Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 6 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 LastLast
Results 31 to 40 of 58

Thread: ถามเรื่องเบิร์ดธงไชยค่ะ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by matty View Post
    ยังคิดเลยว่าถ้าเราเป็นรัฐบาล จะเอารถสูบส้วมกทม ไปฉีดใส่ไอ้พวกเสื้อแดงให้สำลักขี้ตายกันไปเลยทีเดียว ตำแบบพวกมันก้อต้องเจอขอต่ำๆให้เหมาะกัน อิอิ

เข้าท่าอ่ะ....ถือว่าใช้ความรุนแรงป่ะ????
    อิอิ...

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5
    อากู๋ ณ แกรมม่าเป็นมือขวาให้ทักษิณตะเอง (ที่เหลือคิดเองเด้อคร่า)
    [SIGPIC][/SIGPIC]

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by noo_pizza View Post
    เข้าท่าอ่ะ....ถือว่าใช้ความรุนแรงป่ะ????
    อิอิ...
    ใช้ความรุนแรงป่าวไม่รู้ แต่กลิ่นรุนแรงแน่ๆ อิอิ

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเป็นจริง...
    ก็จะบอกว่า ป้าคงต้องเสียแฟนเพลงไปอย่างน้อยก็เราหนึ่งคนแล้วหละ...

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Wink

เราว่าไม่จริงหรอกค่า ป้าเบริ์ดไม่ทำแบบนั้นหรอกค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

rita-1's Avatar
    rita-1 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

---- พี่เบิร์ดเขามีจิตใจดี คงเห็นว่าอากาศร้อนพี่เบิร์ดเขาก็เลยเอาน้ำไปให้เพื่อจะไปดับความร้อนได้บ้างค่ะ คิดไปในทางที่ดีก่อนนะค่ะ ใจเย็น ๆ เดี๋ยวพี่เบิร์ดน้อยใจนะ

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    เบิร์ด Copy ไม่ใช่หรอคะ

ขอให้พระองค์จงทรงพระเจริญ อยู่ยิ่งยืนนาน ทรงพระเกษมสำราญ ตลอดกาล ตลอดไป...รักในหลวง
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by matty View Post
    ไม่ได้ชอบป้าแกเป็นพิเศษ ถ้าเป็นจิง เราก้อรับไม่ได้จิงๆค่ะ

ขอภาวนาแบบที่คุณ kikalicious ว่าเหมือนกันค่ะ ยังคิดเลยว่าถ้าเราเป็นรัฐบาล จะเอารถสูบส้วมกทม ไปฉีดใส่ไอ้พวกเสื้อแดงให้สำลักขี้ตายกันไปเลยทีเดียว ตำแบบพวกมันก้อต้องเจอขอต่ำๆให้เหมาะกัน อิอิ

เห็นด้วย และชอบคอนเซ็ปมากๆๆ

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cottonchef View Post
    เราว่าไม่จริงค่ะ ยังไม่เห็นหลักฐาน
    ยังไม่เชื่อค่ะ

ส่วนเรื่อง Personality อื่น ๆ
    เราอย่าไปพูดถึงเค้าเลยนะคะ
    ลองคิดดูน๊า ถ้าเค้ามาอ่านจะเสียใจขนาดไหน คุณยังไม่เจอกับตาก็ตัดสินเค้าไปถึงไหนต่อไหนแล้ว
    ก็ไม่มีประโยชน์อะไร ที่จะต้องมานั่งอธิบายถูกต้องมั๊ยคะ

ส่วนเรื่อง Fake ไม่ Fake ของอย่างนี้เราต้องเจอด้วยตัวเองค่ะ เราถึงจะรู้ว่าใคร
    Fake ใส่เรา หรือ ไม่
    เค้ามีหน้าที่ร้องเพลงให้ความสุขเรา เค้าก็ต้องยิ้มแย้มแจ่มใส แม้นข้างในจะอาจจะมีปัญหามา
    หรือช่วงนั้นเค้าอาจจะทุกข์ระทมแค่ไหนก็ตาม แบบนี้ เราไม่ถือว่า Fake นะคะ เราถือว่าทำตามหน้าที่ค่ะ และเค้าเป็น Professional มาก ๆ ค่ะ

เท่าที่ทราบ พี่เบิร์ดเป็นคนดีมากมากค่ะ
    และตัวพี่เค้าไม่เคยยุ่งเรื่องส่วนตัวใครเลย และที่สำคัญ
    เค้าเป็นคนของประชาชนค่ะ ขนาดแจกลายเซ็น
    เค้ายังไม่มีเวลาเลย เค้าไม่มีเวลามานั่งแจกน้ำหรอกค่ะ

และที่สำคัญนะคะ เรื่องแจกน้ำเพื่อวัตถุประสงค์สนับสนุนเสื้อแดงนั้น
    เราว่าไม่น่าจะจริงค่ะ พี่เค้าเป็นคนดี เค้าทำอะไรต้องมีเหตุผลค่ะ

ส่วนที่เค้าเป็นตัวแทน ร้องเพลงเทิดทูนพ่อหลวง เพราะเราว่าเค้าเหมาะสมที่สุดแล้วนะคะ
    ทุกคนรักในหลวงค่ะ และเราก็เชื่อว่า พวกทหาร ตำรวจก็รักในหลวง เสื้อสีไหนก็รักในหลวงทั้งนั้นค่ะ ขอให้มีสติกันนะคะ

สุดท้ายนะคะ ทุกคนไม่อยากเป็นเครื่องมือของใครทั้งนั้น
    โปรดใช้วิจารณญาณนะคะ และขอความจริงทั้งหมด ปรากฎ แก่คนไทยตาดำดำด้วยค่ะ

เรารักในหลวง

และเป็นกำลังใจให้พี่เบิร์ดค่า

เห็นด้วยๆ
    ทุกวันนี้ทีวีออกข่าว ภาพเหตุการณ์เดียวกัน ยังรายงานข่าวไม่เหมือนกันเลย
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

Lovelies's Avatar
    Lovelies is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by pp6006 View Post
    แม่หนูได้ข่าวแล้วเศร้ามา
    บอกจาไม่ไปดูคอนเสิร์ตพี่เบิร์ดอีกต่อไปแล้วว
    ถ้านี่เป็นเรื่องจริง ... เสียใจมากค่ะ
    พี่เบิร์ดเป็นคนร้องรูปที่มีทุกบ้าน .. แต่กลับไปช่วยพวกนั้นปลดรูปเหล่านั้นลง
    T__________________T

น้ำตาจะไหล

Page 4 of 6 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 LastLast

Comments from Facebook