Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: แฟนซีรี่ย์เกาหลีแนะนำด้วยค่ะ

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking แฟนซีรี่ย์เกาหลีแนะนำด้วยค่ะ

คือ...ก่อนหน้านี้ก็เป็นสาวกซีรี่ย์เกาหลีมากมาย

แต่ห่างหายไปช่วงนึง เลยไม่ได้ update เลยว่ามีอะไรมาใหม่ๆ บ้าง

พอดีช่วงนี้กลับมาติด งอมแงมเพราะละอ่อน F4

เลยเกิดอาการอยากดูเรื่องอื่นๆด้วยอ่ะค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอแบบน่ารักๆ สนุกๆ นะคะ

ถ้าพระเอกหล่อ นางเอกน่ารักได้ยิ่งดีค่า...

แบบสลดหดหู่ เศร้าเคล้าน้ำตานี่ไม่เอานะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่า......

0/5
    ขอมารอตามฟังด้วยคนนะคะ

chutikans's Avatar
    chutikans is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าให้เราแนะนำ ก็

1. Yi san อ่ะ ชอบมากเลย ยาว 77 ตอนค่ะ พี่ลี น่ารักมากมาย มีรักยิ้มด้วย
    2. Beethoven's Virus -- ซอกกี้ น่ารักอ่ะ แต่เราชอบ conductor
    3. I'm Happy ค่ะ เรื่องนี้ แนว ๆ family เลย หนังยาว 58 ตอน
    3. F4 (Boys over flower) ที่กำลังจะออกมาเร็ว ๆ นี้แล้ว
    4. Woman in the sun กำลังจะออกเร็ว ๆ นี้เหมือนกัน

** เราดู sub-thai อ่ะ ไม่รู้ว่า ดูเหมือนกันหรือเปล่า **

" A good life is a main argument "

0/5
    เราติดมากๆเลยอะคะ ยอมรับเลย ตอนนี้ติดF4เกาหลีอยู่อะคะ
    แต่เรื่องที่ดูแล้วยิ้มทุกทีก้GOONG นะคะ
    My girlก้สนุกคะ
    Kim sum soon ก้สนุกกก
    แล้วก้เรื่องที่พระเอกkim sum soonเป็นผุ้กำกับแล้วก้เปนพระเอกอีกเรื่องอะคะ 55 เราจำชื่อไม่ค่อยได้แล้วขออภัยจริงๆคะ

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ ที่เข้ามาตอบ

ตอนนี้กำลังอินกับ F4 เหมือนกันค่ะ

โดยเฉพาะน้อง JP น่ารักมากกกกกก

เราชอบดูแบบ sub Thai มากกกว่าแบบพากย์เหมือนคุณ chuitkans ค่ะ

ไว้จะลองไปหาเรื่องที่เพื่อนแนะนำมาดูค่ะ

jaiko is offline Trusted Member
    0/5

เกาหลี

ช่วงที่ผ่านมา ว่างงานมาก ดูไปหลายเรื่องเลยค่ะ แนะนำดังนี้
    - Love&marriage : พระเอกหล่อมากกกกก แต่นางเอกไม่ค่อยสวย พระรองก็น่ารัก เนื้อเรื่องโอเคค่ะ กุ๊กกิ๊กไม่รันทด
    - 3 dads 1 mom: พระเอกสามคนหล่อและน่ารักค่ะ เนื้อเรื่องตลกดี ชอบมากค่ะ
    - Thank you: พระเอกหล่อมากกกก สนุก แต่เศร้านิดๆ
    - Oh dal ja: เรื่องนี้เก่าหน่อย แต่พระเอกน่ารักมาก (อีกแล้ว) กุ๊กกิ๊กค่ะเรื่องนี้
    ล่าสุดตอนนี้ดู world within ที่ ซองเฮเคียวเล่น ก็สนุกดีค่ะ ไปหาดูนะคะ

0/5
    เราก็เพิ่งดูจบ world within พระนางน่ารักมากกกกกกกกกก ซองเฮเคียวกะพระเอกคิมซัมซุนอ่ะ ชื่อไรหว่า สมกันเด๊ะๆ เลย อยากเป็นผกก มั่ง อิอิ

Comments from Facebook