Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: เห็นmailแบบนี้แล้วไม่สบายใจเลย ช่วยๆกันหน่อยนะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เห็นmailแบบนี้แล้วไม่สบายใจเลย ช่วยๆกันหน่อยนะคะ

ได้รับ Forward mail มา
    เห็นmailแบบนี้แล้วไม่สบายใจเลย
    ยังไงก็ช่วยกันหน่อยนะคะ รูปน้องเค๊าอยู่ด้านล่างค่ะ

ขอความร่วมมือลูกสาวหายช่วยกันส่งต่อด้วยนะค่ะ

Status ณ 27 พ.ค. 53
    ดาวโทรเช็คแล้ว ยังไม่กลับบ้าน ช่วยกันส่งต่อนะ
    > ขอความร่วมมือเพื่อนๆพี่ๆน้องๆอย่าพึ่งลบอีเมล์ฉบับนี้
    > ขอความเห็นใจช่วยส่งต่อหรือแจ้งเบาะแสหากพบเห็นเพราะที่บ้านร้อนใจและเป็น
    > ห่วงลูกสาวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    >
    > ชื่อ นางสาววิลาวัณย์ เดชมาลา
    > ชื่อเล่น เบียร์
    > อายุ 22 ปี สูงประมาณ 157 ซม. น้ำหนัก 40 กก. ผิวขาว
    > ลูกสาวหายได้ออกจากบ้านไปสอบที่ ร.ร.เลยพิทยาคม จ.เลย ตั้งแต่วันอาทิตย์
    > ที่ 25 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 7 โมงเช้าถึง 4
    > โมงเย็นพอถึงเวลานัดที่แม่จะไปรับกลับบ้าน แต่ไม่เห็นมาและติดต่อไม่ได้
    > และทางบ้านยังไม่สามารถติดต่อได้จนถึงปัจจุบัน
    > คุณแม่ร้อนใจมาก เกรงจะเป็นอันตรายต่อลูกสาวตนเอง
    > ช่วยกันส่งต่อด้วยนะคะ
    >
    > ผู้ใดพบเห็นน้องเบียร์ช่วยกรุณาติดต่อ
    > 087-0158203 คุณนิ่มอนงค์
    > 083-3404417 คุณภิรมย์ญา
    > 087-2130119 คุณบรรจง
    >
    > ขอผลบุญกุศลจากการช่วยเหลือครั้งนี้
    > ส่งผลให้ทุกคนและครอบครัวมีความสุขความเจริญ
    > แคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง
    > ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะค่ะ

เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

Blog Entries
    9
    0/5
    คุณ due ไม่สบายใจอย่างไรเหรอครับ คุณ due คิดว่ามีอะไรที่ทางเราจะช่วยได้บ้างครับ บอกทางเราได้เลยครับ

เท่าที่ตรวจสอบข้อมุลในอินเตอร์เน็ต นางสาววิลาวัณย์ เดชมาลา เป็นนักศีกษา มหาวิทยาลัยรามคำแหงครับ คณะวิทยาศาสตร์ และมีรายชื่อเป็นนักศึกษาในกองทุนกู้ยืมของ มหาวิทยาลัย มหาสารคามด้วยครับ

จากข้อมูลที่ได้มาในอีเมลนี้ การไปสอบที่โรงเรียนในจังหวัดเลยดูแปลกๆ ครับ
    คุณ due ลองตรวจสอบข้อมูลตามเบอร์โทรในฟอร์เวริดเมลนี้นะครับ

ได้ข้อมูลมาอย่างไรแล้วมีอะไรให้ทางเราช่วย ทางเราจะได้ช่วยได้ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 06-17-2010 at 02:18 AM.

0/5
    ขอบคุณWMมากๆเลยค่ะ สำหรับข้อมูล
    ดิวได้นำข้อมูลของWMที่หามาให้ FW กลับไปให้เพื่อนๆดูแล้วค่ะ

มีคนเคยบอกว่าถ้าได้รับmailแบบนี้อย่าส่งต่อ (เค๊าไม่ได้บอกว่าเพราะอะไร)
    แต่ดิวก็อดไม่สบายใจม่ได้ เพราะถ้ามันเป็นเรื่องจริง ก็น่าเห็นใจมาก
    แต่ถ้ามันเป็นเรื่องไม่จริง ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมเค๊าต้องทำแบบนี้ด้วย

ใจนึงก็อยากโทรถามเค๊า แต่ก็คิดว่าอาจจะไม่ได้ความจริงอะไร (ถ้าเค๊าเจตนาสร้างเรื่องเท็จ)
    ก็เลย FW ข้อมูลที่ได้จากWMไปให้เพื่อนๆรับทราบ เพื่ออย่างน้อยก็ทำให้หลายคน สบายใจค่ะ

