Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: มีใครเคยเป็นเหมือนเรามั๊ยค่ะ

hippo is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

มีใครเคยเป็นเหมือนเรามั๊ยค่ะ

มีใครเคยรู้สึกแบบนี้มั๊ยค่ะ แบบว่าตอนยังไม่ซื้อกระเป๋ารู้สึกว่าอยากได้มากๆๆๆๆๆ
    แต่พอของมาแล้วกลับเฉยๆ คือสั่ง trevi pm กะ neverfull damier ไว้ค่ะ
    ตอนก่อนจะได้ก็กระดี้กระด้า อยากได้มากมาย ยิ่ง trevi นี่เหมือนกระเป๋าในฝัน
    อยากได้มานานแล้ว แต่พอน้องที่ฝากซื้อเค๊าบอกว่าของมาแล้ว กลับเฉยๆ
    นี่ยังไม่ได้ไปเอาเลยค่ะ อีกใบก็ balen work ตอนมีเพื่อนมาโพสขาย รีบซื้อเลย
    อยากได้จัด แต่พอได้ของแล้วอืม ก็สวยดีนะ แต่อารมณ์ประมาณก่อนซื้อมันหายไปไหนน้อออ

tonkau's Avatar
    tonkau is offline Trusted Member
    0/5

ด้วยคนค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

ก่อนจะได้น่ะ ก่อนนอนก็คิด ตื่นก็คิด ตีลังกาม้วนหน้าม้วนหลังคิด โอยยย เว่อร์มากๆๆๆๆๆ

พอได้มาก็นั่งดูตื่นเต้นอยู่วันนึง พอวันรุ่งขึ้น ก็สถานการณ์ปกติ แอบเซ็งตัวเองเหมือนกัน เฮ้อ
    _ _ _ - ! - _ _ _ _

0/5

c",)

ก่อนอื่นต้องถามตัวเองก่อนว่ากระเป๋าที่อยากได้นั้น
    เป็นเพราะกระแสหรือป่าว
    เพราะถ้าเป็นเพราะกระแส เดี๋ยวก็เบื่อไม่อยากใช้อะคับ
    (เคยเป็น)
    ส่วนตัว อยากจะแนะนำให้ไปลองที่Shop
    แล้วชั่งใจว่ามันคือ ใบที่ใช่หรือป่าว
    ถ้ายังไม่มั่นใจ เอาไว้ค่อยมาใหม่ อย่าเพิ่งตัดสินใจซื้อ

สู้ๆนะคับ ค่อยๆหักห้ามใจ พิจารณาดีๆ ปัญหานี้จะหมดไป...
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

pin's Avatar
    pin is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เป็นประจำค่ะ

จนตอนหลังมาสังเกตตัวเอง

ถึงได้รู้ว่า จริงๆแล้วพิณไม่ได้ชอบ "ของ" ที่ซื้อค่ะ

แต่ชอบ "ซื้อของ" (ชอบการกระทำของการซื้อหน่ะค่ะ)

ตอนซื้อจะแฮปปี้มากๆ พอได้ของมาแล้วก็เฉยๆ อยากซื้อไปเรื่อยๆ

พอรู้ตัว แล้วก็ดีขึ้นเยอะนะค่ะ สามารถหักห้ามใจได้

ลองสำรวจตัวเองกันนะค่ะ ว่าเป็นเหมือนพิณรึเปล่า

ถ้ารู้ตัวแล้วก็จะลดอาการแบบนี้ได้เยอะเลยค่ะ
    I shop...therefore I am...

0/5
    เหมือนกันเลยค่ะ

จะเป็นจะตายจะเอาให้ได้ Neverfull Stephen Sprouse

แย่งซื้อกับพวกอาหรับก็ยอม อู้ยยย ถ้าไม่ได้ใบนี้ ชีวิตฉันดับดิ้นแน่ๆ

แต่พอได้มา

นอนเป็นผีเฝ้าตู้อยู่ในถุงอ่ะค่ะ เฉยยยยยมากกกก นานๆ จะหยิบมาใช้สักครั้ง

เบื่อตัวเองเหมือนกัน นิสัยแบบนี้ ไม่ดีไม่ดี

0/5

Unhappy

ประจำ ตลอด เสมอๆ เห่อประมาณ...ให้เต็มที่.... อาทิตย์นึง!!! จากนั้นก็จะเริ่มอยากได้ใบใหม่ ต่อไป ต่อไปเรื่อยๆ เฮ้อ...T-T
    8-O มามะ 21464CBA

0/5
    เป็นเหมือนกันเลยค่ะ อารมณ์ประมาณต้องเอาให้ได้เดี๋ยวนี้ หาข้ออ้างกะตัวเองสารพัดเพื่อจะสอยมาให้ได้ (ทั้งๆที่ทุกวันนี้ที่มีอยู่ก็ใช้ไม่ทันอยู่แล้ว <<อันนี้แฟนบอก )ไม่งั้นกินข้าวไม่ลง ภาพน้องเป๋าที่อยากได้มันตามมาหลอกหลอน แหะๆๆ

พอได้มาปุ๊บหาเรื่องออกบ้านไปใช้กระเป๋าใบใหม่ทันที ใช้ไม่ถึง 3 ครั้ง ทีนี้น้องเป๋าที่เคยเห่อมากมาย นอนประมาณสิ้นชีวิตอยู่แต่ในตู้ซะงั้น
    ...ขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้มากมายจ้าาาา...

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by pin View Post
    เป็นประจำค่ะ

จนตอนหลังมาสังเกตตัวเอง

ถึงได้รู้ว่า จริงๆแล้วพิณไม่ได้ชอบ "ของ" ที่ซื้อค่ะ

แต่ชอบ "ซื้อของ" (ชอบการกระทำของการซื้อหน่ะค่ะ)

ตอนซื้อจะแฮปปี้มากๆ พอได้ของมาแล้วก็เฉยๆ อยากซื้อไปเรื่อยๆ

พอรู้ตัว แล้วก็ดีขึ้นเยอะนะค่ะ สามารถหักห้ามใจได้

ลองสำรวจตัวเองกันนะค่ะ ว่าเป็นเหมือนพิณรึเปล่า

ถ้ารู้ตัวแล้วก็จะลดอาการแบบนี้ได้เยอะเลยค่ะ

เหอ เหอ ติดพฤติกรรมการซื้อนั่นเอง....เป็นเหมือนกันค่ะ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    ยกมือเป็นพวกเดียวกันอีกคนคะ

อยากได้แบบจะเป็นจะตาย พอได้มากลับไม่เหลียวแล

รุ้สึกเสียดายเงินก็ตอนที่ ของถูกเก็บไว้ในตู้อ่ะคะ

( เอาเงินช้านนนคืนมา..าาา )
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

rinsai's Avatar
    rinsai is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่าเป็นกันหลายคนเลยนะคะ ตอนก่อนได้มันเหมือนความท้าทายที่เราต้องไขว่คว้าสิ่งที่เราปรารถนามาครอบครองให้ได้ แต่พอได้มาแล้วความรู้สึกไขว่คว้ามันก็จะหายไปค่ะ

ก่อนซื้อต้องถามตัวเองก่อนค่ะว่า..เรา "NEED" หรือเราแค่ "WANT" ถ้ายังแค่ WANT ก็อย่าเพิ่งซื้อเลยค่ะ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook