Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: โล๊ะโต๊ะเครื่องสำอางค์จ้าาา เพิ่มของมาอีกเพียบบบ

Warning Points:
    0/5

Talking โล๊ะโต๊ะเครื่องสำอางค์จ้าาา เพิ่มของมาอีกเพียบบบ

========================================================

MAC powder blush #Full of joy

เป็นบรัชชมพูอมม่วงง เหมาะกะสาวผิวเหลืองที่ปัดพวกสีชมพูแล้วได้อมแดงจ้า เราเองก็เป็นคนผิวเหลืองที่ปัดแล้วชอบได้อมแดง

แต่เราไม่ชอบตรงมันวาว ๆ เหลือบ ๆ เราชอบเนื้อแมทต์มากกว่า เลยส่งต่อล่ะกันนน

ซื้อมาจากเซ็ลทรัลลาดพร้าว 1200 บาท ใช้ไป 2-3 ที ขอส่งต่อ 800 แล้วกันจ้าาา

========================================================

Origins VitaZing™ BB SPF 35 / PA+++ : สี Light Warm เหมาะกะขาวเหลืองจ้า เหลือ 95%

บีบีครีมตัวนี้มีส่วนผสมหลักคือมังคุด ซึ่งมีคุณสมบัติเป็นแอนตี้ออกซิแดนท์ ช่วยปลอบประโลมผิว และปกป้องผิวเราจากมลภาวะที่เป็นพิษต่างๆ จ้า

ซื้อมา 1450 บาท ส่งต่อ 900>500 บาทเลยยยจ้า

THE FACE SHOP Face It Aqua Tinted BB Cream SPF20/PA++#2 Light Beige

บีบีสูตรน้ำเติมความชุ่มชื่นให้กับผิวบางเบามากกกกกกกกก ใครไม่ค่อยมีปัญหาผิว แค่อยากปรับสีผิวให้สม่ำเสมอ จัดตัวนี้ไปเลยยย ขนาด 20 ml

เหลือ 90% ขอส่งต่อ 200 บาทจ้า

bobbi brown creamy concealer สี warm ivory , แป้ง สี pale yellow

ปกปิดแพนด้าใต้ตาเป็นอย่างดี แต่ตอนนี้ชอบใช้ MAC ก็เลยส่งต่อน้าา

จัดไป 500 บาทถ้วนจ้า

L'ORÉAL Colour Riche Caresse Aqua Lacquer Lip Stain // 606 Lolita

ความพิเศษของลิปตัวนี้คือความชุ่มชื้น แวววาว น้ำหนักเบาและติดทนนานเพราะมีส่วนประกอบของน้ำถึง 30%

นอกจากนี้ยังมี Omega 3 วิตามิน E แล้วก็น้ำมัน Argan ซึ่งช่วยให้ปากนุ่มชุ่มชื่นด้วยจ้า

ใช้ไปไม่กี่ครั้ง ยังเหลือเยอะะะะะ ส่งต่อ 170 บาทจ้า

รีวิวสีลิปจ้าาา

The Face Shop Lovely ME:EX You & Face Blusher : 06 fuzzy peach

บรัชอมส้ม เนื้อแมท สีสวยยยยยย แต่เหตุผลเดียวกะอันบนเลยยย ตอนนี้เราทาพวกสีอมส้ม แล้วดับมากกก ใช้ไปนิดดดดเดียววว

ขอส่งต่อ 150 บาทค้าบบบบบบ

L’Oreal UV PERFECT BB MAX SPF 50+

โลชั่นกันแดด เนื้อบีบี เป็นสีเนื้อ อมโทนเทาแบบบีบี เพราะฉะนั้นจะทำให้หน้าสว่าง และวอกขึ้นสเต็ปนึง

ซึ่งเค้าไม่ค่อยชอบบบบ เพราะเค้าไม่ค่อยขาวมาก ใช้ไป 2 ที ไม่ปลื้มจริงๆ

ก็เลยขอส่งต่อ 200 บาท

La Vie En Rose Parisian Passion duo blush

บลัชออนเนื้อกำมะหยี่ 2 เฉดสี ด้านซ้าย เป็นสีชมพูกุหลาบหวานๆ ไม่มีวิ้ง ด้านขวาเป็นสีพีชมีชิมเมอร์ที่ละเอียดมากกก

ไม่มีไรมากกกก แค่อยากส่งต่อ 600 > 550 บาททททท

เบสเขียว The Face Shop

ไม่ต้องกล่าวไรมากตัวนี้ เทพอยู่แล้ววววว แต่แค่ เค้าใช้ล่ะอุดตันง่ะ T^T

ของแท้ล้าน% ค่ะ ถ้าตรวจสอบได้ว่าไม่แท้เรายินดีคืนเงิน

ส่งต่อ 80 บาทททททค่าาา ใช้ไปครั้งเดียว รู้เรื่อง!!!

Maybelline Hypercosmos Duo Eyeshadow

เนื้อดีนะฮะตัวนี้ แต่ไม่ค่อยได้ใช้ เพราะมันวิ๊งใหญ่เกิน เรามะชอบ ล่ะก็มี Naked3 ด้วยยยย ฮิฮิ

ส่งต่อ อันล่ะ 150 บาทททท ต๊ะ

Natural Collection Duo Eyeshadow

สอยมาเพราะเอาไว้ ทำดั้งเลยจ้าาาาา อิอิ ของดี ราคาประหยัด ตามที่ชาวต่างชาติชอบรีวิว

ส่งต่อ 50 บาทททท ล่ะกันนน

Eye Brow Set 010 | CATRICE COSMETICS

ของดีมว๊ากกกกกกกกกก ราคาถูก สัญชาติเยอรมัน แต่เค้าทำตกแตกกก T^T

ส่งต่อ 50 บาท เผื่อใครอยากลองใช้ นะคะ

Mascara brow ของ Cathy doll สี 03 Dark Chocolate

ใช้ไป 2-3 ครั้ง 50 บาท จ้าาา

Eye cream premedica

Premedica Anti-Wrinkle and Whitening Eye Cream ผลิตภัณฑ์เพื่อลดเลือนริ้วรอย
    และรอยคล้ำบริเวณรอบดวงตา ขนาด 15g. ราคา 495 บาท (Preventiv™)

คุณสมบัติเด่นของตัวนี้ มี2ประการนะคะ คือช่วยลดริ้วรอยจากการเสื่อมสภาพของผิว
    รอยหมองคล้ำรอบดวงตา ด้วยประสิทธิภาพการปรับผิวกระจ่างใส ลดความหมองคล้ำ
    จากวิตามินซีประสิทธิภาพสูงและกลูต้าไธโอน อีกประการคือ ช่วยลดเลือนริ้วรอยจากการ
    เคลื่อนไหว (botox-like) ด้วยประสิทธิภาพจากคอลลาเจนจากพืชและโบท็อกซ์จากธรรมชาติ

มีส่วนผสมหลักคือ

- Extensin โปรตีนสกัดจากพืช ช่วยบำรุงฟื้นฟูผิวที่มีริ้วรอย และมีสาเหตุจากการเสื่อมสภาพ
    ของคอลลาเจนในผิว
    - Argiriline ช่วยลดเลือนริ้วรอยบริเวณหางตา ที่มีสาเหตุมาจากการเคลื่อนไหวของกล้ามเนื้อ
    รอบดวงตา
    - High Performance Vitamin C & Glutathione ช่วยลดและชะลอการเกิดความหมองคล้ำ
    บริเวณดวงตา ที่มีสาเหตุมาจากอนุมูลอิสระ

วิธีใช้ : ใช้บริเวณรอบดวงตา ควรใช้นิ้วนางในการทาอายครีม (เหมาะกับคนตาคล้ำ)

ของใหม่ค่ะตัวนี้ ขอขาย 400 บาทถ้วนค่ะ ใช้ดีจริงจ้าา ตอนแรกซื้อมา 2

กะว่าให้คุณแม่ใช้ แต่แม่บอก ไม่เอา ขี้เกียจจจจ T^T

Boots Botanics Lighter Than Air Pressed Powder

สีเข้มมมม เค้าเอามาใช้คอนทัวว กะ เฉดดิ้งจมูกกก อิอิ ติดทนนน ไม่มีวิ๊งวาวว ธรรมชาติ

ส่งต่อ 150 บาท จ้าาา

ENVY Make Up Set ### 4U2 สี 04 Espresso Brown

มีอายชาโดว์ 3 สี , บรัชออนสีพีชช , แปรงปัดแก้ม ยังไม่ได้ใช้น้าาา

สภาพ 99% ขอส่งต่อ 200 บาทจ้าาาา

Ionic Hair Color Treatment Wax 500g.

นี่คือสีที่เราซื้อมาใช้ทำผมของเราเองจ้าาาา ขวดใหญ่บึ้ม !!! คุ้มจริง ๆ จ้าาา

อันนี้เป็นรูปของเราเองนะคะ ที่ใช้ตัวนี้แว๊ก พื้นฐานผมเราย้อมสีน้ำตาลอ่อนนะคะ จึงทำให้แว๊กได้สีแดงชัด

เราใช้มาหลายยี่ห้อมาก ไม่ว่าจะ LIFTFORD DIPSO อีกหลาย ๆ อัน แต่เรามาติดใจก็ของ IONIC

เพราะติดดีจริงๆ สีค่อนข้างทน เราสระผมทุกเย็น ก็ยังอยู่ได้เป็นอาทิตย์เลย (เราใช้ยาสระผมสำหรับผมทำสีนะคะ) และปริมาณก็เยอะ ตั้ง 500 g.

เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ซึ่งมาหลอดเล็กๆ 150 g. ก็ราคา 100+ ซึ่งเราเป็นคนที่แว๊กทุกอาทิตย์และผมยาวว ก็จะเปลืองมากก

แต่ข้อเสียของยี่ห้อนี้คือ ค่อนข้างหายาก จึงอยากมาเป็นตัวแทนจำหน่ายให้สาวๆ ที่รักผมสีๆ ได้ลองใช้กันดูจ้า

วิธีใช้
    สระผมด้วยแชมพูล้างออก และเช็ดให้แห้งพอหมาด ชโลมทรีทเม้นท์แว็ก บนเส้นผมให้ทั่ว

อบผมด้วยเครื่องอบไอน้ำ หรือใช้ผ้าคลุมทิ้งไว้ 10-15 นาที แล้วล้างออกจนสะอาด

มีทั้งหมด 5 สี ตามรูปด้างล่างนะคะ ถ้าสาวๆ สนใจ ติดต่อมาคุยกันก่อนได้จ้าาา ยินดีให้คำแนะนำค้าบบบ

ราคาขวดล่ะ 350 บาท รวมส่งทะเบียนกันไปเล๊ยยยยยย

ขอบคุณสาวๆ ที่มาอุดหนุนนะคะ นี่คือของที่เราได้ขายไปแล้วจ้าา ^^

Last edited by MiJuNG; 07-02-2014 at 10:06 PM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->