ขอบคุณWM มากๆอีกครั้งนะคะ แล้วก็ต้องขออภัยที่ทำให้ยุ่งยากด้วยค่ะ_/\_

ปล. ดิวคิดว่ากระทู้นี้ไม่สร้างประโยชน์ และอาจทำให้เพื่อนSBN ไม่สบายใจได้
    ถ้าไงลบออกได้เลยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    Last edited by due; 06-17-2010 at 09:00 AM.
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น

9
    0/5
    คุณ due ไม่ต้องขออภัยอะไรเลยครับไม่ได้ทำให้ยุ่งยากอะไรเลยครับ
    กระทู้ไม่ได้ทำให้เราไม่สบายใจอะไรครับ และไม่ได้มีเกิดประโยชน์อะไรด้วยครับ
    ก็ถูกต้องตามประโยชน์ของห้องนี้ที่จัดตั้งขึ้นแล้วครับ

ห้องนี้เราเปิดขึ้นมาตามวัตถุประสงที่ได้เขียนไว้หน้าห้องแล้วครับ
    เพราะหลังจากได้พิจารณากระทู้เก่าๆเห็นว่ามีเพื่อนๆ SBN ของเราหลายๆคนที่ใจเป็นกุศลยินดีช่วยเหลือคนที่ตกทุกข์ได้ยากครับ (จากหลายๆกระทู้ในอดีตที่อยู่ในห้องนี้ครับ)

เราเองยินดีสนับสนุนทุกการช่วยเหลือของเพื่อนสมาชิกตามขอบเขตที่ชุมชนแห่งนี้ทำได้ครับ

เห็นคุณ due ไม่สบายใจทางเราจึงอยากช่วยให้สุดที่เราจะสามารถช่วยได้ครับ
    สิ่งที่คุณ due ไม่สบายใจนั้นจะได้ลุล่วงไปครับ

ถึงแม้เหตุการณ์นี้จะจริงหรือเท็จเราไม่รู้ แต่เหตุการณ์ที่ลูกสาวหรือคนที่เรารักหายไปจากบ้าน
    ไม่อยู่ให้เราได้ดูแลต่อไป เป็นใครก็ทุกข์ ครับ ถ้าช่วยได้เราอยากช่วยครับ

ส่วนเหตุการณ์นี้เราไม่สามารถตัดสินหรือล่วงรู้ได้จึงต้องโทรถามก็จะได้คำตอบครับ

ถ้าเราอยากกรุณาช่วยเขาให้สำเร็จดังที่ตั้งใจอย่างน้อยที่สุดโทรถามก็จะรู้ความจริงครับ
    สิ่งนี้คุณ due สามารถทำได้ครับแต่ถ้าไม่สดวกอย่างไร พรุ่งนี้ทางผมจะโทรถามใ้ห้ครับ

เพื่อว่าชุมชนแห่งนี้จะได้ช่วยอะไรได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

0/5
    ขอบคุณมากๆอีกครั้งนะคะ
    อ่านreply ของWMแล้วรู้สึกดีมากๆค่ะ
    รู้สึกอบอุ่นใจ ในสังคมปัจจุบัน เรายังมีคนที่พร้อมจะช่วยเหลือกัน
    โดยไม่หวังผลตอบแทนอยู่อีกมากเลยนะคะ

สาธุด้วยค่ะ

9
    0/5
    Quote Originally Posted by due View Post
    ขอบคุณมากๆอีกครั้งนะคะ
    อ่านreply ของWMแล้วรู้สึกดีมากๆค่ะ
    รู้สึกอบอุ่นใจ ในสังคมปัจจุบัน เรายังมีคนที่พร้อมจะช่วยเหลือกัน
    โดยไม่หวังผลตอบแทนอยู่อีกมากเลยนะคะ

สาธุด้วยค่ะ
    ขอบคุณครับ คุณ due

คุณ due สดวกโทรหรือไม่โทรอย่างไรแจ้งในกระทู้นี้ด้วยนะครับ(ตามที่ทางเราได้ถามไว้ในความเห็นที่ 4 ครับ)
    ทางเราจะได้ดำเินินงานต่อได้ถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ

0/5
    ต้องขอโทษที่เข้ามาช้าค่ะ
    ดิวไม่ได้โทรไปเลยค่ะ
    เพราะคิดว่าไม่น่าใช่เรื่องจริง
    ลองถามเพื่อนๆหลายคนแล้ว เค๊าบอกว่าพวกน้ีส่วนใหญ่
    จะเป็นเรื่องแกล้งกันเองมากกว่า เจ้าตัวไม่รู้เรื่องเลยค่ะ
    ประกอบกับข้อมูลที่wmหามาให้ ดิวคิดว่ามันคงไม่ใช่เรื่องจริงค่ะ

ต้องขอโทษ และขอบคุณมากเลยนะคะ_/\_

Comments from Facebook