Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 47

Thread: กระทู้ระบาย :: นิสัยอะไรของแฟน ที่คุณไม่ชอบเอามากๆ

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

กระทู้ระบาย :: นิสัยอะไรของแฟน ที่คุณไม่ชอบเอามากๆ

ที่มาตั้งทู้เพราะเริ่มรู้สึกเบื่อๆ แหง่วๆ ยังทำจายมะค่อยด้าย

นิสัยของแฟนที่เราไม่ชอบมากคือ เค้าเป็นคน nice กับผู้หญิงเหลือเกิ๊น
    หลายครั้งแอบเซ็ง รู้แหล่ะว่าไม่มีอะไร
    แต่เวลาเห็นหรือได้ยินแล้วรู้สึกไม่สบอารมณ์

นิสัยแฟนใครเป็นไง แชร์ให้ฟังบ้างจิ ขอวิธีแก้ด้วย ถ้ามี อิอิ

.
    .
    .
    .
    รักช้างคุณช่วยได้ >> http://www.elephantnaturepark.org/howyoucanhelp.htm
    -----------------------
    Brand ไหน อยู่ห้องอะไร >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    ------------------------------
    เตือนภัย!! บุคคลติด BLACK LIST >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521
    ----------------------------------------

0/5
    นิสัยที่เบื่อคือ

เป็นคนไม่เคยคิดอะไรไปถึงอนาคตค่ะ เอาแค่วันนี้ตัวเองแฮปปี้พอ
    เรียนก็ซิ่วปีนึง ติด warn อีกทีนึง = ='''

เค้าบอกว่าชีวิตคือการหาประสบการ์ณค่ะ

คิดว่าเค้าคงเจอประสบการ์ณดีดีเร็วๆนี้ค่ะ

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    แฟนก้อเป็นเหมือนกันค่ะ เข้ากับคนอื่นไปทั่วค่ะ ฮาๆ กวนๆ
    หญิงติด กะเทยยังติดเลยค่ะ เพราะว่า ล่ำ บวก ฮา แล้ว take care คนเก่งค่ะ
    แต่เราเชื่อใจเค๊านะ ไว้ใจอ่าค่ะ
    เคยบอกเค๊าว่า เราเชื่อใจเค๊าเต็มร้อย อย่าทำให้เสียความรู้สึกกับเรื่องอย่างงี้
    เพราะว่าจะไม่มีคำว่า ขอโทษ หรือ ครั้งที่สอง อ่า แอบขู่ๆ 555 อย่าคิดมากเลยค่ะ
    ทำใจให้สบาย คิดในแง่บวก หรือถ้าเค๊า nice มากเกินไป ก้อเล่นตัวนิดๆ ให้รู้ว่า
    ไม่พอใจอ่า แต่อย่ามากนะ เด๋วเค๊ารำคาญ 555 เรื่อง มารยา อ่า เราถนัด อิอิอิ
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

Lovelies's Avatar
    Lovelies is offline Trusted Member
    0/5

...

นิสัยขี้เกรงใจ

ล่าสุดเลย แฟนเป็นนักบาส ตอนวันนั้นไม่มีแมทแข่งเค้าก็มานั่งข้างสนาม
    แล้วเพื่อนเค้าก็เป็นคนกดคะแนน เพื่อนเค้าคงเห็นแฟนนั้งว่างๆ

เพื่อนเค้า : เฮ้ย เมิงมาช่วยกรูกดคะแนนแป๊บ กรูจะไปขรี้ (ขออนุญาตนะคะที่ใช้คำไม่เหมาะสม)
    แฟน : เออ

พอทีนี้เพื่อนเค้าขรี้เสร็จก็ไปนั่งเฉยเลยอ่ะ
    ยุ้ยก็เลยตะโกนบอกแฟนว่า นั่นงัยมานมาแล้วออกมานั่งได้แล้ว ให้มานทำต่อ
    เพื่อนแฟนเราก็นั่งเฉย ไม่มา หน้าด้านสุดๆ

เราก็โมโหแฟนเรา แล้วก็เพื่อนแฟนเราด้วย ถ้ามาบอกดีๆว่า กรูขี้เกียจ กรูเบื่อ เมิงมาช่วยกรูหน่อย
    จะไม่ว่าซักคำ แต่นี่อะไร ทำเป็นเนียน ไม่ชอบเลย

เกลี๊ยดดดดด เกลียดนิสัยแกล้งโง่ ยอมให้เพื่อน(นิสัยแย่ๆ) มาทำเนียนแบบนี้ ไม่ชอบเลย

อารมณ์เสีย

0/5
    เข้ามาขอฟังด้วยค่ะ เคยทำแบบทดสอบตามในหนัง ว่า ให้เขียนข้อดี และ ข้อเสีย ของแฟนเรามาเปรียบเทียบกัน แล้วลองทำดู ข้อดีของเค้ามีมากกว่า แถมข้อดี ของเค้า ทางด้านนิสัยนะคะ เมื่อเปรียบเทียบกับนิสัยเรา ของเค้ายังดีกว่าอีก เลยอยู่เฉยๆดีก่า เพราะอย่างเค้า ถ้าเลิกกับเรา ก้อคงไปคบกับคนอื่นได้สบายๆ แต่เป็นเรา คงไม่มีใครเอา อันนี้ไม่ได้ชมแฟนตัวเองนะคะ แต่เป็นอย่างนั้นจิงๆ

brandname_lover's Avatar
    brandname_lover is offline Trusted Member
    0/5
    นิสัยแฟนที่ไม่ชอบ (หลายอันจัด ขอแบ่งเป็นหมวดหมู่ดีไหมเนี่ย.....)

1.ขี้น้อยใจ
    2.ขี้หึง

นิดๆหน่อยๆก็งอนแล้วค่ะ น้อยใจได้ตั้งกะ สากกะเบือยันเรือรบ เฮ้อ กลุ้มใจอ่ะ
    ขี้หึงเนี่ยเต็มๆ(ขนาดช้านหน้าแย่ขนาดนี้ยังหึงได้อีก)
    แม้กระทั่งไปกินข้าวกับเพื่อนๆที่ทำงาน เครียดๆ

อันนั้นก็เป็นส่วนนึงนะคะ (จริงๆก็น้อยอ่ะ)

ความดีมีมากมายยยยยยยยยยยจนนับไม่ถ้วน เลยยังคบกันได้ค่ะ หุ หุ

ใครเล่น multiply มาเป็นเพื่อนกันหน่อยค่ะ cherriees

เพิ่งหัดถ่ายรูปด้วย DSLR 450 D ค่ะ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่เชิงไม่ชอบ แต่เป็นนิสัยที่เราทำให้เราเซ็งบ่อย ๆ

เรื่อง nice กะผู้หญิง แฟนเราก็เป็น มากด้วย แต่เราไม่รู้สึกไร
    เพราะเป็นผู้ชายก็ควรจะ nice กับผู้หญิง แถม he เป้นพวกดวงนารีอุปถัมภ์ด้วย หุหุ

เรากะแฟนสนิทกันมากมั้ง เรื่องหึงหวงเลยไม่ค่อยมี

อันนี้ ทำให้เราน้อยใจบ่อย ๆ

ขี้ลืม >> ลืมหมด ไม่ว่าอะไร
    ประเภทไปที่ไหนกันสักที่ แล้วก็คุย ๆ แล้วก็ถาม...ตอนนั้นเค้าไปกะที่รักป่าวหว่า..
    วันเกิด(เพิ่งจำได้ไม่นานมานี้) วันสำคัญ ไม่ต้องหวังจะจำได้

คือเป็นประเภท ถ้าอยากจับโกหก ให้ถามหลาย ๆ ครั้ง เพราะคำตอบจะไม่เหมือนกัน....

วิธีแก้ เราว่ายากนะ เราก็เลยช่วยจำแทนในเรื่องสำคัญ ๆ จัดการให้หมด
    กะทำใจ เวลาเค้าจำอะไรไม่ได้ เพราะมันไม่ได้หมายความว่าเค้าไม่รัก หรือรักเราน้อยลง
    แต่คนมันจำไม่ได้จริง ๆ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5
    มีสองเรื่องค่ะ

เล่นเกมออนไลน์ ติดซะจนไม่ยอมหลับนอนทั้งๆ ที่ต้องตืนไปทำงานตอนเช้า ทะเลาะกันประจำวันใหนที่เล่นจะไปนอนอีกห้องและไม่คุยด้วย

เล่นหุ้น เล่นแบบไม่เซฟตัวเองเลย ตอนนี้เงินหายไปเยอะเลยค่ะ เก็บเงินก็ไม่ค่อยเก่งละ ยังริไปเล่นหุ้นอีก

เบือแฟน (สามี) สองข้อนี้ทีสุดค่ะ

เนื่องจากเงินไม่มีเลยไม่สามารถมีกิ๊กได้ แฮ่ะๆ ดีไปอย่าง

0/5
    เฮ้อออ คิดเรื่องนี้แล้วเศร้าค่ะ

ขี้งอนและน้อยใจค่ะ ชอบคิดเล็กคิดน้อยค่ะ แล้วก็เอามาตัดพ้อๆๆๆ คือแบบคู่เรามันสลับกันน่ะค่ะเราก็แมนๆกว่า ไม่จุ๊กจิ๊กเท่า อันนี้แฟนเรายังบอกเองเลย ไม่ได้คิดไปเองนา เราก็พูดจาตรงไปไม่ค่อยถนอมนำใจ ไปเจอคุงแฟนคิดมาก เลยงอน ง้อกันบ่อยๆ เราละเหนื่อยค่ะ

อีกข้อ เซ็งจิต คือ เค้าเห็นด้วยกับเสื้อแดงหน่อยๆอ่ะ แต่พอมันรุนแรงๆแบบนี้ เค้าก็เงียบไปเรย เฮ้ออออ

wassana's Avatar
    wassana is offline Trusted Member
    0/5
    แจมด้วยคะ กำลังหงุดหงิดพอดีเลย

คือ จะโทรมาทำไมหนักหนาฮึ ว่างมากรึไง แต่ คำถามก็ อุยยยยย เช่น

ถึงที่ทำงานแล้วเหรอจ๊ะ ........................................ อ้าวววววว คงเป็นผีละมั้งที่ยกหูรับเนี้ย
    หลับสบายไม๊................................................... เพื่อ???
    ทำไรอยู่อะ........................................................ ถ้า^^ ไม่รับโทรศัพท์^^ คงทำงานหละคะ
    งั้นไม่กวนละนะ น้ำเสียงเหมือนไม่อยากคุยกับเราเลย ............. อืม..........กี๊ดดดดดดดดดดดด

ปล ทุกวัน วันละหลายรอบ

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook