Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 23

Thread: ใครเคยมีประสบการณ์ ถูกทอมจีบ บ้างไม๊คะ ช่วยหาทางออกหน่อย

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เคยเจอเคสนี้เหมือนกันค่ะ ตอนที่จะปลีกตัวห่างออกมาต้องระวังจริงๆล่ะ เพราะว่าเค้าจะรักแรงหึงแรง

เราเคยเจอแบบนี้แล้วก็ตื๊อเว่อ ยิ่งกว่าผู้ชายหลายเท่า พลังในการตื๊อของกลุ่มนี้จะสูงสุดๆ ก็ไม่ต้องตกใจค่ะ เพราะว่าตื๊อหนักมักจะไม่นาน ค่อยๆบอกปัดนิ่มๆ และทำตัวน่าเบื่อเข้าไว้ อย่าไปออกอาการปฏิเสธอย่างชัดเจน เพื่อความปลอดภัย จากที่เราเคยมีทอมมาจีบหลายคน แทบทุกคนเลยจะตื๊อแบบรุนแรงและพุ่งมากๆ แต่ไม่นานมากค่ะ (หรือเราอาจจะแค่น่าเบื่อเอง จนเค้าไปกันหมด 555)

ก็เอาเป็นว่าตามคำตอบของเพื่อนๆก็ครอบคลุมไปเยอะแล้ว ยังไงก็ลองทนดูอีกหน่อยค่ะ เพราะเค้าจะตื๊อแรงแต่ไม่นาน ถ้าเป็นเช่นนี้ทำตัวน่าเบื่อหน่อยซักพักเค้าก็จะไปค่ะ

แต่ถ้าเกิดเจอทอมรักจริง ตื๊อนานมากกกกกและไม่ไป คงต้องค่อยๆบอกเค้าตรงๆแหละ และให้เวลาช่วยจ้า

เราเนี่ยเจอทอมแต่ละคน แบบว่าลื่นไหลมากๆ ตื๊อสุดๆ แต่ก็แบบว่าเจ้าชู้สุดๆด้วย งงเค้าจริงๆ

แต่ว่าไปทอมดีๆที่รักจริงก็คงเยอะค่ะแต่บังเอิญเรายังไม่เจอเรยยย เพราะว่าไม่ได้มีรสนิยมชอบทอมอ่ะคร่า --'

ยังๆไงก็ใจเย็นๆค่า เดี๋ยวทุกอย่างคงผ่านไปด้วยดี ไม่ต้องกัวลมากค่ะ เอาใจช่วยจ้า

0/5
    .. อ่า เคยมีครั้งหนึ่งสมัยยังเรียนมัธยมอยู่เลยค่ะ (ผ่านมานานมากแล้ว -*-)
    เรียนโรงเรียนหญิงล้วน เรื่องทอมนี่มีเยอะมากกกกกก

เพื่อนเราก็ไม่เชิงจีบนะค่ะ แต่ก็ให้ดอกไม้ ซื้อนู้นซื้อนี่มาฝาก มีส่งข้อความ pagelink (รู้จักกันป่าวอ่า)
    เราก็ขำๆ อ่ะค่ะ ทีนี้เรียนจบก็เงียบๆ กันไป แต่ตอนนั้นที่น่ากลัวคือเพื่อนเราก็ดันป๊อป เราเลยเจอรุ่นน้องที่ชอบเค้า โทรมาด่าที่บ้าน T^T

เราว่าวิธีที่ดีที่สุดน่าจะบอกเค้าไปตรงๆ ค่ะ คือไม่ให้ความหวังใดใดทั้งนั้น
    เด๋วเกิดรักษาน้ำใจ แล้วเค้าคิดเข้าข้างตัวเองว่าเราก็ชอบๆ เค้าเหมือนกัน เด๋วเรื่องจะไปกันใหญ่ค่ะ

ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by natraps View Post
    มีส่งข้อความ pagelink (รู้จักกันป่าวอ่า)
    ไม่รู้จักเลยค่าาา 5555555
    เค้าเรียกว่า paclink, easycall แต่อีกยี่ห้อ จำชื่อสินค้าไม่ได้ ของ Hutchison ค่ะ
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

0/5
    เคยแต่ตัวเองไปจีบ "ทอม" อ่ะ อิๆๆ สมัยยังเด็กเรียนมัธยม เรียนโรงเรียนหญิงล้วนไปแอบชอบรุ่นพี่ตามจีบเค้าใหญ่เลย เหมือนเป็นแฟชั่นมากกว่านะในสมัยนั่น
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

Talking

บอกเค้าไปตรงๆ บอกดีดีเลยค่ะ ว่าเราคงทำตามที่เค้าต้องการไม่ได้ แต่ก็เป็นเพื่อนกันได้และน่าจะดีกว่าด้วย

ถ้าเราเป็นทอมคนนั้น แล้วมีคนบอกเราตรงๆ เราก็โอเคนะคะ ถือว่าจริงใจดี

เป็นกำลังใจให้ค่า

0/5
    มีพี่สาวเป็นทอมค่ะ ถามเค้าให้แล้วเค้าบอกว่าให้บอกไปเลยว่ามีแฟนแล้วเป็นผู้ชาย อย่าไปบอกว่ามีแฟนเป็นผู้หญิงนะคะเพราะเค้าจะคิดว่าเราเป็น "ดี้" คราวนี้เข้าทางเลย ยิ่งหาดี้ยาก ๆ อยู่ ถ้าเค้ายุ่งวุ่นวายมาก ๆ ให้หาผู้ชายโทรไปต่อว่าเลยค่ะ เดี๋ยวก็เลิกไปเอง อย่าไปหลวมตัวพูดคุยโทรศัพท์กับเค้าจนสนิทสนมเพราะเลิกกะทอมน่ะเลิกยากจะตาย (ดูจากพี่สาวเรา ตื๊อสาวมาก ๆ เลย ทุ่มเทเต็มที่ สุดท้ายโดนหลอกหมดตัว)
    ขอเม้าท์พี่สาวหน่อย มาช่วง 2 ปีหลังนี้ค่อยยังชั่ว ชอบกับหัวหน้าของเค้าเอง คือพี่หัวหน้าคนนี้เค้าเลิกกับสามีแล้ว มีลูกติด 1 คน (สามีเป็นอาจารย์อยู่นายร้อยเขาชะโงก เจ้าชู้มาก หนี้สินเยอะอยู่) มาตอนนี้เลยมาคบกับพี่สาวเราเป็นแฟนกันไปเลย เค้าบอกเข็ดผู้ชายจริง ๆ ชอบทอมดีกว่า ทุกวันนี้มีความสุขจนเราอิจฉา

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนสำหรับความเห็นและข้อแนะนำนะคะ มีประโยชน์มาก

เมื่อคืนจึงส่งอีเมล์ความในใจอย่างหมดเปลือกไปเรียบร้อยแล้วค่ะ ตื่นเช้ามาได้รับ SMS
    จากลูกค้าทอมว่า " OK I got it, thank you very much " รู้สึกสบายใจ สบายตัวมากตอนนี้

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะคะ

.
    .
    .
    รักช้างคุณช่วยได้ >> http://www.elephantnaturepark.org/howyoucanhelp.htm
    -----------------------
    Brand ไหน อยู่ห้องอะไร >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    ------------------------------
    เตือนภัย!! บุคคลติด BLACK LIST >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521
    ----------------------------------------

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by KAT View Post
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนสำหรับความเห็นและข้อแนะนำนะคะ มีประโยชน์มาก

เมื่อคืนจึงส่งอีเมล์ความในใจอย่างหมดเปลือกไปเรียบร้อยแล้วค่ะ ตื่นเช้ามาได้รับ SMS
    จากลูกค้าทอมว่า " OK I got it, thank you very much " รู้สึกสบายใจ สบายตัวมากตอนนี้

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะคะ
    .
    .
    .

ดีใจด้วยนะตัว....คนสวยยยย..อิอิ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Red face

เคยจ้า แต่สมัยเรียนมัธยมนะ แบบว่าเพื่อนสนิทเราเป็นทอมไง แต่เราก็ปรกตินะ เค้าเลยนึกว่าเราแบบว่าชอบทางนั้น เลยมาจีบตื้อสุดๆจ้า ประมาณ 2 ปีได้อะ จนเราตัดสินใจมีแฟน พอเค้าเห็นแบบนั้นเลยเลิกตื้อไปค่ะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

0/5
    ถ้าไม่อยากคุยไม่อยากติดต่อ ให้เลื่ยงเหมือนหายไปจากโลกใบนี้แล้ว
    เช่นไม่รับโทรศัพ ไม่ก็ไม่ตอบเมลล์ ไม่ตอบอะไรทั้งนั้น เวลาเจอกันพูดน้อยที่สุด
    อย่างมากยิ้มพอ ทอมจะหมดหวังไปเอง และเศร้า แต่ยังรู้สึกดีกับคุณอยู่แต่ค่อนไปทางกลัวมากกว่า

อย่าทำให้เค้าโกรธหรือทำให้เสียหน้า เพราะทอมจะต่างจากผู้ชายตรงที่เจ้าคิดเจ้าแค้นมากกว่า

ที่บอกได้เพราะเคยเป็นทอมค่ะ 555555555555
    เพื่อนที่เป็นทอมก็เยอะ ส่วนใหญ่ถ้ารู้ตัวแน่ว่าติดต่อไม่ได้ จีบไม่ติดชัวร์ ก็จะสิ้นหวังและเลิกยุ่งไปเอง
    แต่ก็ยังมีทัศนคติที่ดีกับคุณอยู่นะ เช่นน่ารักเหมือนเดิม สวยเหมือนเดิมเลย แต่.....จีบไม่ติด
    ประมาณนั้นค่ะ 5555 ^^

ADD ว้า ...เพิ่งมาเห็นข้างบน แฮะ
    ดีจังค่ะ เคลียร์เรียบร้อยแล้ว
    STYLE NEVER DIE

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook