอจะทราบเกี่ยวกับการเสริมจมูก แบบฉีดคอลาเจนเข้าไปบ้างคะ รบกวนหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

Cool

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับคลินิคนี้นะคะ แต่เห็นเพื่อนไปทำมาแล้วมันดูเปนธรรมชาติมากเลยคะ คลินิคหมอไพศาลนะคะอยู่แถวสะพานควายเมื่อวานบอกสถานที่ผิดอะ เข้าตรงซอยวัดไผ่ตันคะ เด๋วพรุ่งได้เบอร์แล้วจะบอก ใครอยากทราบรบกวน pm มาจะดีกว่านะคะ แต่ก่อนอื่นขอแนะนำว่าลองศึกษาแต่ละที่แล้วก้อขอดูคุณภาพของสิ่งที่จะเข้าไปอยู่ในจมูกเราก้อจะดีนะคะ เพื่อนเราบอกว่าที่นี้ให้ดูด้วย ที่ดังๆเรื่องศัลยกรรมยังไม่ยอมให้เพื่อนเราดูเลย แล้วที่นี่เค้าให้เราเลือกรูปจมูกด้วยว่าอยากได้แบบไหน เข้าไปปรึกษาเค้าได้คะ เพื่อนเราไปหลายรอบเลย จนตัดสินใจได้หมอถึงจะทำให้คะ ลองไปดูนะคะ เพราะบางทีคนอื่นว่าที่นี่ดีแต่เรารู้สึกว่าไม่เห็นดีก้อมีเนอะ แต่ ชมพู่กะนาเดียก้อทำที่นี่นะคะ

crabby's Avatar
    crabby is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปฉีดมาเมื่อประมาณปีที่แล้วค่ะ ถ้าจำไม่ผิดหมอเรียกว่า Hyarulonic acid filler ค่ะ ก่อนจะฉีดก็ต้องแปะยาชาไว้ก่อนประมาณ 1/2 ชม. ตอนฉีดที่ดั้งตรงระหว่างคิ้วไม่เจ็บเท่าไหร่ แต่ตรงปลายจมูกนี่เอาเรื่องถึงกับนำ้ตาไหลเลยค่ะ หลังจากฉีดแล้วก็ต้องคอยใช้นิ้วชี้ 2 ข้าง ปั้นสันจมูก (ต้องปั้นภายใน 24 ชม.ก่อนที่ filler มันจะแข็งตัว) เดี๋ยวหมอก็จะสอนวิธีเองค่ะ ตอนนอนก็พยายามนอนหน้าตรงไว้ เพราะถ้าตะแคงทับจมูกก็อาจจะเบี้ยวได้ หลังจากฉีดก็จะบวมๆแดงๆอยู่ซัก 3 วัน แต่บวมน้อยกว่าผ่าตัดมาก (เทียบกับที่เห็นเพื่อนทำ) ราคาก็ หมื่น up แล้วแต่ว่าจมูกเราต้องใช้ filler จำนวนมากขนาดไหน ตอนนี้ของเราก็ยังคงสภาพอยู่นะ อาจจะโด่งน้อยลงกว่าตอนแรก (ค่อยๆสลายตัวไป) ตอนที่ไปทำมาใหม่ๆมีแต่เพื่อนสนิทที่ทักว่าแกไปทำอะไรกับหน้ามารึป่าว (ดูสวยขึ้นละซิ) แต่คนอื่นไม่รู้หรอกค่ะ เพราะมันไม่ได้เป็นแท่งแบบโด่งมากๆ เพียงแต่มีสันจมูกแค่นั้น แต่ถ้าหวังให้ปลายจมูกโด่งแบบแหลมๆ อันนี้ทำไม่ได้ค่ะ มันจะไม่ค่อยขึ้นรูปมากตรงปลาย ผลข้างเคียงของเรามีนิดหน่อยคือบางทีมันก็บวม แดงขึ้นมาซะงั้น แต่ไม่มากนะคะ ไม่บ่อยค่ะ แต่ก็เป็นธรรมดาที่มันมี Forieng body อยู่ข้างใน แต่มันก็จะหายไปเองค่ะ เวลาไปนวดหน้าก็ต้องให้เค้าเว้นๆตรงจมูกค่ะ โดยรวมก็พอใจนะคะ คิดว่าข้อมูลคงช่วยในการตัดสินใจได้บ้างค่ะ มีไร pm มาได้ค่ะ ยินดีค่ะ

0/5
    มารอฟังด้วยค่ะ

0/5

ดีจริง

เค้าดีจริงคะ ต้องที่นี่เรย
    ถ้าเป็นของผุ้หญิง ก้อ คลินิคสุขุมวิท22 หมอคมกิต แต่ก่อนทำแค่8พัน ทำไปทำมา คนเริ่มเยอะก้อขึ้นมา12000พอซัมเม่อนี้เปน15000 เรางงเรย
    แบบจาไปจองคิวทำ ต้องล่วงหน้าเดือนนึงอะ กว่าจาได้ทำ
    คือที่นี้เค้าเก่งเรื่องความเนียนจริงๆๆคะ ดารามาทำเยอะ วัยรุ่นก้อเยอะ
    พี่สาวเีราก้อทำมาแร้วคะ

ส่วนอีกที่ของผุ้ชายที่ดีและถุกกกถุกจริงๆและคุ้มด้วย
    แถวบางลำพู ครั้งละ4พันเอง รุ้สึกคลีนิกจะชื่อ หมอบุญ..ไรสักอย่างอะ จำไม่ได้
    คือเพื่อนเราเค้าเปนนายแบบ เรยไปทำ ทำออกมา ว้าวว หล่อก่าเดิมอีก
    คือที่นี่เค้าดีด้านผุ้ชายจริงๆ
    ที่เค้าถุก ก้อเพราะ หมอบอกว่า ซิลิโคนแท่งนึง4พัน ทำได้4คน
    ฉะนั้นก้อตกคนละพันเอง เค้าเรยไม่รุ้จาคิดแพงทำไม
    ทั้งหมดก้อ4พันเท่านั้น ตอนทำหมอก้อมีการเหลาๆซิลิโคนให้พอดีกับจมุกเรา
    แร้วก้อจาถามเราว่าโอเคมั้ย โด่งพอใจเรารึป่าว
    ทำออกมา ไม่ช้ำด้วยนะ ถ้าเป็นพวกยันฮีกับบางมด เด๋วนี้เริ่มทำแร้วช้ำเยอะอะ
    ถ้าช้ำเยอะ กว่าจาหายมันนานเหมือนกาน

0/5
    มีเพื่อนเราทำกับคุนหมอสมศักดิ๋ ทีี่เคยทำให้กับ นุ่น หนิง คลินิคอยู่ตรงรัชดา ค่ะ

รูปจมูกทำออกมาสวยดีค่ะ เมื่อก่อน ทำ 55000 แต่ตอนนี้ ล่าสุด 75000 แล้วค่ะ อันนี้ขอราคาจมูกใหม่นะ หมายถึง

ไม่เคยทำมาก่อน ราคาแรงดีค่ะ แต่เค้าดูแลให้ตลอดดดค่ะ

ส่วนเห็นเพื่อนเค้าบอกมาว่ามีคลินิค แถวฟอร์จูน หรือในฟอร์จูน เสริมจมูกสวยมากค่ะ ออกแนวเกาหลี แนวจมูกเล็กๆ

ไม่โด่งเว่อ ราคาไม่แพงมาก

ใครที่ทราบเดี่ยวกับคุณหมอฟอร์จูน ก้อเพิ่มเติมรายละเอียดได้นะคะ อยากรู้เหมือนกันน

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook