Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 23 of 23

Thread: เคยไหมคะ ซื้อรองเท้าคู่ละเป็นพันแต่ดันเหมือนของ199บาท!!!!!!!!!

Warning Points:
    0/5
    เคยเจอค่ะ แบบไม่อยากจะพูดว่าของเราซื้อมาไม่ใช่ถูกๆเหมือนกันนะ
    แต่พอมองผ่านๆก็คล้ายๆพวก199 ประมาณนั้น
    สองสามคู่แล้วด้วย จนเซ็งเลย เราซื้อมาหลักพันนะคะ

ดังนั้นเวลาซื้อจะดูดีๆเลยค่ะ ว่าอันนี้ดูเป็น199รึเปล่า
    เดินCTWก็เจอรองเท้าแพลตตินั่มอัพขึ้นมาขายเยอะแยะเลย ก็ งงเหมือนกัน
    แต่ก็ไม่ได้ซื้อเพราะมันไม่ใช่อ้ะ
    STYLE NEVER DIE

0/5

Talking

Quote Originally Posted by gogogals View Post
    คืออยากจะมาระบายเฉยๆนะคะ ถ้าผิดพลาดยังไงขออภัยด้วย
    ปกติชอบซื้อรองเท้าในห้างมากกว่าตามแผงทั่วไปอะคะ เพราะคิดว่าใส่ทนทานกว่า แต่ไม่ได่หมายความว่ารองเท้าในห้างจะดีเสมอไปนะคะ บางคู่แย่มากก กัดระเบิดใส่แตะ50บาทยังดีกว่า
    ล่าสุดไปซื้อมาจากร้านนึงในsiam centerอะคะ แต่ก้หลายเดือนแล้วอนะคะ พอมาเจอซ้ำกับเพื่อนสีเดียวกันแบบเดียวกันเลยยยยยยยยย ใส่มาชนกันแอบอายเล็กน้อย แล้วเพื่อนก็ทักว่า เนี่ย199ตรง....ใช่มั้ย เหมือนกันเลยยย แทบจะกรี๊ดดดดดเลยอะคะ แบบว่าซื้อมาเป็นพันต้นๆแต่ดันเหมือนเพื่อนเปี๊ยบเลยอะคะ ต่างกันแต่ฐานรองเท้า เครียดมากๆๆมีใครเคยเจอแบบนี้บ้างมั้ยคะ แบบร้านนี้ขอบ๊ายบายเลยอะคะ ไม่ซื้ออีกแล้วอะ เครียดดดดดดดด
    อีกแบบนึงก็คือ...คนขายคอยจ้องจะ copy แบรนด์ห้างอยู่แล้วอ่ะค่ะ แบบว่า launch วันนี้พรุ่งนี้ไปดูที่แพ๊ตตี้ได้เลย เคยซื้อรองเท้าแบร์น ... ราคาเต็มแพงระยิบระยับ เพื่อนประนามว่าซื้อมาเหมือนกันเลยแค่ 199...ตามเค้าไปซื้อบ้าง พบว่าต่างกันมากมายทั้งทรง scale และความสบาย เดี๋ยวนี้เลยรอสอยพวก enzo ninewest aldo ETC ETC เวลาเซลล์ แพงกว่าก็จริงแต่รับรองว่าคุ้มค่ะ
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

0/5
    เคยค่ะ แต่บังเอิญไม่ได้ซื้อง่ะ รองเท้าเน้นที่ใส่สบายค่ะ คิดว่าซื้อก่อนได้ใช้ก่อย แฮ่... ปลอบใจตัวเองไปวันๆ

แต่ใช่ค่ะ ของขึ้นห้างก็อัพราคาอย่างนี้แหละ ค่าแอร์ง่ะ
    ***** Seriously on a BAN *****

... At least until the end of this year .... Let's hope nothing in the Wish List come popping up!

I'm so happy with what I've got right now!

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook