Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: ใครใจบุญช่วย อุปการะแมวด้วยครับ

Warning Points:
    0/5

Red face ใครใจบุญช่วย อุปการะแมวด้วยครับ

พอดีผมฝึกงานอยู่ที่ สถานที่ประกอบการแห่งหนึ่งใน จังหวัดพิษณุโลก
    แล้วมี แมวแม่ลูกอ่อน ได้มาแอบคลอดลูกอาศัยอยู่ในโรงเก็บของ
    โดยมี แม่แมวสีเหลืองทอง 1 ตัว และลูกแมวสีเหลืองทอง อายุไม่เกิน 1 เดือน อีก 2 ตัว ซึ่งน่าสงสารมากครับ

ไม่มีใครให้อาหารมันได้เลย เพราะว่าทางเจ้าของสถานประกอบการไม่ต้องการให้แมวมาอยู่ที่นี้ จึงสั่งห้ามคนงานทุกคนให้อาหารแมว ผมเองเป็นแค่ นักศึกษาฝึกงานครับ เลยแอบๆให้ตอนที่ เจ้าของไม่อยู่ไปธุระ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันจะช่วยแมวทั้ง 3 ตัวนี้ได้ไปถึงไหน ตอนนี้ก็แอบให้ไปเท่าที่ทำได้ครับ อย่างน้อยๆ ก็ปลาทู 1 ตัวพร้อมน้ำเปล่า เพื่อเวลามันกระหายน้ำ

แม่แมวก็ผอมครับแต่ก็ยังไม่ผอมมาก ส่วนลูกแมวทั้ง 2 ตัว เริ่มมีอาการตาแฉะๆ ตอนกลางวันที่ผ่านมาก็เลยซื้อยาหยอดตา กับยาถ่ายพยาธิมาให้น้องแมวเหล่านี้ แล้วจัดการให้เพื่อนอีกคนช่วยกันจับ เพื่อรักษาเบื้องต้น

ผมมาตั้งกระทู้ ไม่ได้ต้องการเรียกร้องเงินทอง แค่ต้องการใครที่สามารถอุปการะ น้องแมวเหล่านี้ได้ ขอแค่ผู้ที่ใจบุญ รักสัตว์ ให้น้องแมวได้มีบ้านที่อบอุ่นเถอะครับ

แมวสีสวยครับ ตาสีฟ้า ที่ตาเปื้อนๆนั่น เป็นเพราะ มีอาการเจ๊บตา ตอนนี้ ได้ทำการหยอดยารักษาอาการเบื้องต้น

ถ้าใครสนใจกรุณาติดต่อด่วนนะครับ จะให้ส่งไป ต่างจังหวัดก็ได้ แต่ขอให้ น้องแมวโตกว่านี้ก่อน และจังหวัดนั้นมี สนามบินก็ได้ครับ

ผมยินดีจ่ายค่าส่ง Cargo ของสายการบินเอง อีกอย่างที่สถานประกอบการมีรถเข้าออกบ่อยมาก กลัวจะเห็นอะไรๆที่ไม่อยากเห็นครับ

ปล.ผมอยู่จังหวัด พิษณุโลก ถ้าใครอยู่ในจังหวัดเดียวกันหรือใกล้ๆ ช่วยมารับไปทีนะครับ ผมเลี้ยงไม่ได้ครับ อยู่หอ ถ้าขืนเอามาเจอปรับวันละ 200 - 300

อยากเลี้ยงแต่ ทำไม่ได้ ครับ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ

0/5

สงสาร

เจ้าของกระทู้น่ารัก เป็นคนดีจังเลย เราอยู่คอนโด ถ้าไม่อย่างนั้นก็อยากช่วย สงสารน้องแมวจัง ขอให้ได้คนช่วยเร็วๆ นะคะ ปล. ขอให้ จขกท มีหน้าที่การงานเจริญๆๆ นะคะ

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    จขกท ใจดีจังเลยค่ะ

เราเลี้ยงไม่ได้อ่ะ ถ้าเลี้ยงเจ้าตัวที่บ้านมันขย้ำตายแน่เลย

เอาเป็นว่าจะเอาไปบอกต่อๆให้นะคะ แต่ถ้ามีอะไรที่เราพอช่วยได้ก็พีเอ็มมาได้เลยค่ะ

น่าดีใจแทนลูกแมวน้อที่มาเจอคุณเนี่ย^^

0/5

Red face

เพิ่งชื่นชม short hair กท.นู๊นว่าน่ารักมากมายอยู่ น้องเหมียวสองตัวนี้น่าสงสารจังค่ะ ขอให้มีคนใจดีมารับอุปการะไวๆนะคะ....บ้านเรามีกองทัพหมาเพชรฆาตอ่า จะไปซื้อมาเลี้ยงยังไม่กล้า สงสารเหมียว มีไรที่พอจะให้เราช่วยได้ pm มาเลยน๊า (^^)
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

แง๊ว สงสารน้องแมวจังเลย อยากช่วยแต่ไม่สามารถรับเลี้ยงได้จริงๆ
    เนื่องจากเราต้องเดินทางไปมาตลอดเวลา เจ้าสองตัวที่บ้านยังต้องฝากบ้านที่เมืองไทยเลี้ยงให้เลย
    ตอนนี้ก็มีแมวแม่ลูกอ่อนมาอาศัยพักพิงอยูในบริเวณรั้วบ้าน แค่นี้ก็ยังจะกัดกับแมวที่บ้านกันตายแล้ว

ไม่รู้จะทำไงดี คงได้แต่ช่วยบอกต่อๆอีกคนนะคะ

สาธุ ขอให้มีคนใจบุญที่พร้อมรับเลี้ยงมาด้วยเถ๊อะ
    ขอให้คุณเจ้าของกะทู้เจริญๆนะคะ

0/5
    ง่าาาา น่าสงสารจังขอให้มีคนรับไปเลี้ยงเร็ว ๆ น้าน้องเหมียว
    เราเพิ่งจะไปเก็บลูกแมวข้างถนนมาเลี้ยงเองอ่ะค่ะ ตอนนี้คอนโดเรา (ห้อง studio) มีแมวตั้ง 3 ตัวแล้ว
    ต้องหลบ ๆ ซ่อน ๆ ไม่ให้ใครเห็นอีก เลี้ยงเพิ่มไม่ไหวจริง ๆ ค่ะ ฮือๆๆๆ
    (แต่สองตัวแรกเราเลี้ยงตั้งแต่ก่อนคอนโดจะออกกฏห้ามเลี้ยงสัตว์นะ เราว่าแมวไม่มีปัญหาหนักใจเท่าหมา เลี้ยงคอนโดได้ไม่มีปัญหาอะไรเลย)
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Red face

จขกท.น่ารักมากๆค่ะ เดี๋ยวเราลองไปโพสที่ pantip ให้นะคะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

0/5
    จขกท.น่ารักมากๆ
    ขอให้น้องแมวมีบ้านใหม่อยู่ไวๆทีเถอะ..
    **คิดดี ทำดี มองโลกในแง่ดี**

kikigal's Avatar
    kikigal is offline Trusted Member
    0/5
    PM เบอร์โทรมานะคะ อาจช่วยได้ตัวนึงค่ะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    เราใจบุญที่จะไม่เอามาเลี้ยงค่ะ
    เพราะถ้ามาต้องตายแน่นอนอ่ะ
    น้องหมาที่บ้านโหดมักมักค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

Comments from Facebook